Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shukuru Kawambwa: Mawaziri wasitokane na wabunge bali watoke nje ya Bunge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by dosama, Jul 30, 2012.

  1. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Waziri wa elimu bwana Shukuru Kawambwa kapendekeza kuwa katiba ijayo mawaziri wa serikali wasitoke ndani ya wabunge bali watoke nje ya vyama vya siasa ili kuleta dhana nzima ya uwajibikaji na utendaji mzuri katika wizara.

    Aliyasema hayo wakati akichangia kama mwananchi katika kutoa maoni ya katiba mpya na sera ya CCM ya kuwa na serikali mbili.

    Concern
    Hii ni dalili ya anguko la ccm baada ya mawaziri kushindwa kufanya kazi na maslai ya chama zaidi badala ya taifa.
     
  2. Blessed

    Blessed JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 2,395
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    kufuatia uwajibikaji na ufanisi unaondelea kuonekana katika wizara ya Madini na Nishati,naamn ni vyema mawaziri wakawa wataalamu na sio wanasiasa,kwa ufanisi zaidi,na napendekeza hili liingie kwenye katiba mpya moja kwa moja!
     
  3. L

    Le Grand Member

    #3
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 28, 2012
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Point.......!
     
  4. i

    iMind JF-Expert Member

    #4
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,839
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Sasa kama mawaziri wasipokua wanasiasa then watakua na tofauti gani na makatibu kuu.
     
  5. gwakipanga

    gwakipanga JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 385
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Ni habari njema kwa raia wapenda haki. Maana waziri amedhubutu kuongea kile anacho amini na kinacho semwa na wengi. Mh Kawambwa kama mbunge na waziri anaona kwamba, mbunge ambaye ni waziri inakua vigumu kutoa hoja ambayo itaipa wakati mgumu serikali wakati yeye yupo huko huko serikalini. Na sio swala la mbunge kuwa waziri hata wakuu wa mikoa na wilaya ni mizigo nchi kwa katiba ya sasa. Kwa nchi zenye serikali zenye majimbo, wakuu wamikoa wanakuwa kama mapremia ambao wanakuwa wanawakilisha serikali za majimbo kwenye serikali kuu. Ila kwa sasa kwenye katiba mpya cheo cha wakuu wamikoa na wilaya kingeondolewa maana ni mzigo kwa nchi. Na tume ya katiba ya katiba iheshimu maoni yetu kwenye mitandao ya kijamii. Maana wengi wetu hatutapa muda wakuonana na tume kutokana na maeneo ya kijografia tuliopo. Mwisho kabisa viongozi wengine wawe huru kutoa maoni yao kama Mh Kawambwa maana unafiki wao ndiyo unaipeleka nchi yetu kubaya.
     
  6. M

    Mathematic Member

    #6
    Aug 1, 2012
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watakuwa tofauti mkuu,maana wao watakuwa mawaziri na hao wengine watabakia kuwa makatibu. Hizo ni post mbili tofauti zenye job description tofauti.
     
  7. M

    Morrison Senior Member

    #7
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 102
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni hoja inayopaswa kuungwa mkono kwani inapelekea kuweka mazingira bora kwa dhana ya uwajibikaji na kuwezesha dhana ya ''check and balance'' miongoni mwa mihili mitatu ya serikali.
     
  8. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #8
    Aug 1, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Namuunga mkono. Mimi ktk kigezo cha umri wa mgombea wa Urais naomba kibakie kama kilivyo sasa,kuanzia miaka 40. Nitarudi kutetea hoja yangu.
     
  9. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #9
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,706
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    vizuri amefunguka iwe ajira tu na sio kitu cha kisiasa maana
    unakuta kilaza hajui hata majenerata yakoje ndio wa nishati
    akiletewa mafriji anajua ni majenerata
     
Loading...