Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Show rooms za magari Dar

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Arsenal, Mar 5, 2010.

  1. Arsenal

    Arsenal Senior Member

    #1
    Mar 5, 2010
    Joined: Aug 12, 2008
    Messages: 190
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ivi izi show rooms za magari amabazo kila kukicha zinafumuka is not about time serikali ikazichunguza???mana to me ni kama some type of money laundering techniques!!!mana ukiwa na USD 1-5M ivi na huwezi kuweka benki what will you do?
    Zamani walikuwa wanajenga nyumba lakini hii imestukiwa kirahisi so nadhani wamehamia kwenye hii biashara mpya!!
    Takukuru,TRA please investigate!!
     
  2. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #2
    Mar 5, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Inatusaidiaje kuchumi hapa dimbani?
     
  3. M

    MgonjwaUkimwi JF-Expert Member

    #3
    Mar 6, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 1,143
    Likes Received: 322
    Trophy Points: 180
    Inatupa somo kubwa la kiuchumi hapa juu ya money laundering na hasara zake kwa uchumi wa nchi. Remember JF is the HGT. Hivyo basi unaweza kusaidiwa kwa njia mbili (a) kuelewa somo la uchumi (b) kuelewa njia za kujikwamua kiuchumi.
     
  4. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #4
    Mar 6, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    ni sahihi mkuu...inafaa kufanyika unvestigation hapo

    eneo jingine ni la biashara ya furnitures, hasa imported furnitures...ni kweli kuwa bongo imekuwa ni nchi ya consumers kwa hiyo biashara ambayo imelenga huko itauza sana lakini hao investors katika hiyo sekta ndio wenye kupaswa kuchunguzwa.
     
  5. saitama_kein

    saitama_kein JF-Expert Member

    #5
    Mar 6, 2010
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Naunga mkono hoja....
     
  6. dorin

    dorin Senior Member

    #6
    Mar 6, 2010
    Joined: Jan 29, 2010
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    May be I have not Understood,
    Do you mean they should be investigated because they are not paying Taxes or what?
    Ninaamini kila gari linapopita Bandarini Lazini Kodi inalipwa. Kama kuna ukwepaji huo ni Udhaifu wa TRA wenyewe.
    For your Information. sio kila mweye showroom ya magari 20 yote ni yake!!!
    siku hizi umetokea mtindo mtu ananunua gari akiitumia akichoka anaipeleka show room. Tupo pamoja?
    May be unieleweshe labda wachunguzwe kwa lipi?
     
  7. Joste

    Joste Senior Member

    #7
    Mar 6, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mhh!!!!!!!!!!!
     
  8. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #8
    Mar 6, 2010
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Hivi kumbe money laundering ni suala gumu kulielewa kwa tulio wengi!!!!

    Tiba
     
  9. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #9
    Mar 6, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Biashara ya hizi showrooms ni biashara za kupigana za usoni tu na kuwalalia malimbukeni wa magari. Lakini kipi kipya?
     
  10. dorin

    dorin Senior Member

    #10
    Mar 6, 2010
    Joined: Jan 29, 2010
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kama ulikuwepo kaka. Gari inaagizwa kwa 6mil. Show room unaikuta kwa 12to 13mil. and ppl buy!! upff!!
     
  11. dorin

    dorin Senior Member

    #11
    Mar 6, 2010
    Joined: Jan 29, 2010
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Money laundering is the process of changing large amounts of money obtained from crimes, such as drug trafficking, into origination from a legitimate source.It is a crime in many jurisdictions with varying definitions. It is a key operation of the [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Underground_economy"]underground economy[/ame].
     
  12. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #12
    Mar 6, 2010
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    wewe nawe bana.........
     
  13. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #13
    Mar 6, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kafungue thread za kutuma salamu.
     
  14. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #14
    Mar 6, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Halafu naskiaga eti wafanyakazi wa sirikali huwa wanapewa kaunafuu flani kwenye kodi za magari yenye cc flani. Naskiaga wakisha osha nyota nazo kwa saana town mwishoe wengi huwaga wanakujaga kuzirusha humu kwenye mashowroom. Ujinga mtupu.
     
  15. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #15
    Mar 6, 2010
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Tatizo lako nini dogo?
     
  16. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #16
    Mar 6, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kipi kisichoeleweka? .

    Mtu anashindwa kuona kua hawa watu wamepewa punguza la kodi kwenye magari ili wayatumie wao binafsi, badala yake wanayauza kwa 3rd party na kuikosesha sirikali mapato. Halafu the same person wataja mbele kulalamika kuhusu uduni wa hudma za kijamii, ila anashindwa kuona kuwa yeye alichangia hili tatizo. Lakini hili ni geni? Sidhani.

    Kuna jangine. Hili la watu wa showroom kusema uwongo kuhusu magari yao. Gari limekatiza vichochoro vyote vya Dar, lakini ukiuliza waambiwa limeingia wiki jana kutoka Japan au UK.
     
  17. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #17
    Mar 6, 2010
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Una jipya?
     
  18. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #18
    Mar 6, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Karibu mkuu Nyani Ngabu anakutafuta sana.
     
  19. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #19
    Mar 6, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    mkuu soma hapa ujue hii money laundering ni nini:

    [ame]http://en.wikipedia.org/wiki/Money_laundering[/ame]

    inaweza kukusaidia kuelewa khofu ya muanzisha thread.
     
  20. Elusive

    Elusive JF-Expert Member

    #20
    Mar 6, 2010
    Joined: Nov 26, 2008
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Money Laundering kwa nchi ya Tanzania inakuwa vigumu kupambana nayo kwa sababu ya cash economy kila kitu ukitaka kununua inabidi uwe na pesa cash kama unanunua nyumba, samani, magari na bidhaa nyengine za matumizi ya kawaida.

    Inasemekana katika mzungunguko wa pesa nchini 11% zipo katika mabenki zilizobaki zipo mikononi mwa wananchi. Kwa hali kama hiyo itachukua muda mrefu kuweza kupambana na tatizo hilo la pesa chafu hadi kuwe na mfumo mzuri wa kibenki na fedha.

    Ukiwauliza watu kuhusu kuhifadhi fedha zao katika mabenki wengi watakwambia kuwa mabenki hayana siri wafanya kazi siyo waaminifu wanavujisha siri za wateja kwa watu wengine kuhusu viwango vyao vya akiba zao na hivyo kuhatarisha maisha yao kwa wahalifu.

    Wengine hawapendi kuweka fedha zao katika mabenki kwa kukwepa kulipa kodi ya mapato.
     
Loading...