Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Short story: Kuna kitu umejifunza

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Che Kalizozele, Jan 8, 2009.

  1. Che Kalizozele

    Che Kalizozele JF-Expert Member

    #1
    Jan 8, 2009
    Joined: Jul 20, 2008
    Messages: 778
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kuna bwana mmoja ambae anaishi Shinyanga,nyumba ya bwana huyu iko karibu sana na baa.Hakuna kitu halikuwa hakipendi bwana huyu kama kumkuta mtoto wake amesimama karibu na nyumbani kwao akiangalia tv iliyoonesha mambo mbalimbali pale baa.Kwa kweli bwana huyu alikuwa halipendi suala hili la mtoto wake kuangalia tv ile ya baa.Umkuta mtoto huyu mara kwa mara akiangalia tv ile japo haingii kabisa ndani ya baa kwani kwa kawaida mtoto huyu usimama mbele ya nyumba yao na kuangalia tv ile ya baa,lakini bado lilikuwa likimkera sanababa yake.
    Bwana huyu alipoona amechoka kusema akamwambia mwanae,nikukuta hapa siku nyingine utanijua mie ni nani.Mtoto, mtoto tuu,siku ya siku baba kamkuta mtoto wake kasimama mbele ya nyumba yao anaangalia tv ile ile ya baa,baba akapandwa na munkali,akampa mtoto wake kipigo cha mwana ukome mpaka mtoto alilala bila ya kula huku usingizi wake ukiambatana na kwikwi za kulio.Baba kuona ile hali akajua mwanae anaweza kuumwa kwani hajawahi kumpiga kiasi kile,akaamua kwenda kulala nae.Walipoamka asubuhi mazungumzo yao yalikuwa hivi.Mtoto ndo alikuwa wakwanza kusema

    Mtoto,"Shikamoo baba"

    Baba,"Marahaba mwanangu"

    Mtoto,"Ila baba jana uliniumiza"

    Hapo baba alikosa la kujibu,ikabidi mtoto aendelee

    Mtoto,"Lakini baba" hapo baba mtu ikabidi ageuke kumuangalia mwnae

    Mtoto,"Kama tungelikuwa na Tv ya kwetu wala usingelinipiga na kuniumiza hivi"

    Hapo baba mtu ndipo alipogundua wapi amechemsha,amini usiamini baba mtu halikuwa hana hata senti tano ndani lakini jioni alirudi na tv.
     
  2. NaimaOmari

    NaimaOmari JF-Expert Member

    #2
    Jan 8, 2009
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    being a parent you must learn to love and sacrifice at the same time
     
  3. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #3
    Jan 8, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mhhh hii imetulia unapokuwa mzazi ni vizuri kuwa makini na maamuzi wakati mwingine vipigo kwa watoto huwa havitoi mafunzo!
     
Loading...