Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shocking News; Kweli ndio tumefika huku?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by John W. Mlacha, Oct 11, 2012.

  1. J

    John W. Mlacha Verified User

    #1
    Oct 11, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,497
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Kuna jamaa anafanya kazi kama lab technician. Kaniambia kuwa watu wanaokuja kupima damu % kubwa wana ngoma. Nikamwambia toa mfano.

    Akaniambia leo kapima wadada wajawazito sita. Na wanne kati yao wana virus vya UKIMWI na umri wao ni kuanzia miaka 18-23.. So guys watch out. Na hao wadada wote wameolewa.

    So jiulizeni mko wangapi? It really shocked me. Jamani tuache haya mambo tutaisha hasa kwenye ndoa huko mmmh!!! Haya
     
  2. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #2
    Oct 11, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu Black Bat, think you mean Lab Technician,

    Duh?! Sidhani kama ni sahihi sana yeye(ndugu yako/Lab Technician) kukueleza matatizo ya clients wake, inapunguza usiri(confidentiality),

    Pili inawezekana isiwe sahihi sana(False positive results) hutokea, na hovyo kuhitajika kupima tena.

    Mkuu mbona wasema, "JIULIZENI mko wangapi?" Hii kitu yetu sote!!

    ILA ukweli utabaki pale pale mkuu, tujihadhari(ambao hatujapata) ili tusiambukizwe, na wenye VVU kuzingatia ushauri na tiba.
     
  3. Autorun

    Autorun JF-Expert Member

    #3
    Oct 11, 2012
    Joined: Mar 21, 2008
    Messages: 550
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Mkulu kisha sema viherehere vinawaponza...... Hawatendi maisha yao wanatamani vya wenzao
     
  4. s

    sexon2000 JF-Expert Member

    #4
    Oct 11, 2012
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 307
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Anamjua Black Bat ni kiwembe kwa vibinti, ili kumbadilisha ndio maana kampa hiyo taarifa. Lab Tech naamini hakutaja majina ya wagonjwa hadharani hence hana kosa
     
  5. Root

    Root JF-Expert Member

    #5
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,482
    Likes Received: 3,492
    Trophy Points: 280
    Hii ndio nchi yetu tunendekeza ngono zembe
     
  6. J

    John W. Mlacha Verified User

    #6
    Oct 11, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,497
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Definetly hakutaja majina na najua hawezi kuyataja kwani ana kiapo. Mimi sio kiwembe
     
  7. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #7
    Oct 11, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    Aisee vibaya mno, yaani watu wanabidii mnoo! khaaaa tumelogwa au?
     
  8. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #8
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Kuvunja miiko ya usiri si lazima mtu ataje jina.
     
  9. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #9
    Oct 11, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,123
    Likes Received: 608
    Trophy Points: 280
    Ukimwi Upo sana hata madaktare wakikupima na wakaona hauna wanashangaa imekuwaje hauna? inasikitisha Tulizana tupo wangapi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  10. peri

    peri JF-Expert Member

    #10
    Oct 11, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ni kweli, wengi wao ni viherehere vimewaponza.
     
  11. J

    John W. Mlacha Verified User

    #11
    Oct 11, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,497
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Wanaume wa kweli tupo wachache sana Tz
     
  12. J

    John W. Mlacha Verified User

    #12
    Oct 11, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,497
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo hapo kavunja miiko ya usiri? Hii situation ni exceptional la sivyo tutaangamia wote tukificha mambo kama haya
     
  13. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #13
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Walioweka confidentiality si wajinga.

    Kitendo chako wewe kuja JF kusema mnaongea na nduguyo Lab Techcician kuhusu afya za watu tayari kinaondoa confidence miongoni mwa watu kwamba habari zao zinawekwa kwa faragha inayotakiwa.

    Wengine watasema umesema tu kwamba hajataja majina kwa sababu kusema kataja majina ni soo, ila majina kataja, na wao wataogopa kwenda kupima.

    Kukataa kwao kwenda kupima kutaongeza maambukizi.

    Unaposema "tutaangamia wote" kwa simplistic approach ya kufikiri kuvunja faragha ndiyo jibu, unaweza kujikuta unapalilia kuangamia wote kwa sababu ya kuondoa imani ya watu juu ya uwezo wa system ku keep mambo ya afya zao confidential.
     
  14. lara 1

    lara 1 JF-Expert Member

    #14
    Oct 11, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 14,801
    Likes Received: 5,362
    Trophy Points: 280
    Nimekujaje fastaaa! Mada kama hizi nazikwepaga kwepaga! Mambo haya ukifikiria sana utakuwa HUTOKI NJE YA NYUMBA!!! Na hivi huwezi kumjua kwa KUMTIZAMA!!!!!! Eee Mola Utusaidie!
     
  15. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #15
    Oct 11, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ni wapi huko? I mean mkoa gani?
     
  16. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #16
    Oct 11, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,777
    Likes Received: 4,642
    Trophy Points: 280
    Kiranga kwahiyo hata taarifa tunazopewa za maambukizi mapaya au Tanzania ina wagonjwa kadhaa wa ukimwi nayo ni makosa?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #17
    Oct 11, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,681
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Nilitaka kuuliza hivyo hivyo...sioni umuhimu wa usiri kwenye hili as long as hajataja jina.


     
  18. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #18
    Oct 12, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,155
    Trophy Points: 280
    ndugu yako anajua maadili ya kazi yake?

    Confidentiallity iko wapi?

    Anyway na yeye mwenyewe kajipima au anajua kubwabwaja ya wenzie tu?

    Maadili ya kazi hakuna kabisa siku hizi
     
  19. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #19
    Oct 12, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,139
    Likes Received: 412
    Trophy Points: 180
    hili la kuathirika ni kubwa kuliko tunavolitazama juu juu!la msingi ni kutambua wajibu wetu na kuutimiza,iwe ni kwa wenye ndoa au wasio na ndoa!it i:shock:s very scary!
    watu tunaongelea ukimwi kama vile swala la mbaali yani kama vile halituhusu flani hiv,sipmly becoz tunaamini kwa wakati huo linapozungumziwa hatuna!lakini kiuhalisia dah!
     
  20. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #20
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,777
    Likes Received: 4,642
    Trophy Points: 280
    Ndio tabu ya mifumo yetu yaani hata barua ya Ofisa Mtendaji wa kata inagongwa Muhuri wa siri. mimi naona huyo ndugiu yake yuko sahihi kwa kumpa hali halisi na age ambazo ndio more risk.

    Siri ni yale majina yao tu na si vinginevyo.
     
Loading...