Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shivji: Walalahoi wasipopambana hawataipata katiba inayowaridhisha

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by abdulahsaf, May 18, 2012.

  1. a

    abdulahsaf JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2012
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"][/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Thursday, 17 May 2012 20:40 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]

    Florence Majani
    MHADHIRI Mstaafu wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Profesa Issa Shivji amesema kuwa, Tanzania haiwezi kufanya mchakato wa katiba mpya bila kuwepo kwa dhana ya mapambano.
    Akizungumza katika mhadhara wa Katiba uliorushwa na kituo cha televisehni cha ITV, Profesa Shivji alisema, mapambano yanahitajika katika kupata Katiba mpya kwa kuwa, mara nyingi mfumo unaotawala na taasisi zake hujimea katika kujipendelea jambo ambalo huifanya Katiba iangalie maslahi yatakayowanufaisha watawala.

    “Katika taifa lenye watawala na watawaliwa, Katiba haiwezi kupatikana kama zawadi, bali ni sehemu ya mapambano,” alisema Profesa Shivji.

    Aliongeza: “Walalahoi wasipopambana hawawezi kupata katiba inayowaridhisha.”
    Akifafanua hoja hiyo, Profesa Shivji alisema, dhana ya Katiba ilizaliwa katika mapambano kati ya vikundi vyenye maslahi yanayogongana.“Katiba ni uwanja wa mapambano kati ya vikundi vya ‘walala heri na walala hoi,” alisema Shivji.
    Alisema hayo akitolea mfano wa tabaka la wachumi na wanasiasa ambao huweza kuitengeneza Katiba kwa maslahi ya matabaka yao.

    “Katika nchi nyingi duniani, fikra zinazotawala za kikatiba ni fikra za tabaka linalotawa, kwa watawala, katiba ni mipaka ya kulinda maslahi yao” alisema.
    Aidha Profesa Shivji aliwataka wananchi kufanya mijadala ili kupata muafaka wa Katiba hiyo.
    “Ili mchakato wa Katiba mpya ufikie muafaka, hakuna budi kuwepo kwa mijadala ambayo ndiyo njia pekee ya amani ya kuipata katiba mpya,” alisema Profesa Shivji.

    Alisema, mijadala itawasaidia wananchi kupata elimu kwani watazungumza, watatoa manung’uniko yao, wataeleza wanachokipenda na mambo ambayo hawayataki yawemo katika katiba hiyo.“Mijadala itawawezesha watu kujifunza na kujenga hoja, lakini niwasihi kuwa, katika mijadala lazima mzikubali hoja za wengine,” alisema.
    Hata hivyo, Mhadhiri huyo mstaafu alisema, pamoja na kuwa Katiba ni mapambano lakini muafaka wake haulazimishwi kwa mabavu.

    “Kwa kuwa zipo pande mbili zenye mvutano, hivyo basi lazima uwepo muafaka ambao hata hivyo hautakiwi upatikane kwa mabavu,” alisema.

    Mbali na mijadala, Profesa Shivji alisema, ili kujenga muafaka wenye manufaa kwa wote, taifa halina budi kuwa na dira na viongozi watakaowezesha mchakato huo.

    Alitoa mfano wa dira kwa taifa kuwa ni Azimio la Arusha ambalo baba wa taifa mwalimu Julius nyerere, alilianzisha ili kujenga taifa la ujamaa na kujitegemea.
    Mnamo Novemba mwaka jana Rais Jakaya Kikwete alitia saini Muswada wa Sheria ya Mabadiliko ya Katiba ya Mwaka 2011 na hivyo kuifanya kuwa sheria.

    Hatua hiyo ya kutia saini Muswada huo ilihitimisha safari ya kutungwa kwa Sheria ya Mabadiliko ya Katiba ya Mwaka 2011 baada ya Bunge kuwa limepitisha Muswada huo uliowasilishwa na Serikali bungeni.
    Katika kuundeleza mchakato huo, hivi karibuni Rais alitaja majina ya wajumbe wa Tume ya Katiba mpya ambayo itafanya kazi ya kuratibu na kukusanya maoni.
    Tume hiyo ambayo mwenyekiti wake ni Jaji Joseph Sinde Warioba, imeanza kazi Mei Mosi mwaka huu na inatarajiwa kufanya kazi kwa kipindi cha miezi 18.

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. M

    Melubo Member

    #2
    May 18, 2012
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MwanaJf aliyekaribu na Prof Shivji amuombe HANDOUT(NONDO) YAKE..ITATUSAIDIA KUENEZA HABARI NJEMA KWA UMMA
     
  3. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Shivji pale alipo aendelee kukaa palepale,,,,,,aieleze jamii nin cha KUFANYA
     
  4. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Shivji alikuwa anaelezea (anafundisha) ni nini katiba, dhanna yake na zilipoanzia. Maana kamili ya katiba. Hajamaliza mdahalo wake, msitake kukurupuka kabadili-badili alichokuwa akifundisha, kukiweka "out of context" na kumpachika maneno yenu kinywani mwake.

    Mbona huelezi alivyosema kuhusu majadiliano?
     
Loading...