Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shitambala ajibu agizo la Dr. Slaa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Shapecha, Nov 24, 2010.

  1. S

    Shapecha Member

    #1
    Nov 24, 2010
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    WAKATI uongozi wa taifa wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), ukikataa ombi la kujiuzulu kwa mwenyekiti wa chama hicho Mkoa wa Mbeya, Sambwee Shitambala, kwa kutokidhi vigezo vya katiba ya chama, mwenyekiti huyo amesisitiza hatakuwa tayari kurudi katika nafasi hiyo kwa sasa hadi hapo chama hicho kitakapomaliza kabisa uchunguzi wake.

    Shitambala ambaye ni wakili wa kujitegemea alisema ataendelea kukaa nje ya cheo hicho ili kupisha uchunguzi huru dhidi ya tuhuma za rushwa zinazoelekezwa kwake lakini pia kulinda hadhi ya kazi yake ya kutetea haki za raia kupitia kada ya sheria.


    Msimamo huo aliutoa jana jijini hapa wakati akizungumza na waandishi wa habari kujibu maagizo ya chama chake, ikiwa ni siku moja tu baada ya Katibu Mkuu wa chama hicho taifa, Dk. Willibrod Slaa, kulikataa ombi lake na kumsihi aendelee na uenyekiti.

    Kwa mujibu wa barua ya Shitambala aliyokiandikia chama hicho na Tanzania Daima kupata nakala yake, sababu kuu nne ndizo zilizomfikisha kwenye uamuzi wa kujiuzulu wadhifa huo.


    Miongoni mwa sababu hizo ni yeye kutupiwa lawama za kupokea rushwa kwenye uchaguzi wa ubunge Jimbo la Mbeya Vijijini pamoja na mkoa kukosa mgawo wa wabunge wa viti maalumu.


    Alisema mbali na ukweli ulivyo juu ya mfumo uliotumika kupata nafasi za wabunge wa viti maalumu, wanachama na baadhi ya viongozi wa chama hicho mkoa wamekuwa wakitaka majibu, hali ambayo imekuwa ikimuweka katika wakati mgumu kwani hakuhusika katika mchakato huo.

    Alisema katika hali ya kushangaza uongozi huo wa juu wa chama badala ya kufikiria kwa kina hoja hizo nzito na kuzitafutia majibu yanayoweza kuwatuliza wanachama wenye hasira wao wameendelea kutoa majibu mepesi.

    "Hoja iliyopo mbele ni nzito, haiingii akilini Mkoa wa Mbeya kukosa nafasi ya viti maalumu wakati tumefanya kazi kubwa ya kukiinua chama tena kwa muda mfupi, walipaswa kutoa tiba kwanza kwa hili ndipo waamuru mimi nirudi kwenye nafasi yangu," alifafanua Shitambala.

    Aliongeza kuwa baada ya kupata nafasi ya kuwa mwenyekiti maisha yake yalitengenezwa katika sura mbili hivyo kitendo chake cha kuamua kujiuzulu kutokana na tuhuma za rushwa zinazotokana na mambo ya siasa kina lengo la kuokoa hadhi ya maisha ya upande wa pili wa taaluma yake ya sheria.

    "Si rahisi mimi kuona maisha ya siasa yanaharibu maisha yangu ya kawaida na wala maisha yangu ya kawaida yakiharibu maisha ya siasa, ni vizuri nikaeleweka hivyo. Mimi bado ni mwanachama mwaminifu na punde yote haya yakishughulikiwa na mimi kuonekana sikuhusika basi nitarudi kuwatumikia wananchi," alisisitiza Shitambala.



    Source: Tanzania Daima
     
  2. B

    Bull JF-Expert Member

    #2
    Nov 24, 2010
    Joined: Nov 4, 2008
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chama hiki cha chadema hakina msingi mzuri, subiri kitasambaratika soon, kama kawaida yao!!
     
  3. M

    Mkandara Verified User

    #3
    Nov 24, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Shitambala anayo hoja ya msingi na namkubali sana kwa mawazo haya. Ingekuwa viongozi wetu wana msimamo kama wake tungeishafika mbali sana.
     
  4. BIN BOR

    BIN BOR JF-Expert Member

    #4
    Nov 25, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    At least he is not retiring from the party completely......
     
  5. C

    Chuma JF-Expert Member

    #5
    Nov 25, 2010
    Joined: Dec 25, 2006
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwanini anahoji mambo ya kupewa Viti Maalum Mkoani Mbeya?...haoni kuwa anakibomoa Chama?...Hivi Madai haya ya kupewa viti Maalum aliyaweka wakati anajiuzulu kupisha Uchunguzi? alau yangepata muda wa kujibiwa na Slaa...na nafikiri Slaa wala asingempa muda tena wa kumuomba aendelee kukaa ktk M/Kiti...

    Lkn pia kwanini hataki Kutii Amri au Ombi la katibu wake Mkuu? ambae pia ndie aliekuwa Mgombea Urais...Hivi Slaa angekuwa President angekataa kutii au Ombi lolote?
     
  6. z

    zezeta Member

    #6
    Nov 25, 2010
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika dunia yenye demokrasia ya ulimini kama hii tuliyomo mambo kama haya ni kawaida kutokea na makubwa zaidi ya haya tutayasikia. angepata ubunge si dhani kama SHITAMBALA angekumbuka kugawiwa viti maalum MBEYA. poleni mdhaniao kua mabadiliko ya kweli yako midomoni mwa wana siasa.
     
  7. SINDA

    SINDA New Member

    #7
    Nov 25, 2010
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Angalau tunaanza kuona uadilifu baina ya ya viongozi wa cdm; pale wanapo tuhumiwa wako radhi kukaa pembeni na kupisha uchunguzi.
     
  8. BIN BOR

    BIN BOR JF-Expert Member

    #8
    Nov 25, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    yale yale
     
  9. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #9
    Nov 25, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,103
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    na viti viwili walivyogawiwa CHADEMA baada ya kushinda Mpanda Mjini vp? nathani hili suala zima la viti maalum ni kero wavifutilie mbali!
     
  10. BIN BOR

    BIN BOR JF-Expert Member

    #10
    Nov 25, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Visifutiwile mbali hadi hapo CDM itakapotatua tatizo linalojitokeza, TATIZO HALIKIMBIWI, LINAPASWA KUTATULIWA!
     
  11. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #11
    Nov 25, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Sababu za Shitambala zina mashiko na ni nzuri.

    Nimefurahi aliposema kuwa ataendelea kuwa mwanachama mwaminifu wa CHADEMA hata akiwa nje ya uongozi. CHADEMA shughulikieni suala hili lisikipake matope chama na kupungua hadhi yake. Mbeya ni eneo nyeti sana kisiasa.
     
  12. F

    Froida JF-Expert Member

    #12
    Nov 25, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    CDM kwa nini hawateuwi tume ikaenda kuchunguza na kutolea ripoti jamani hilo nalo ni tatizo ebu uongozi wa CDM lioneni hili
     
  13. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #13
    Nov 25, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Uyu jamaa alikula mlungula enzi z uchaguzi mdogo so kama na huu wa 2010 kala siwezi shangaaaaaaaaaaaaaaa
     
  14. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #14
    Nov 25, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,603
    Likes Received: 1,639
    Trophy Points: 280
    wapuuzi hawa wameona kila mtu anawakimbia itakuwa so ngoja huyu tumnganganie bado wengi soon
    udini ukabila ubinafsi utawamaliza chadema nilihisi CCM pekee
     
  15. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #15
    Nov 25, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mkuu

    Thanks, ila kufuta viti maalum sidhani kama ndio solution... solution ni CDM kubadili mfumo wa kupata wawakilishi wa special seats uwe wa kidemokrasia zaidi. bado kuna tatizo kubwa
     
  16. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #16
    Nov 25, 2010
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    nadhani viti maalum viendane na uwiano wa ushindi wa majimbo, mkoa ulioshinda majimbo mengi upewe viti vingi uliokosa usipewe
     
  17. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #17
    Nov 25, 2010
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Viti maalum vya CHADEMA vinakwenda kwa watu maalum , Kanda maalum na familia maalum. Hivyo vilitengwa kwa watu wa mikoa ya Kilimanjaro na Arusha tu, na kwa familia za Slaa, Mbowe na Ndesamburo
     
  18. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #18
    Nov 25, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Weka ushahidi basi kuthibitisha kauli yajo. At least orodha na mahali wanakotoka, la sivyo itakuwa UDAKU!
     
  19. Liz Senior

    Liz Senior JF-Expert Member

    #19
    Nov 25, 2010
    Joined: Apr 19, 2007
    Messages: 485
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Chuma, haya mambo ya kukubali maombi ya "wakubwa" ndiyo yameipeleka nchi hapa ilipo. Wasiwasi wangu ni kuwa tunaweka mno maisha yetu mikononi mwa watu wengine. Kuna umbaya gani kwake kuhoji na hata kupinga amri kama ulivyoiita wewe ya katibu wake mkuu kama yeye binafsi haoni ina mashiko? Taratibu tunajitengenezea miungu tusiyoweza kuihoji! It is hight time tuwahoji! Hata angekuwa rais! Kwani nani kamweka pale? Ni maoni tu!
     
  20. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #20
    Nov 25, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Kila ambapo binadamu yupo, hapakosekani madhaifu pia.
    dawa ni kutafuta ufumbuzi kwa faida ya wengi
     
Loading...