Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shirika la umeme la marekani kujenga mitambo Dodoma...kuna siri gani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jaxx, Jun 30, 2011.

  1. Jaxx

    Jaxx Senior Member

    #1
    Jun 30, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 130
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumekuwa na ujio mkubwa Viongozi Maarufu wengi kutoka Marekani kuja tanzania na hata Matajiri maarufu wa dunia kutoka marekani kama Mr & Mrs Bill Gate, halafu ghafla shirika la Umeme la marekani limeonyesha nia ya kuwekeza hapa nchini,mimi nakuwa na wasiwasi sana na uwazi wa miradi hii, hebu tusaidiane mawazo,,Isije kuwa Richmond nyingine ndo inanyemelea taifa!!!!
     
  2. R

    Radi Member

    #2
    Jun 30, 2011
    Joined: May 22, 2010
    Messages: 94
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Hapa kwa mtazamo wangu ni kwamba wanataka kudhibiti yatakapoanza kuchimbwa madini ya uranium wajue yanakwenda kwenye mikono salama na kwa ajilili ya maendeleo.Si unajua tena nchi ikichukuliwa na wanywa kahawa madini yanaweza kupelekwa kwa mfano .Iran halafu wakatengenezea mabomu yao. Si unajua kutoka dodoma mpaka manyoni ni kama 120km.
     
  3. Jaxx

    Jaxx Senior Member

    #3
    Jun 30, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 130
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Radi sina sababu ya msingi ya kutofautiana na wewe, kwa mawazo kama haya yako tunaweza kupata mengi zaidi yaliyojificha nyuma ya hoja hii ya umeme wa Mmarekani Dodoma
     
  4. S

    Shamu JF-Expert Member

    #4
    Jun 30, 2011
    Joined: Dec 29, 2008
    Messages: 511
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Marekani inashindana na China ktk Africa sasa hivi. Kwa hiyo, target yao kubwa TZ ni port tuliyonao. Wanajua China ndiyo inaitumia port yetu kusafirisha malighafi kwa wingi kwenda China. Sasa hivi wanataka kuitawala TZ, Dodoma kwenye bunge serikali, ili waweze kucontroll influence ya China ndani ya TZ, kwa njia ya capital investment. Hii ni kampeni maalum ya Marekani ktk TZ, Afrika, ya kutaka resources.

    Also, pia ni jambo zuri kwetu sisi TZ, Africa. Waache US washindane na China, sisi tunachotaka ni investments.
     
  5. Jaxx

    Jaxx Senior Member

    #5
    Jun 30, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 130
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama ni kweli kuna nia ya dhati ni jambo jema ila kwa takwimu zangu China kwa TZ IMPORT>EXPORT, na kama ingekuwa hivyo tunajitambua kuwa sisi ni big deal mbona hatutumii advantage kwa kutowapa misamaha ya kodi,,rejea mchango wa Zitto kabwe leo asubuhi, Ila hapo red nakuunga mkono mkuu
     
  6. S

    Shamu JF-Expert Member

    #6
    Jun 30, 2011
    Joined: Dec 29, 2008
    Messages: 511
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    In reality, tunaexport more zaidi kuliko import. Wachina wanachukua raw material kwa bei ya chini sana kulinganisha na import zao feki. Ukienda bandarini Dar, utaona export ya China ilivyo juu ktk raw materials.
     
  7. N

    Nonda JF-Expert Member

    #7
    Jun 30, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,851
    Likes Received: 1,159
    Trophy Points: 280
    Mambo mengi yanafanyika sasa Afrika. Tuliwafukuza lakini sasa tunawakaribisha.

    Soma hizi stori mbili halafu changanya na zako.

    The new African land grab
    Foreign investors, with the World Bank, are acquiring vast tracks of land in Africa - at the expense of local farmers.
    The new African land grab - Opinion - Al Jazeera English

    Obiang said "extra-African agents" were taking advantage of a lack of African unity to interfere on the continent, either to defend the interests of other countries or individuals.

    Obiang said the continent, rather than outsiders, should find the cash for the AU, as a matter of pride and also self determination. "He who pays gives the orders," he added.
    Eq. Guinea's Obiang slams foreign intervention in Africa | News by Country | Reuters
     
  8. N

    NewOrder JF-Expert Member

    #8
    Jun 30, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Kitakachokuja kutusikitisha hata baadae ni sisi kutoweza kutambua nafasi yetu katika vita hivo vya China na Marekani. We cannot have it both wayz. Ni lazima tuchague upande na upande tunaouchagua lazima tuufahamu vizuri, faida zake na hasara zake, risks zake na vitu vingine. Tutoke kwenye kuona umeme kama ndio tatizo letu kubwa tu. Je mifumo yetu ya kiuendeshaji inaweza kufaidisha taifa, au inamfaidisha tuliyemchagua??

    Tusije kuishia kuona umeme wa Dodoma maana yake ni kuwasha taa ndani na mitaani. Kufurahia kuona hatuna mgao kwa sababu hatuko ktk nyumba iliyo na kiza kinene!!

    We should thik outside the box and beyond what we see.
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Jun 30, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Sijawahi kusikia kuna Shirika la Umeme la Marekani... naomba mnisaidie.
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,059
    Likes Received: 5,244
    Trophy Points: 280
    Marekani inaangalia maslahi yake tu, ni wanyonyaji wakubwa yatupasa kuwa macho.
     
  11. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #11
    Jul 1, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Radi umesema vyema kabisa .Hili ndilo kubwa na yanakuja mengi tu utaona mwenyewe baadaye .
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    Jul 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,158
    Likes Received: 5,700
    Trophy Points: 280
    wajenge tu...
     
  13. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #13
    Jul 1, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    mzee mwanakijiji wasiwasi wangu km wako tu, nahisi kuna wajanja wanatuchezea shere isijekuwa wamewaokota watu tu huko ili mradi wazungu wame wa frame wamewaleta airport wakajifanya wamarekani wakawapa matumaini mkajiona mnapeeendwa na wamarekani kumbe kanyaboya kumbukeni richmond mitambo ilishushwa pale airport ya dar kwa mbwembwe lkn waaapi tupo gizani mpaka leoo
     
  14. T

    Technology JF-Expert Member

    #14
    Jul 1, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 673
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    [HR][/HR]
    [HR][/HR]

    Forum hii imekuwa ni udaku, kila mtu anaandika anavyojisikia... wasamehe
     
  15. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #15
    Jul 1, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Marekani sasa hivi wanajishuhulisha na maisha ya kizazi chao kijacho kiishi kwa usalama gani, uchumi gani, miundo mbinu gani nk nk, sisi ndio kwanza hatujafikiria tutaishije sisi wenyewe na badala yake tunaelekea kuupoteza utu wetu kwa hao mataifa makubwa. Eee! Mungu tusamehe tulichokukosea utupe mawazo na ufahamu wa kujitambua na kuepuka hatari iliyo mbele ya taifa letu ili watoto wetu wasije kuwa watumwa katika nchi yao.
     
  16. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #16
    Jul 1, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ninavyojua mimi, urafiki wa Marekani kwa nchi masikini kama hii huwa ni wa kimanufaa kwao zaidi.
     
  17. S

    Shamu JF-Expert Member

    #17
    Jul 1, 2011
    Joined: Dec 29, 2008
    Messages: 511
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Symbion ni kampuni ya kutoka Marekani,na wamepewa dili na US.
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Jul 1, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Symbioni ndio Kampuni ya Umeme ya Marekani?
     
  19. Shedafa

    Shedafa JF-Expert Member

    #19
    Jul 1, 2011
    Joined: May 21, 2008
    Messages: 791
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kuna agenda za siri hapa, wale wale!
     
  20. S

    Shamu JF-Expert Member

    #20
    Jul 1, 2011
    Joined: Dec 29, 2008
    Messages: 511
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yes, ni kampuni kutoka Marekani.
     
Loading...