Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shinyanga: Polisi kutangaza matokeo ya uchaguzi wa serikali za mitaa inakubalika kisheria?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by sammosses, Jun 26, 2012.

  1. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #1
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kama demokrasia ndiyo hii basi nachelea kusema imevuka mipaka na kukoma zaidi hata ya nchi za magharibi.Hali hii imejitokeza siku ya Jumapili ya tarehe 24/06/2012 mkoani Shinyanga kata ya Masekelo maarufu kama kambi ya upinzani mkoani humo mtaa wa bondeni.Kitendo kilicho washangaza wapiga kura ni kwa jeshi la Polisi kuchukua dhima ya kutangaza matokeo ya uchaguzi wa serikali za mitaa.

    Kinacho shangaza ni sheria gani iliyotumika kwa jeshi la polisi kugeuka tume ya uchaguzi na kutangaza matokeo ya uchaguzi huu ambao matokeo yake yalitangazwa mnamo mida ya saa tano usiku, kitendo kilicho sababisha mabomu ya machozi kurindima na kuwatawanya wakazi wa maeneo hayo ya Bondeni.Kama hali ndiyo hii basi demokrasia nchini mwetu imevuka mipaka na kushinda hata nchi za magharibi.

    Wakuu wana JF tujaribuni kuliweka sawa hili kama kweli sheria za uchaguzi zina ruhusu chombo cha dola kuchukua majukumu hayo.


    Source sammosses from Shinyanga
     
  2. Kibwebwe

    Kibwebwe JF-Expert Member

    #2
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 787
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Polisi wa magamba
     
  3. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #3
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kweli serikali kwishiney,wapi tunakwenda?
     
  4. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #4
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Ndo hayo hayo! Serikali inasimamiwa na bunge, bunge nani analisimamia? Mahakama nani anazisimamia tofauti na wao kwa wao? Tume ya uchaguzi nani anawasimamia kuendesha chaguzi, hata kama iko chini ya serikali! tunahitaji wembe mkali wa kukata hizi fitina za kijinga tena za kujitakia.
     
  5. M

    MKALIKENYA JF-Expert Member

    #5
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,198
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Yani huo ni ubakaji mkubwa wa demokrasia na ukiukwaji mkubwa wa sheria za nchi nadhani hawa polisi wanasahau kuwa wao wanahamasisha kutii sheria bila shuruti lakini kwa wao kuwa wa kwanza kuvunja sheria sijui wanatufundisha nini nadhani huo uchaguzi ni kama haujafanyika sababu mshindi ametangazwa na wahuni wa jeshi la polisi.
     
  6. Kibwebwe

    Kibwebwe JF-Expert Member

    #6
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 787
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    upo sahii mkuu
     
  7. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #7
    Jun 26, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Heh! wameibaka democrasia... udhaifu mpaka kwenye vyombo vya dola.
     
  8. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #8
    Jun 26, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ukiona hivyo basi ujue ni uchakachuaji mwendo mdundo. Ccm noumer.
     
  9. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #9
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Viongozi wa CDM mkoa wanalifuatilia jambo hili kwa mkurugenzi wa manispaa kwa kuwa ndiye msimamizi mkuu wa uchaguzi ndani ya majimbo,ili aweze kujibu hoja.
     
  10. Lyceum

    Lyceum JF-Expert Member

    #10
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 733
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    Huyo Polisi aliyekubali kutumika kiasi hicho ana elimu gani? Tusijekuwa tunamwonea. Duh usipokuwa mwerevu unaweza kutumika kwa lolote
     
  11. F

    Froida JF-Expert Member

    #11
    Jun 26, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,995
    Likes Received: 600
    Trophy Points: 280
    hakushinda mgombea wa CCM wanayarudia waliyofanya kwenye uchaguzi wa Raisi 2010,lakini huyo mwenyekiti atafanya kazi na nani wananchi si wamemkataa
     
  12. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #12
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ni wajinga tu ndiyo watakao haingaika kuitafuta busara,mara ngapi wanatumiwa wakisha tekeleza Uyuda wao wanarudi mitaani kuomba suluhu.
     
  13. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #13
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Mkuu ndiyo Tanzania yetu hiyo...rejea uchaguzi wa meya wa Arusha polisi waliingia kwenye ukumbi wa madiwani na kuwatoa chadema....je uliwahi kuona pilosi kaingia bungeni na kuwatoa watu fulani...tutauondoa huu uhuni kwenye katiba mpaya na mwisho wao ni 2015....
     
  14. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #14
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Siku zote mtu hukifuata kifo chake yeye mwenyewe ama kwa mikono yake au juhudi zake kuelekea kifo hicho.Kitendo cha serikali kutoona mapungufu yake na kutokusikia kilio cha wengi ni hatua kubwa kuelekea kifo chake.Tutaona upungufu mkubwa na kuteleza kwingi ambako ndiko kifo kilipo pangiwa.
     
  15. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #15
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,825
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280
    Sasa hiyo ni 2012 tu.................. 2015 JWTZ ndiyo watatangaza matokeo............. Si mnakumbuka ule mkwala wa Shimbo 2010???
     
  16. Kibwebwe

    Kibwebwe JF-Expert Member

    #16
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 787
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    kwa hiyo unamaanisha yatakuwa yanatolewa kwenye kambi za jeshi
     
  17. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #17
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    Yawezekana,walikwisha sema hawezi kuikabidhi nchi kwa makaratasi,tunachosubiri ni suala la wakati ufike tuone na tupo tayari kwa lolote.Wazalendo wa kweli ndiyo pekee wataojenga nchi kwa kuipigania mpaka tone la mwisho
     
  18. M

    MCHUMIPESA JF-Expert Member

    #18
    Jun 26, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 2,096
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ndo maana wanatumia mahakama kuwatisha madaktari! Serikali hii imechoka mbaya!
     
  19. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #19
    Jun 26, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Hawana nguvu ya ushawishi kwahiyo wanaona afadhali watumie mabavu!! Serikali ya magamba imechemsha na walivyofilisika kiakili watasema madaktari wanatumiwa na wapinzani as if hao madaktari hawana akili zao!!
     
  20. m

    maingu z Senior Member

    #20
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani msiogope, kabisa jeshi liko nyuma yenu, shimbo si mwanasiasa tu, shimbo sio mtendaji wa jeshi, kwanza nawahabarisha ni swaiba yake mkubwa Dhaifu ndo maana kauli kama ile ilitolewa. Askari na maafisa wa ngazi ya chini hatupo nae na ndo watendaji. msihofu si mliona hata misri...jeshi linaheshimu peoples power ndo maana likaitwa la wananchi sio polisi wa takukuru wala usalama wa ccm.
     
Loading...