Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shimbo afungua chuo kikuu cha JWTZ

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by bibikuku, Aug 4, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #1
    Aug 4, 2011
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    [TABLE="width: 99%, align: left"]
    [TR]
    [TD="class: kaziBody"]CHUO KIKUU JWTZ KUANZA MWAKANI

    Habari Leo: 5 Agosti 2011

    MNADHIMU Mkuu wa Jeshi la Ulinzi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ), Luteni Jenerali Abdulrahaman Shimbo amesema Chuo Kikuu cha Ulinzi wa Taifa kinatarajiwa kuanza Julai mwaka 2012.

    Shimbo alisema hayo jana Dar es Salaam mara baada ya kufungua semina ya wadau waliokutana kwa ajili ya mchakato wa maandalizi ya kuanza kwa chuo hicho.

    Alisema, wadau hao walikutana ili kuandaa mitaala itakayotumika kutoa utaalamu kwa washiriki wa chuo hicho ambacho kitabobea katika kuweka mikakati ya ulinzi na usalama wa nchi.

    “Wataalamu hao watachambua mitaala mbalimbali ikiwemo ile inayoshughulikia mambo ya ndani ya nchi na hata ya nje ili kuweza kupata ambayo ni stahiki kwa chuo hiki,” alisema Luteni Jenerali Shimbo.

    Aliwataja wadau waliokutana kuwa ni pamoja na majenerali wa utumishi, majenerali waliostaafu na wahadhiri wa vyuo vikuu mbalimbali.

    Aidha Luteni Jenerali Shimbo alisema semina hiyo ni ya kwanza kwa ajili ya maandalizi ya kuanza kwa chuo hicho ambacho wanatarajia kuwa chuo bora duniani cha ulinzi wa Taifa.

    Alisema licha ya kwamba gharama ni kubwa kwa ajili ya uendeshaji wa chuo kama hicho lakini watajitahidi kuangalia masomo yanayofundishwa katika vyuo vikuu mbalimbali ili kuyaoanisha na vilevile kuangalia matukio ya kidunia.

    Alisema wadau hao ndio watakaoangalia aina ya wanafunzi watakaoingia katika chuo hicho, ingawaje kinalenga kuchukua wanajeshi pamoja na raia lakini pia kitaangalia kama kuna uwezekano wa kuchukua wanafunzi wa nje ya nchi na nchi zipi zitakazopewa kipaumbele.

    Kwa upande wake, Msimamizi wa chuo hicho, Meja Jenerali Charles Makakala aliyetembelea vyuo mbalimbali duniani kwa ajili ya kupata uzoefu alisema, changamoto kubwa iliyopo ni jinsi ya kutafsiri matukio ya kidunia katika masuala ya kitaifa.

    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: Text"]My Take: KILA LA KHERI SHIMBO[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. PastorPetro

    PastorPetro Senior Member

    #2
    Aug 4, 2011
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 187
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Napendekeza hicho Chuo kiwe pale Makao Makuu ya zamani ya JKT au Ngerengere huko Morogoro. Tulitakiwa kuwa na Chuo cha jeshi tangu zamani


    hasa baada ya ile vita vya Kagera. :rapture:
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Aug 4, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,202
    Likes Received: 5,736
    Trophy Points: 280
    shimbo huyu huyu shimbo?
     
  4. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #4
    Aug 4, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,504
    Likes Received: 2,511
    Trophy Points: 280
    Wiki nzima hii wanajitahidi kumweka public ili kupotezea dili wenye akili za panzi watasema si walisema kazimia mbona nimemuona kwenye TV.
     
  5. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #5
    Aug 4, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    huyu huyu bill shimbo...
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Aug 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,202
    Likes Received: 5,736
    Trophy Points: 280
    naona media zishaanza coverage yake.. bongo ni zaidi ya uijuavyo.
     
  7. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #7
    Aug 5, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    kama mmauzauza vile,jama kumbe yupo dar anakula raha.Hiii kali,
     
  8. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #8
    Aug 5, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    mkuu Q ndo hvyo kwani akiwa mtu anataka kusafishwa si ndo huwa inakuwa hivyo.

    Naona wiki hii ndo yake shimbo humu jf kam siku zilizopita kwa kaka EL..
     
  9. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #9
    Aug 5, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 24,591
    Likes Received: 3,926
    Trophy Points: 280
    mh...wabongo bwana.
     
  10. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #10
    Aug 5, 2011
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135

    Kama hujawajua Great Thinkers basi uwajuwe!
     
  11. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #11
    Aug 5, 2011
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kumsafisha sawa wanaweza bali hicho kiharusi nacho kimetibiwa na media?
     
  12. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #12
    Aug 5, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Chuo kilishajengwa tayari pale Kunduchi, kinachofanyika sasa hivi ni utayarishaj wa mitaala ya mafunzo. Vyuo vya jeshi vipo vingi, mojawapo ni "Tanzania Military Academy (TMA)", ila hiki ni tofauti kidogo na vilivyopo ndo maana kinaitwa "National Defence College". Wanaoenda kusoma pale sio askari tu bali hata viongozi wa kiraia. Ni kwa ajili ya masuala ua Strategic Defence and Security N.K.
     
  13. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #13
    Aug 5, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,243
    Likes Received: 1,447
    Trophy Points: 280
    Ccm na silikali yake watahubiri san juu ya weupe wa Shimbo lakini mbele za watz bado ni mweusi tu!!
     
  14. M

    MDANGANYWA HUYU Member

    #14
    Aug 5, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu habari zilizopatikana ni kwamba Shimbo hakulazwa SA. Ila alipopata habari inasemekana ni kweli pressure ilimpanda, hakupelekwa SA wala Hospitali yao ile ya Lugalo, alipelekwa ile ya usalama wa taifa ili askari wasijue. Habari zaidi zinasema pesa alizokutwa nazo zinatokana na yafuatayo:
    1. Serikali ya Comoro ilitoa euro milioni 180 kama shukrani kwa JWTZ yeye amekula zote bila huruma.
    2. Serikali inampangia kila mwanajeshi hela ya chakula kwa mwaka. Askari wanasema wanapokwenda vitani nje ya nchi huwa hawalipwi hela hizi, zote anachukua huyu jamaa. Anafanyia nini, haijulikani.
    3. Tenda zote jeshini ni za huyu jamaa, ukiacha matrekta inasemekana amewahi kupaka rangi majengo yapatayo manne huko morogoro ambayo yangegharimu hata mil 10, yeye alitumia mil 600. Mchezo huo inasemekana pia alifanya hivyo Arusha kwa mil 800.
    4. Askari wanaokwenda vitani nje ya nchi kama wale Comoro, Darfur, Liberia na Lebanon inasemekana wanatakiwa kulipwa posho ya dola 1800, lakini badala yake wanalipwa dola 600 tu.
    5. Askari wanaokwenda kufanya kazi ya uangalizi nje ya nchi wanatakiwa walipwe dola 10,000 lakini yeye shimbo anawakata mpaka dola 5000
    6. Wanasiasa mafisadi inasemekana wanamtumia pia huyu jamaa kuhifadhi mihela yao kwa kuwa jeshi haliguswi.
    6. Huyu jamaa inasemekana haguswi hata na mkuu wa majeshi jenerali Mwamunyange kwa sababu amewekwa na rais
    7. Kiujumla askari inasemekana hawampendi hatta kidogo.
     
  15. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #15
    Aug 5, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    hizo pesa hali peke yake, anakula na aliyemuweka hapo.
     
  16. nachid

    nachid JF-Expert Member

    #16
    Aug 5, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Mwache ale tu bill Shimbo, hili shamba la bibi bwana bt ipo siku tutaingia mtaani mpaka kieleweke na utachinjwa baharini tu
     
  17. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #17
    Aug 5, 2011
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    This' what I can say: "Mind games!"
     
  18. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #18
    Aug 5, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,046
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    Who plays the mind games, you as the source of news (hoax??) or the govt? Invisible dont lower down your reputation
     
  19. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #19
    Aug 5, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Ipo siku yaja watayasema yote hayo hadharani
    Mbarak anajibu mashtaka akiwa kitandani bado hawa wanaoifilisi nch
     
  20. MKWECHE

    MKWECHE JF-Expert Member

    #20
    Aug 5, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 299
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Chuo Kikuu cha Geshi Kijengwe IRINGA!
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...