Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shikamooni!

Discussion in 'Utambulisho (Member Intro Forum)' started by Tisha-TOTO, Feb 10, 2010.

  1. Tisha-TOTO

    Tisha-TOTO JF-Expert Member

    #1
    Feb 10, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 1,151
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Shikamooni Wakuu,
    Jina langu si hoja. Adabu iko palepale kwenu wakulu...

    Shalom!
     
  2. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #2
    Feb 10, 2010
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    .....umetumia vipimo gani kujua huku ndani wote ni jijeba kuzidi wewe?
    n wei....karibu kijiweni TOTOs!
     
  3. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Shikamoo salamu za kitumwa wengine hatuzi mind kabisa hizo.
     
  4. bht

    bht JF-Expert Member

    #4
    Feb 10, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    we ni under 18?? karibu lakini
     
  5. bht

    bht JF-Expert Member

    #5
    Feb 10, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kiranga na wewe .....hahaaaaaa nicheke tu mie?? maana yake nini kwanza 'shikamoo'?
     
  6. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #6
    Feb 10, 2010
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,131
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Karibu sana
    Lakini imajini unapewa kipaza sauti ubungo Stand halafu unaamkia watu wote... habari zenu ingekuwa muafaka zaidi.
    Tena, Karibu sana Tishwa -Toto ;)
     
  7. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #7
    Feb 10, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,981
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Shikamoo ni chakula ya babako sisi hakitufai!!
     
  8. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #8
    Feb 10, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Maana yake "nakushika miguu yako" au "niko chini ya miguu yako". Ni salamu iliyoanza kutumika katika enzi ya utumwa, watwana na watumwa wakiwaamkua mabwana zao, yaonyesha nani mtwana/mtumwa na nani bwana.

    Ndiyo maana kuna wazee wengine wanaoielewa maana yake ukiwaambia hawasemi "marhaba" wanasema "ahsante" au wengine wanakataza kabisa kuamkiwa shikamoo.

    Kama unaelewa historia ya biashara ya utumwa, na unaelewa historia ya shikamoo, na una utu wa ku sympathize na weusi walivyoteswa, huwezi kukubali shikamoo.
     
  9. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #9
    Feb 10, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,820
    Likes Received: 2,237
    Trophy Points: 280
    afadhali umenifumbua macho maana kuna wababa wengine ukiwaambia shikamoo wakisema asante najua ndio wale wale.......fataki
     
  10. Tisha-TOTO

    Tisha-TOTO JF-Expert Member

    #10
    Feb 10, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 1,151
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Niwie radhi kama nimekukosea mkuu na wakuu wengine wote. Kupotea njia ndio kuijua. Naomba mnielimishe kidogo namna gani iliyo bora ya kuonyesha heshima unapowaamkia unaowaheshimu?

    Shalom!
     
  11. tgeofrey

    tgeofrey JF-Expert Member

    #11
    Feb 10, 2010
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 526
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Heshima haina umri ni kwa anaye staili. Hata kama mfal,e ana miezi sita lazima tupinde mgongo
     
  12. Tisha-TOTO

    Tisha-TOTO JF-Expert Member

    #12
    Feb 10, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 1,151
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Wakuu mimi Mfipa, kutokea Sumbawanga,
    Sijavibeba vichupa, hivyo mimi siyo mwanga,
    Tabanana hapahapa, Dar pande za Keko Mwanga,
    Msinicheke ushamba, mnitoe tongo-tongo!

    Kwa kweli ushamba umo, naomba kuvumiliwa,
    Nasabahi kwa shikamoo, kumbe hili kosa kubwa!
    Nahitaji pata somo, kutoka kwenu wakubwa,
    Msinicheke ushamba, mnitoe tongo-tongo!

    JF ni bahari, iliyojaa hazina,
    Najisikia fahari, kuwakuta waungwana,
    Ninawatakia heri, ya mwaka mpya mwanana,
    Msinicheke ushamba, ila mnipige shule!!
     
  13. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #13
    Feb 10, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,820
    Likes Received: 2,237
    Trophy Points: 280
    wewe mdogo wake katavi?,,,,haya mashairi yako ngoja mwanakijiji aje akujibu
     
  14. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #14
    Feb 10, 2010
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,852
    Likes Received: 752
    Trophy Points: 280
    Wee ni mfipa kweli? Mbona una mashairi ya kimwambao? Au ndio ile pwani ya Lake Rukwa??!
     
  15. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #15
    Feb 10, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Karibu sana Masanilo hajapita hapa bado???
     
  16. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #16
    Feb 10, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Uniwie radhi, mie wa mwamba rukwa
    Hata kama si shwari, sie hakujakuchuchwa
    Mmjj akija jamvini, mbona hapatakuchwa
    Mmmmmm nini nini, hata kule utaumwa
     
Loading...