Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

"shikamoo" nchini kenya

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by LE GAGNANT, Jan 20, 2012.

  1. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #1
    Jan 20, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,242
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hakuna salamu ya "shikamoo" kwa waswahili wa Nairobi, kiswahili chao kinachukua sana tafsiri ya moja kwa moja ya Kingereza kwa maneno mengi.

    Ni Mombasa pekee nimebahatika kupata salamu ya "shikamoo"
     
  2. Jakubumba

    Jakubumba JF-Expert Member

    #2
    Jan 21, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 1,627
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wanasalimiaje? Hata mie sipendi shikamoo basi tu!
     
  3. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #3
    Jan 21, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,806
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180


    Shikamooo!!!

     
  4. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #4
    Jan 21, 2012
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Ha ha ha salamu yao ni 'sasa'
     
  5. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #5
    Jan 21, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    Ni aje? Jibu fit
     
  6. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #6
    Jan 21, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,242
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Siku hizi wana "mambo" "poa"
     
  7. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #7
    Jan 21, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    ungesema na hiyo salamu yao si unaishia hewani..
     
  8. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #8
    Jan 21, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    Mambo/poa ni made in Tz exported to ke . Kweli ni salamu inatumika sana mitaani ke,
     
  9. MwafrikaHalisi

    MwafrikaHalisi JF-Expert Member

    #9
    Jan 21, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 1,742
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Na sisi shikamoo tunaing'ang'ania ya nini? Inamaanisha, niko chini ya miguu yako. Salamu ya kitumwa! Lakini wazee usipowaamkia patachimbika!! Tubadilike waswahili!
     
  10. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #10
    Jan 21, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    tatizo na shikamoo ni lazima ukadirie umri wa mlengwa. Jinsi tulivochoka nchi hii si ajabu ukaishia kuumpa shikamoo dogo la dot com generation.
     
  11. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #11
    Jan 21, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Marhabaaa! Mambo?
     
  12. SILENT ACtOR

    SILENT ACtOR JF-Expert Member

    #12
    Jan 21, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hata baba/mama na mwana hiyo ndiyo salamu?
     
  13. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #13
    Jan 21, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    hapana inatumika habari jibu nzuri(muzuri).
     
  14. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #14
    Jan 21, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Huwa nikifanya tafsiri ya neno kwa neno napata kizunguzungu.
    Shika maana yake ushike.
    Moo huwa nahisi inafanana na kile kiungo.
    OTIS
     
  15. Jakubumba

    Jakubumba JF-Expert Member

    #15
    Jan 21, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 1,627
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mtoa mada muongo sasa! Mbona hajumlishi majibu?
     
  16. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #16
    Jan 21, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,242
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    yote majibu
     
  17. Ngadu

    Ngadu Senior Member

    #17
    Jan 21, 2012
    Joined: Oct 10, 2009
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shikamoo ililetwa na mabwana wa utumwa ndio maana inatumiwa maeneo ya pwani zaidi kwa maeneo yote ya afrika mashariki. Hata bongo mikoani hawaitumii sana hiyo shikamoo.
    Ulishaenda kyela na kukuta wanyakyusa wanasalimiana shikamoo?
     
  18. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #18
    Jan 23, 2012
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,233
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Salamu za mtaani Kenya.... Itakuaje mtu wangu/ mzae? unajibu SAFI
    Iz hau? unajibu poa
     
  19. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #19
    Jan 23, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    ....sasa !?............ au sema !? ...........au niaje ?! fikiria ni mtoto wa Nursery anakuuliza hivyo !:yawn:
     
  20. P

    Percival JF-Expert Member

    #20
    Jan 23, 2012
    Joined: Mar 23, 2010
    Messages: 2,188
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    Mwalimu wako au mtu wa makamo hesabu ya mzee wako ulikuwa unamuamkiaje?
    Shikamoo haina maaana ya utumwa ni heshima na utamaduni wa kiafrika kwa kijana kumpa mtu alie na umri wa kumzidi. Hukuti mtu mwenye umri mkubwa namuamkia mdogo shikamoo.
     
Loading...