Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shiilingi ya Tanzania yachungulia kaburi

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by MPadmire, May 20, 2011.

  1. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #1
    May 20, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,020
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    Oooohoooo, watanzania kwishney

    Thamani ya shilingi yazidi kuporomoka dhidi ya US $.

    Bei za vitu zitazidi kupanda bei

    Kipato cha mtanzania kipo pale pale au kipato kinaweza kupungua.

    Sasa Tanzania tumefika pabaya, haya ni matokeo ya kutowajibika na ufisadi

    Mission town (kimjini mjini)

    Watoto wa vigogo wachache wananeemeka wakati mamillioni ya watanzania wanataabika
     
  2. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #2
    May 20, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    leo arusha usd 1 - tzs 1520 mpaka tzs 1525 hakika inatisha
     
  3. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #3
    May 20, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,788
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
    imefikia kiasi gani sasahivi...??dah tena usiniambie nisje nkalia!!
     
  4. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #4
    May 20, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,400
    Likes Received: 914
    Trophy Points: 280
    Tunasulubika tunataabika.
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    May 20, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,105
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    kina william @new york city ??
     
  6. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #6
    May 20, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,373
    Likes Received: 1,153
    Trophy Points: 280
    Tunakoelekea sio kuzuri...soon tatakuwa hatuna tofauti na kwa mzee Mugabe.
     
  7. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,585
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145

    Mkuu naona umequote ndogo. CRDB sasa wanauza hadi sh 1550 pamoja na bank nyingine. Hawa serikali wasichukulie mzaha jambo hili, kwani siku watu wakisema basi sijui tutakmbilia wapi.
     
  8. S

    SUYA Senior Member

    #8
    May 21, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 115
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    HIZI NI RATE ZA NBC YAANI NI NOMA TUPU NANGOJA J3 SIO ITAFIKA WAPI
    As of 21 May 2011

    Spot
    Buying​
    Seling​
    USD
    1,475.92​
    1,560.92​
    EUR
    2,098.71​
    2,255.67​
    GBP
    2,393.68​
    2,559.76​
    AUD
    1,546.22​
    1,662.23​
     
  9. P

    Parachichi JF-Expert Member

    #9
    May 21, 2011
    Joined: Jul 22, 2008
    Messages: 517
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Leo nimepita bureau de change,sikuamini macho yangu!1Usd ni Tshs 1,547!nilikua nataka vidola vyangu ikabd niwe mpole tuu.
     
  10. shiumiti

    shiumiti JF-Expert Member

    #10
    May 21, 2011
    Joined: Jun 4, 2009
    Messages: 438
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sasa hao washauri wa rais wa uchumi mnaowasifia na wengine sijui wamepata tuzo za world economic forum (wef) wanafanya nini???????????
     
  11. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #11
    May 21, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,012
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mkuu pamoja na purukushani na vituko vya Mzee Mugabe, kitakwimu za IMF inaonekana Zimbabbwe iko juu kwa Tanzania. Wenzetu wana mtu makini kwenye wizara muhimu na sekta nyeti kama Wizara ya Fedha, Benki Kuu na Wizara ya Mipango. Huku kwetu Waziri wa Fedha nasikia kule NBAA amesajiliwa kama mhitimu wa NAD kwa vile alikeli ACCA kule London. Naye Profesa Ndollu yupo usingizini tu wala hajui kinachoendelea
     
  12. Jilanga

    Jilanga JF-Expert Member

    #12
    May 21, 2011
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 253
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ki-msingi kuna factor nyingi zinapelekea fedha to depreciate {kushuka thamani} ikiwa ni pamoja na export Vs Import factor! Deficit budget etc! Tatizo kubwa serikali yetu haipendi kuwatumia wataalam wa Uchumi! Na badala yake wameamua kuwatumia ndugu zao ambao wameshindwa kufanya kazi ipasavyo!
     
  13. Ngigana

    Ngigana JF-Expert Member

    #13
    May 21, 2011
    Joined: Apr 16, 2010
    Messages: 995
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 60
    Huko Spain, watu wako kwenye uwanja wakidai mageuzi, hali bora ya maisha na ajira!
     
  14. Tympa

    Tympa Member

    #14
    May 21, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na bado, si hatutaki kujianzishia maandamano wenyewe ya kupinga huu ujinga.
     
  15. C

    Consultant JF-Expert Member

    #15
    May 22, 2011
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,915
    Likes Received: 778
    Trophy Points: 280
    CRDB wanauza kwa bei hiyo? Tawi gani hilo?
     
  16. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #16
    May 22, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kwani serikali tunayo basi?
     
  17. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #17
    May 22, 2011
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mkuu, unataka kumwamsha huyu mrithi mtarajiwa wa mali za kifisadi za tingatinga aje humu kuchafua hali ya hewa kuwatetea warithi wenzie wa mali chafi zenye damu za watanzania akina riz 1, jan makamba , nepi nauye, huseni ruksa et al?
     
  18. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #18
    May 22, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    tulitegemea nini kama hatuzalishi, hatuuzi nje na ile ndogo tuliyo nayo tunaitumia vibaya? sasa hivi petrol ni 2100 Tsh. Ila nawapongeza watanzania kuwa waelewa, wapole, na wenye kukubaliana na hali hata iwe mbaya namna gani. Hongereni watanzania wote!

    Pia nawapongeza viongozi wetu wanaozidi kuagiza mashangingi kwa fedha za kigeni badala ya matrekta imara; naipongezaa serikali ya CCM kwa kuendelea kuwarundikia vyeo wale maafisa wa serikali ambao taarifa zilizowekwa wazi ni kuwa wameshiriki au wamechangia kuingiza nchi katika mikataba feki (rejea ripoti ya mwakyembe na uteuzi wa Mr. Mrindoko).
     
  19. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #19
    May 22, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    acheni kupoteza muda kwa kupiga kelele. Ongezeni uzalishaji. Watu hawafanyi kazi, sasa hivi vyama vya siasa vingeamua kuweka mkakati maalum wa kuhimiza Watanzania kufanya kazi. Mara maandamano, wizi maofisini, mara kuvuana magamba. Tusidanganyane hapa, uchumi hauwezi kuinuka km watu wanakula rushwa na hawazalishi.
     
  20. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #20
    May 22, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,020
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    Hello Anfaal,

    Kama mkulima anazalisha sana ila kuna panya buku (wanavunia shambani) na panya wa kawaida (wanavunia ghalani) je huyo mkulima ataiona faida ya juhudi zake za kufanya kazi??????

    Watanzania wanafanya kazi, wanatozwa kodi mbili mbili (PAYE na VAT) halafu tunaingia mikataba feki ya Umeme na kufilisi kodi za watanzania. Je huoni tatizo hapo....

    Au unaona NAPE NNAUYE ana sera yoyote ya kumsaidia mtanzania yeyote? Sera ipi NNAUYE anayo? Sema hapa JF.

    Tunaachia Madini kwa wakwe zetu (wawekezaji) kwa 10%....

    Tunawapa wawekezaji Ardhi kubwa, watanzania wanakuwa wamachinga. NNAUYE ni kijana gani asiyejali vijana wenzake, anachumia Tumbo lake tuu. Viongozi wa CCM wanamiliki viwanja kila mkoa na mashamba makubwa makubwa.

    Kumbuka kisa cha mashamba kule BURKA, RIZ 1 amerudisha yale mashamba?? Lowasa amerudisha. Kimei (o) wa CRDB

    NAPE anashambulia mkombozi wa watanzania, Shujaa anayewafumbua watanzania macho. NAPE unataka watanzania waendelee kulala ili uendelee kushiba na kuvimbiwa???
     
Loading...