Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shigongo na globalpublisha havifai

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mkombozi, Feb 8, 2010.

  1. M

    Mkombozi JF-Expert Member

    #1
    Feb 8, 2010
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 606
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hi karibuni kuna rafiki yangu mmoja alipotelewa na simu, katika simu hiyo alikuwa amepiga picha na penzi wake ambaye kwa sasa ni mme wake. Sasa wiki mbili zilizopita alipigiwa simu na globalpublisha (Shigongo) kua wanamuhitaji ofisini. Jamaa aliitikia wito akaenda, alipofika akatkua jamaa ana zile picha zote zilizokuwepo kwenye simu iliyoibiwa na pamoja na picha za baadhi ya wasichana akiwa ameziiunganisha na kichwa cha jamaa. Yeye kamwambia atoe TShs 50m au la sivyo atazitoa picha zote gazetini. Jamaa akakataa, wakashusha dau mpaka TShs 4m, bado jamaa akakataa, basi jamaa wakaamua kuoa zile picha katika moja ya magazeti ya globalpublisha kama walivyoziuunganisha. Ndugu wana jamii, naomba tukemee vikati kwa njia isiyo halali inayotumika na globapulisha kutafuta na kuiba simu za watu ili kupata picha za kuuzia magazeti yao.
    P
    ia tunaomba tumpe huyu jaamaa hatua za kisheria ya kuichukulia global. Jee mke wake si anaweza kusue for demages Mahakamani? Pia hao wasichana waliochukuliwa picha zao na kuunganisha na kicha cha jamaa nao siwanaweza kushitaki global mmoja mmoja? Je jamaa nae sianaweza kushitaki kwe kuchafuliwa jina, kuibiwa simu, kupoteza kazi na usumbufu anaopata mtaani na familia kwa ujumla? Tunaomba ushaurui wa kisheria hapo
     
  2. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #2
    Feb 8, 2010
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,577
    Likes Received: 2,488
    Trophy Points: 280
    sasa anamlaumu shingongo wa nini anapiga picha za uchi then anaziacha kwenye simu inamaana alipima risk zote pamoja na hii je siku simu ikiibiwa?
     
  3. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #3
    Feb 8, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Afanye kama Wage alivyomfanyia Jerry Muro. Aende kwa Kova afu afungue mashitaka ya kudaiwa rushwa kwa nguvu!:confused:
     
  4. M

    Malila JF-Expert Member

    #4
    Feb 8, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Wote wawili wanalo la kujibu kwa jamii.yaani global na huyo mwenye picha.
     
  5. Mchaga

    Mchaga JF-Expert Member

    #5
    Feb 8, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,372
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    wewe upo subjective ukitaka kuwa objective na huyo jamaa yako anamakosa ni kwanini afanye mapenzi na vitoto vidogo tena alikuwa anatumia kivuli cha kufanya kazi zain kwamba atavitafutia kazi huo ni umajinuni anapaswa kukemewa na KUFUNGWA
     
  6. M

    Mkombozi JF-Expert Member

    #6
    Feb 8, 2010
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 606
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Swala sio la kupiga picha za uchi, jamaa alichofanya baadhi ya picha aliunganisha vichwa. Pia simu iliibiwa. Tatu je kuna uhalali wowote wa mtu kutafuta picha yako hata kama hauko uchi aichapishe kwenye gazeti na kukuandikia habari ya uongo? Nadhani tufike mahali tukemee tabia hii. Ujua siku moja hata wewe mtua kipata picha yako ya passport size anao uwezo wa kuunganisha na picha nyingine electronically na akaktoa akauza gazeti. Cha msingi usimtetee. Mbona alipoambiwa atoe hela hujapazungumzia?
     
  7. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #7
    Feb 8, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Dah hii kali tena.
    Kwa hiyo jamaa ako anauhusiano gani na hivyo vibinti vingine?
     
  8. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #8
    Feb 8, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    kwanza huwa sisomi vigazeti vya udaku maana mwishoe vinakuacha na hasira.......
    ila jamaa ni mpuuzi kwa sababu alipaswa kuripoti tishio hilo la kuombwa rushwa kwa TAKUKURU mapema baada yakuelezwa kusudio lao la kutaka kupewa 40M. hiyo ingewazua global kuchapa hizo picha gazetini vilevile angetoa funzo kwa wadaku wengine kina kiu kuwa hiyo ni tabia Mbaya......
    sasa kuja kutueleza leo kuwa aliombwa rushwa haina mashiko maana tunaona ni kama kelele za mfa maji.
     
  9. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #9
    Feb 8, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    kazi kweli, ila hapo shigongo anamakosa...
    tuwekeeni hizo picha nasisis tusafishe macho basi!
     
  10. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #10
    Feb 8, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,537
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Shigongo mara nyingine huwa hajengi.Kwa mfano kuna katoto kamoja cha SAUT aliwahi kukaandama as if kmeua mtu. Ni kweli kupiga picha za uchi ni kosa. Nia ni kusaidia mtu abadilike, na sio kumuharibu yeye na maisha yake kwa ajiri ya vijisent vichache vya leo na kesho. Hivi yeye na watu wake wa global publishers ni safi na wana maadili kiasi hicho?
     
Loading...