Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shibuda kufukuzwa CHADEMA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Molemo, May 18, 2012.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    CHAMA cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) kimesema kuwa kitaunda kamati maalum ya kushughulikia tuhuma dhidi ya Mbunge wa Maswa Mashariki, John Shibuda (CHADEMA), ambapo akipatikana na hatia atakabiliwa na adhabu nzito ikiwemo kuvuliwa uanachama.

    Habari za kuaminika kutoka ndani ya chama hicho na kuthibitishwa na mmoja wa maafisa wake waandamizi, zimesema kuwa kamati hiyo inayotarajiwa kukutana wakati wowote kuanzia sasa inaongozwa na mjumbe wa Kamati Kuu, Prof. Abadallah Safari.

    Imedaiwa kuwa kamati hiyo maalumu itamhoji Shibuda kabla ya kutoa mapendekezo yake katika kikao cha baraza kuu ambapo kuna habari kuwa litachukua uamuzi mzito na mgumu dhidi ya mbunge huyo, ingawa imedaiwa kuwa naye atakuwa na haki ya kukata rufaa.

    Hii itakuwa mara ya pili kwa kamati hiyo kumjadili Shibuda kutokana na kupingana mara kadhaa na msimamo wa CHADEMA katika masuala ya msingi ya sera na itikadi, likiwemo suala la nidhamu.

    Hivi karibuni, akiwa mjini Dodoma, Shibuda alikiuka utaratibu wa chama chake na kukidhalilisha hadharani mbele ya wajumbe wa Halmashauri Kuu ya CCM waliokuwa katika semina, akidai kuwa hajaona chama kinachoweza kuongoza nchi zaidi ya chama tawala.

    Akizungumza na Tanzania Daima, mwenyekiti wa CHADEMA mkoa wa Arusha na Mjumbe wa Baraza Kuu, Samson Mwigamba, alisema kuwa kitendo alichokifanya Shibuda hakikubaliki kwa mujibu wa katiba yao, ingawa anaweza kudai ni haki yake ya Kikatiba.

    Mwigamba alisema katiba inamtaka kila mwanachama wao kukipigania, kukitetea na kukieneza chama chao kwa lengo la kushika dola.

    Hivyo kitendo cha Shibuda kudai kwamba mpaka sasa hajaona chama kinachoweza kushika dola, ni kukiuka katiba jambo ambalo linaweza kumfukuzisha moja kwa moja uanachama.

    Source: Tanzania Daima
     
  2. O

    OMEGA JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 632
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Sasa kama aliona CCM ifaa kwanini aliondoka,walimtosa kwa ajili ya mambo yake ya ukinyonga na tamaa ya madaraka,tafadhali fukuzeni huyo mtu haraka sana ili arudi CCM anakoona kufaa na wakimtosa huko basi 2015 awe mgombea binafsi wa uraisi
     
  3. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Bila shaka ni wakati muafaka wa kuondokana naye.
     
  4. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Huyu Shibuda ni wa kuondolewa kabisa.
     
  5. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mi naona shibda ni kichaa flani hivi,dawa yake ni kumvua gwanda na kumvalisha gamba alilokuwa nalo na kumrudisha kwenye chama cha mafisadi a.k.a magamba
     
  6. k

    karatta Senior Member

    #6
    May 18, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 110
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Chezea Shibuda Wewe,huyu Gamba Katumwa Kuja Kukivuruga CDM,so CDM wasipo kuwa makini inakula kwao
     
  7. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Huyu jamaa Kero. Hawezi kuita vyama vya siasa 'plate-number' eti yeye anabadilisha tu. Lakini gari lileile.
     
  8. F

    FJM JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hii kadhia ya Shibuda ni rahisi sana kumalizwa na wala hahitaji uongozi wa juu wa CHADEMA kunyanyua mkono. BAVICHA wamtangaze SHIBUDA kuwa ni enemy of the M4C. Basi. Kila mahali akienda watu wamwambie wewe ni enemy.
     
  9. REMSA

    REMSA JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,555
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Mimi mpaka leo najiuliza juu ya akili ya huyu mtu anitwa John Shibuda je iko sawa?kwani
    haiwezekani mtu wa jinsi hii asiyeweza kusoma alama za nyakati,wala kujali hisia za watanzania
    walio wengi na anafurahia kuwaumiza kwa maneno yake yaliyo kwa maslahi yake binfsi.Naomba uongozi
    wa Chadema kuweni makini na watu wa jinsi hii.Jamani watanzania tumeshaumizwa sana na magamba
    na matumaini ya wengi tumeyaelekeza kwa Chadema,anapotokea mtu wa aina hii na kutoa maneno ya jinsi
    hii ya kuumiza na kuvunja mioyo ya Watanzania anatakiwa kuchuliwa hatua kali za kutufanyaWatanzania tumsahau kabisa
    kuwa alikuwepo kwenye siasa mtu mbinafsi wa aina hii.
     
  10. Aggrey86

    Aggrey86 JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 856
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Huyu dawa yake piga chini mjinga kweli huyu jamaa kama aliona ccm inafaa kwa nini aliondoka kuja upinzani? Hakuna haja ya kumjadili ni kumtimua tu yeye c bora kuliko chama!
     
  11. Imany John

    Imany John Verified User

    #11
    May 18, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Heri kupoteza jimbo kuliko kuwa na kamanda msaliti,anayeomba kiberiti kwa adui yake ili awashe sigara yake iliyogaramiwa na jeshi lake linaolompa mafunzo.
     
  12. C

    Chintu JF-Expert Member

    #12
    May 18, 2012
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 2,420
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    ... Hivi CDM haina jopo la madactari? hiyo sio case ya wanasheria hiyo ni case ya psychiatrists!
     
  13. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,160
    Likes Received: 3,714
    Trophy Points: 280
    umenena vema mkuu!!!
    itangazwe hadharani kuwa shibuda ni adui ndani yetu, apuuzwe, asipewe jukumu lolote la kukisemea chama.
     
  14. Crucial Man

    Crucial Man JF-Expert Member

    #14
    May 18, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 3,029
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    tena wafanye haraka,this man is ccm mole.
     
  15. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hizi zote ni njama za ccm, nina uhakika ccm will do all they can kuhakikisha cdm inafurukuta... hawa jamaa hawatondoka kilaini...ccm ina hela itaanza kuwalipa wanachama wa cdm waanze kupigana wao kwa wao..
     
  16. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #16
    May 18, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Sioni sababu ya CDM kulumbana na huyu jamaa because he is politically dead. Hana influence yeyote kwenye jamii hata katika jimbo lake la Maswa. Wamwache tu abwabwaje, baadae wanaMaswa watamwonyesha njia ya kutokea 2015. Endapo CDM wakianzisha malumbano yeyote na Shibuda kwa sasa, sanasana watampaisha katika vyombo vya habari, na anaweza kujenga influence. Wamwache tu maana hata CCM wanajua yule kwa ni insane...
     
  17. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,792
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    Tatizo ni kwamba amevaa gwanda juu ya gamba!!!
     
  18. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    Hana alicholeta CDM na hana ananachoifanyia CDM. Piga buti huyo akasukume mkokoteni Maswa, nyamb*f*!
     
  19. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #19
    May 18, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Nazifikiria ghalama za kurudia uchaguzi Maswa Mashariki.
     
  20. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    mfuga maradhi kilio humuumbua!
     
Loading...