Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shibuda: "Hakuna chama kama CCM" akitoa Semina elekezi MaRC na MaDC Dodoma

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, May 27, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    [​IMG]


    MBUNGE wa Maswa Mashariki, John Shibuda (Chadema) ameibuka na kusema kuwa kama angekuwa na uwezo, angehakikisha kuwa chama chenye kauli za uchochezi kinashikishwa adabu na kwamba hadi sasa hajaona chama chenye nguvu mithili ya CCM. Amekifananisha chama hicho tawala kuwa na nguvu sawa na mngurumo wa ndege ya kivita (Airforce). Alisema kuwa, mfumo wa sasa wa vyama vingi umezaa hasira kwa sababu CCM inataka kutawala, ilihali wapinzani nao wanaitaka nchi ili waitawale.

    Shibuda aliyasema hayo jana mjini hapa, alipokuwa akitoa mada ya Demokrasia na Siasa wakati wa mafunzo elekezi ya Wakuu wa Mikoa, Makatibu Tawala wa Mikoa na Wakuu wa Wilaya yanayoendelea hapa. Alikuwa akiwasilisha mada hiyo iliyoandaliwa na Mpango wa Kutathimini Utawala Bora Afrika (APRM). Alisema kuwa gazeti moja la kila wiki mapema wiki hii lilikuwa na habari iliyokuwa na maneno `CCM yakaribia kuaga Ikulu’, lakini akasema kamwe hajawahi kuona chama chenye mngurumo wa Airforce kuweza kuizidi CCM na kushika nchi. “Ningekuwa na uwezo mara ninaposikia kuna uchochezi sitamkamata mtu aliyetoa maneno ya uchochezi, bali nitakipiga faini chama chake kwa lengo la kuhakikisha kuwa kinabadili lugha zake, kwani chama chenye uchochezi kikipigwa faini mara nyingi kitakuwa na nguvu tena?” alihoji Shibuda.

    Alisema kuwa, fitna mara nyingi zimekuwa malighafi za kisiasa kutokana na maneno matamu, lakini APRM ni chujio na kuwa mfumo wa vyama vingi huzaa wawindaji. “Kiongozi anayekaa ofisini hawezi kujua kiu ya wananchi wake, ni lazima kujisahihisha na kujitathimini, kwani Serikali na siasa ni kama mapacha, lakini cha muhimu ni kujiuliza vipi tutalinda mitaji yetu? Kwani kuna vishawishi vya kuacha mema na kukumbatia upumbavu, lakini matunda matamu hutambulishwa na mbegu za kuzaa matunda matamu,” alisema.

    Aliongeza kuwa, siasa za sasa zimejaa unafiki mfano wa malezi ya machokoraa (watoto wasio na makazi maalumu) ambayo hayakupata malezi ya baba na mama. “Mfumo wa vyama vingi unazaa hasira kwa sababu tunataka kuwakomoa wapinzani na CCM inasema inataka kuwamaliza wapinzani, lakini ukimaliza mazalia ya mbu malaria haitakuwepo,” alisema.

    Alisema kuwa, Rais Jakaya Kikwete ni mwanasiasa na bila siasa hakuna kilainishi cha kuongoza na kutawala . “Wakoloni walitumia machifu wa Kisukuma kutawala, wanaweza kukushangilia ukajua wanafurahia kumbe wanatafuta mwanya wa kukuadhibu,” alisema Shibuda. Alisema kuwa mwanzoni alikuwa CCM na sasa yuko upinzani, hivyo ana taswira ya nchi inakoelekea. Aliongeza: “Najiuliza, naacha urithi gani kwa wadogo zangu waliochaguliwa kuwa Wakuu wa Wilaya?”.

    Shibuda aliwataka viongozi wa Serikali kuhakikisha wanatunza vizuri historia ya nchi akisisitiza historia inahifadhiwa, lakini kama mtoto ni chokoraa, hatakuwa na uwezo wa kutunza historia. Aliongeza kuwa, siasa ni daraja la maoni kwa ajili ya kuongoza umma na kila chama kimekuwa kikishindana kwa lengo la kuhakikisha kuwa kinashinda uongozi.

    Aidha, Shibuda alitumia fursa hiyo kukishukuru CCM kutokana na uelewa wake, huku akisema hataki chama hicho kife, kama ambavyo pia hataki Chadema ife. Mafunzo hayo elekezi yanayofanyika mjini Dodoma yanahudhuriwa na Wakuu wa Mikoa 24, Makatibu Tawala wa Mikoa 25 na Wakuu wa Wilaya 133.

     
  2. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Mimi mrengo wa kati ngoja nipite waje wa mrengo wa kushoto watakavyo mshukia atajuta.Sitaki kuona damu
     
  3. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Shibuda anawafunda wote, si CCM si Upinzani.

    Nna uhakika ukimsoma na au ukimsikiliza kwa makini, utaelewa kuwa huyu mtu ana falsafa ya hali ya juu na si wengi wanaoweza kumuelewa. Ni mtu mahiri, makini, na ni mwansiasa wa ukweli.

    Kila mwanasiasa mwenye fikra njema inapaswa ajifunze kutoka kwa huyu Mzee.
     
  4. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Jambo moja muhimu la kujiuliza, kwa nini CCM na Serikali yak wamekazana kumwalika Shibuda kwenye makongamano na semina elekezi? Kwa nini hawakumwalika mtu mwingine kutoka Chama Cha upinzini kutoa mada hizo isipokuwa Shibuda? Kuna kila dalili nyuma ya pazia kinachoendelea, na busara ya viongozi wa Chadema kutuliza vichwa na kitakachotokea Shibuda atawakumbuka akina Masumbuko Lamwai, Kaburu, Shitambala na wengineo.

    CCM ni mabingwa wa kumwaga cho chote pale wanapokuhitaji, wakishafanikisha walichokusudia unatelekezwa.
     
  5. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #5
    May 27, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,262
    Likes Received: 1,960
    Trophy Points: 280
    Acha waje wenye taaluma zao.
     
  6. O

    OgwaluMapesa JF-Expert Member

    #6
    May 27, 2012
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 10,949
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Tupe source
     
  7. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,757
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    ndo kauli mbiu mnayokuja nayo siku hizi ili muendele kumtumia mamluki wenu cdm.
     
  8. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #8
    May 27, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,457
    Likes Received: 935
    Trophy Points: 280
    Huo mpango wao tulisha ushtukia zamani,kwa sasa hauna nguvu tena acha waendelee kubwabwaja tu,na kujipa matumaini wakati wanasubiri kaburi lao 2015.
     
  9. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #9
    May 27, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Unataka kutwambia CCM hawakuilewa "falsafa ya hali ya juu" ya Shibuda ndiyo maana wakamtema 2010?
    No wonder JK na NEC yake sasa wanajifunza kwa Shibuda BRAVO Shibuda!
     
  10. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #10
    May 27, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,047
    Likes Received: 1,351
    Trophy Points: 280
    kwa nini shibuda anawatukana watoto wa mitaani?kuwaita chokoraa maana yake nini?
     
  11. h

    hans79 JF-Expert Member

    #11
    May 27, 2012
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 3,803
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Apimwe akili, unasema nyumba hii chafu nawe hutoki ina maana una matatizo. Jana wananchi wamesema aondolewe,mkiti kasema kadogo sana hako hakana ubavu taratibu zinafuatwa ili kumwadabisha. Mchukue anawafaa cha pombe, hakuna aliye juu ya chama kaondoka Kaburu sembuse huyo cha urafi.
     
  12. Boniface Evarist

    Boniface Evarist JF-Expert Member

    #12
    May 27, 2012
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 1,098
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Politics is a dirty game! No formula to guide it whenever you feel to conquer then it applies to the situation.
    Definetely he exaggerated to CCM this will not be perceived clear to CHADEMA
    Think on terming Airforce One to the gambaz... do you think Gwandaz will like this?
    Any way I am trying to stay far from politics kwa kweli!
     
  13. M

    Mtanganyika mweusi Member

    #13
    May 27, 2012
    Joined: Apr 26, 2012
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Keshajua anatemwa anatafta kwa kurudia hana lolote mchumia tumbo
     
  14. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #14
    May 27, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Source habari leo la leo Jumapili.

    Naomba wale wote wanaomsapoti Shibuda na wako CHADEMA watoe na maoni yao kuhusiana na hili la shibuda.
     
  15. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #15
    May 27, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145

    Wapi W, B, M, JS, K, na wale wote wanaomsapoti Shibuda ili watuambie tena kuhusu hili la Shibuda.
     
  16. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #16
    May 27, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Mbowe anena kuhusu Shibuda: "Sikuja hapa kumng'oa mtu…Tumng'oe?" Alihoji Mbowe na kuongeza: "Ngoja nitoe kauli ya chama. Chama chetu hakitayumbishwa na mtu yeyote msaliti. Tutatumia vikao vya chama. Tuzungumze mambo yenye maslahi ya taifa, siyo mtu mmoja mwepesi. Kama mtu hajui moto auchezee."
     
  17. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #17
    May 27, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 5,513
    Likes Received: 606
    Trophy Points: 280
    NILIVYOKUWA NAMFIKIRIA MWANZO BAADA YA KUSIKIA VYOMBO VYA HABARI ; TOFAUTI KABISA NI MTU ANAYETAKA TANZANIA KWANZA (TUNAYOITAKA); Km anatoa semina na anitwa NGO kubwa km hii ; anabusara za kutosha ;
     
  18. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #18
    May 27, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hata Slaa alitemwa au umesahau.
     
  19. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #19
    May 27, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Kwa msimamo huu ni dalili tosha ya kuonyesha ukomavu katima masuala ya siasa na uongozi. Utumiaji majukwaa katika kutolea maamuzi si busara na ni hatari sana. Hali kadhalika suala la mtu mmoja si la kujenga hoja ya kuumiza vichwa katika zana nzima ya mikutano ya movement for change.

    Suala la Shibuda dogo sana na ipo siku atajutia kuburuzwa na wanaomtumia. Yuko wapi Masumbuko Lamwai? Kaburu? Shitambala? nawengineo? Historia ni mwalimu.
     
  20. theophilius

    theophilius Senior Member

    #20
    May 27, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 151
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kama toilet paper!
     
Loading...