Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shibuda: CCM imejaa wachumia tumbo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Jan 2, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Jan 2, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [TABLE="width: 879"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #ffffff"][TABLE="width: 599"]
    [TR]
    [TD]

    Na Samwel Mwanga, Shinyanga
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][TABLE="width: 599"]
    [TR]
    [TD]
    MBUNGE wa Jimbo la Maswa Magharibi, John Shibuda (CHADEMA), amesema Chama cha Mapinduzi (CCM), kimejaa viongozi ‘wachumia tumbo' ambao hawana muda tena wa kufanya kazi ya kutekeleza ahadi yao ya kuwatumia wananchi.

    Akihutubia wananchi juzi kwenye viwanja vya kituo kikuu cha mabasi mjini hapa, Shibuda alisema kuwa CCM inaongozwa na wanyonyaji, hivyo akamtaka Mkuu wa Mkoa wa Shinyanga, Ali Nassoro Rufunga, kuacha tabia ya kutumia madaraka yake kuwatisha wananchi hasa wanaoshabikia vyama vya upinzani.

    Shibuda alisema tabia ya Rufunga ya kuweka mbele suala la ‘ukada' wake wa CCM wakati wa kutimiza wajibu wake ni la hatari, na kumtaka aelekeze fikra zake katika kuwatumikia wananchi wa mkoa wake sambamba na kuwaondolea kero zinazowakabili.


    Alielezea kusikitishwa kwake na taarifa alizopewa na wananchi kwamba pamoja na Rais Jakaya Kikwete, kuwapelekea mkuu mpya wa mkoa badala ya yule aliyestaafu, Brigedia Jenerali Dk. Yohana Balele, lakini mkuu huyo mpya ameonesha dalili za wazi za kukitumikia zaidi CCM badala ya wananchi.


    Shibuda aliongeza kuwa pamoja na kwamba wakuu wa mikoa ni wajumbe katika kamati za siasa za CCM lakini wanapaswa kuwajibika moja kwa moja kwa wananchi bila kuwabagua kwa itikadi za vyama vyao vya siasa na kwamba kinyume chake itakuwa ni uvunjaji wa Katiba ya nchi na viapo walivyoapa.


    Kutokana na hali hiyo, Shibuda alisema mkuu wa mkoa hapaswi kutoa vitisho vya aina yoyote kwa wafuasi wa vyama vya upinzani kwa vile anapaswa kuwatumikia wote kama Watanzania na walipa kodi katika nchi hii.


    "Kwa kweli nimesikitishwa sana na taarifa kwamba mkuu wetu mpya wa mkoa amekuwa akijisifu kuwa yeye ni mmoja wa makada wazuri wa CCM, lakini mimi naamini kufanya hivyo anakosea na kama ni kweli basi anavunja kiapo chake pale alipoapishwa na Rais Jakaya Kikwete.


    "Sidhani kama anaielewa vema CCM, kama ni kweli aliyasema hayo niliyoelezwa ni vizuri basi akaitisha mdahalo kati yake na mimi ili tuweze kukaa na kuizungumzia CCM kwa undani kuliko anavyofanya hivi sasa, haielewi CCM kama mimi ninavyoielewa," alisema kuongeza:


    "Leo hii CCM halisi haipo bali imebaki CCM ya wachumia matumbo, si kwa ajili ya kuwatumika Watanzania. Aandae mdahalo awakusanye na makada wengine wote kuanzia makatibu kata, makatibu wa wilaya na kamati nzima ya siasa waje tuelezane, tuwape nafasi wananchi waweze kuelewa ni yupi kati yangu na yeye anayeielewa vema CCM," alijigamba.


    Mbunge huyo alisema kuwa muda wa Watanzania kutishwa hivi sasa haupo, bali kinachotakiwa ni utekelezaji wa ahadi walizoahidiwa wakati wa kampeni za uchaguzi si vinginevyo.



    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. MNAMBOWA

    MNAMBOWA JF-Expert Member

    #2
    Jan 2, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,956
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    shibuda wewe ndo mchumia tumbo no 1. Hv umesahau kuwa hii serikali inaongwa na chama gani? Na inatekeleza sera ya chama gani? Subiri na nyie cdm muongoze mtafanya mambo yenu, usiwe mnafiki wa kuuma huku na kule tunakufahamu vzr sana wewe.
     
  3. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #3
    Jan 2, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Ukistaajabu ya Musa basi subiri uyaone ya Firauni! Shibuda huyu huyu au mwingine?
     
  4. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #4
    Jan 2, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Du huyu mtu haeleweki kabisa
     
  5. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #5
    Jan 2, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mzee wa "ujira wa mwiha"
     
  6. C

    CYPRIAN MKALI Senior Member

    #6
    Jan 2, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 150
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mbona huna pointi zenye mashiko, naamini hujui unalosema!!!!!!
    sioni mantiki iliyopo kwenye red hapo chini.

     
  7. M

    Mzalendoo Member

    #7
    Jan 2, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Du!! Shibuda! Bure kabisa very hope less.hana lolote afadhal ya kinyonga.
     
  8. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #8
    Jan 2, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    freezer inagandisha.....inapooza pia lakini...ndo shibuda huyo
     
  9. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #9
    Jan 2, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    hivi hatima ya urija wa mwia ni wapi?
     
  10. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #10
    Jan 2, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,868
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    hii thread itaondoka na mtu kwa likizo ya ban..isio na malipo
     
Loading...