Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

SHIBUDA: CCM imejaa wachumia tumbo!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mungi, Jan 2, 2012.

  1. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #1
    Jan 2, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    MBUNGE wa Jimbo la Maswa Magharibi, John Shibuda (CHADEMA), amesema Chama cha Mapinduzi (CCM), kimejaa viongozi ‘wachumia tumbo' ambao hawana muda tena wa kufanya kazi ya kutekeleza ahadi yao ya kuwatumia wananchi.

    Akihutubia wananchi juzi kwenye viwanja vya kituo kikuu cha mabasi mjini hapa, Shibuda alisema kuwa CCM inaongozwa na wanyonyaji, hivyo akamtaka Mkuu wa Mkoa wa Shinyanga, Ali Nassoro Rufunga, kuacha tabia ya kutumia madaraka yake kuwatisha wananchi hasa wanaoshabikia vyama vya upinzani.

    Shibuda alisema tabia ya Rufunga ya kuweka mbele suala la ‘ukada' wake wa CCM wakati wa kutimiza wajibu wake ni la hatari, na kumtaka aelekeze fikra zake katika kuwatumikia wananchi wa mkoa wake sambamba na kuwaondolea kero zinazowakabili.

    Alielezea kusikitishwa kwake na taarifa alizopewa na wananchi kwamba pamoja na Rais Jakaya Kikwete, kuwapelekea mkuu mpya wa mkoa badala ya yule aliyestaafu, Brigedia Jenerali Dk. Yohana Balele, lakini mkuu huyo mpya ameonesha dalili za wazi za kukitumikia zaidi CCM badala ya wananchi.

    Shibuda aliongeza kuwa pamoja na kwamba wakuu wa mikoa ni wajumbe katika kamati za siasa za CCM lakini wanapaswa kuwajibika moja kwa moja kwa wananchi bila kuwabagua kwa itikadi za vyama vyao vya siasa na kwamba kinyume chake itakuwa ni uvunjaji wa Katiba ya nchi na viapo walivyoapa.

    Kutokana na hali hiyo, Shibuda alisema mkuu wa mkoa hapaswi kutoa vitisho vya aina yoyote kwa wafuasi wa vyama vya upinzani kwa vile anapaswa kuwatumikia wote kama Watanzania na walipa kodi katika nchi hii.

    "Kwa kweli nimesikitishwa sana na taarifa kwamba mkuu wetu mpya wa mkoa amekuwa akijisifu kuwa yeye ni mmoja wa makada wazuri wa CCM, lakini mimi naamini kufanya hivyo anakosea na kama ni kweli basi anavunja kiapo chake pale alipoapishwa na Rais Jakaya Kikwete.

    "Sidhani kama anaielewa vema CCM, kama ni kweli aliyasema hayo niliyoelezwa ni vizuri basi akaitisha mdahalo kati yake na mimi ili tuweze kukaa na kuizungumzia CCM kwa undani kuliko anavyofanya hivi sasa, haielewi CCM kama mimi ninavyoielewa," alisema kuongeza:

    "Leo hii CCM halisi haipo bali imebaki CCM ya wachumia matumbo, si kwa ajili ya kuwatumika Watanzania. Aandae mdahalo awakusanye na makada wengine wote kuanzia makatibu kata, makatibu wa wilaya na kamati nzima ya siasa waje tuelezane, tuwape nafasi wananchi waweze kuelewa ni yupi kati yangu na yeye anayeielewa vema CCM," alijigamba.

    Mbunge huyo alisema kuwa muda wa Watanzania kutishwa hivi sasa haupo, bali kinachotakiwa ni utekelezaji wa ahadi walizoahidiwa wakati wa kampeni za uchaguzi si vinginevyo.


     
  2. L

    Lilombe JF-Expert Member

    #2
    Jan 2, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 242
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MBUNGE wa Jimbo la Maswa Magharibi, John Shibuda (CHADEMA), amesema Chama cha Mapinduzi (CCM), kimejaa viongozi ‘wachumia tumbo’ ambao hawana muda tena wa kufanya kazi ya kutekeleza ahadi yao ya kuwatumia wananchi.
    Akihutubia wananchi juzi kwenye viwanja vya kituo kikuu cha mabasi mjini hapa, Shibuda alisema kuwa CCM inaongozwa na wanyonyaji, hivyo akamtaka Mkuu wa Mkoa wa Shinyanga, Ali Nassoro Rufunga, kuacha tabia ya kutumia madaraka yake kuwatisha wananchi hasa wanaoshabikia vyama vya upinzani.
    Shibuda alisema tabia ya Rufunga ya kuweka mbele suala la ‘ukada’ wake wa CCM wakati wa kutimiza wajibu wake ni la hatari, na kumtaka aelekeze fikra zake katika kuwatumikia wananchi wa mkoa wake sambamba na kuwaondolea kero zinazowakabili.
    Alielezea kusikitishwa kwake na taarifa alizopewa na wananchi kwamba pamoja na Rais Jakaya Kikwete, kuwapelekea mkuu mpya wa mkoa badala ya yule aliyestaafu, Brigedia Jenerali Dk. Yohana Balele, lakini mkuu huyo mpya ameonesha dalili za wazi za kukitumikia zaidi CCM badala ya wananchi.
    Shibuda aliongeza kuwa pamoja na kwamba wakuu wa mikoa ni wajumbe katika kamati za siasa za CCM lakini wanapaswa kuwajibika moja kwa moja kwa wananchi bila kuwabagua kwa itikadi za vyama vyao vya siasa na kwamba kinyume chake itakuwa ni uvunjaji wa Katiba ya nchi na viapo walivyoapa.
    Kutokana na hali hiyo, Shibuda alisema mkuu wa mkoa hapaswi kutoa vitisho vya aina yoyote kwa wafuasi wa vyama vya upinzani kwa vile anapaswa kuwatumikia wote kama Watanzania na walipa kodi katika nchi hii.
    “Kwa kweli nimesikitishwa sana na taarifa kwamba mkuu wetu mpya wa mkoa amekuwa akijisifu kuwa yeye ni mmoja wa makada wazuri wa CCM, lakini mimi naamini kufanya hivyo anakosea na kama ni kweli basi anavunja kiapo chake pale alipoapishwa na Rais Jakaya Kikwete.
    “Sidhani kama anaielewa vema CCM, kama ni kweli aliyasema hayo niliyoelezwa ni vizuri basi akaitisha mdahalo kati yake na mimi ili tuweze kukaa na kuizungumzia CCM kwa undani kuliko anavyofanya hivi sasa, haielewi CCM kama mimi ninavyoielewa,” alisema kuongeza:
    “Leo hii CCM halisi haipo bali imebaki CCM ya wachumia matumbo, si kwa ajili ya kuwatumika Watanzania. Aandae mdahalo awakusanye na makada wengine wote kuanzia makatibu kata, makatibu wa wilaya na kamati nzima ya siasa waje tuelezane, tuwape nafasi wananchi waweze kuelewa ni yupi kati yangu na yeye anayeielewa vema CCM,” alijigamba.
    Mbunge huyo alisema kuwa muda wa Watanzania kutishwa hivi sasa haupo, bali kinachotakiwa ni utekelezaji wa ahadi walizoahidiwa wakati wa kampeni za uchaguzi si vinginevyo.

    Source: gazeti la Tanzania Daima, 02/01/2012

    HONGERA SHIBUDA KWA KUWEKA MAMBO HADHARANI
     
  3. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #3
    Jan 2, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,945
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Huyu bwana hata huwa simwelewi, anaamka au analala?
     
  4. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #4
    Jan 2, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    SHIBUDA alihamia CHADEMA baada ya kumwagwa na CCM aliyokuwa akihubiri siku zote kuwa anaipenda na hata kugombea Urais kwa tiketi ya CCM. Hakuna asiyejua kwamba alipokosa kuteuliwa kuwa mgombea Ubunge kwa CCM ndipo akaona tumbo lake litakosa chochote kitu na akaamua kwenda CHADEMA... Yeye ndiye mchumia tumbo huyu.
     
  5. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #5
    Jan 2, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    sijui lolote..! labda..
     
  6. t

    tweve JF-Expert Member

    #6
    Jan 2, 2012
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 697
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Shibuda huku chadema upo uhamishoni muda ukifika utarudishwa kwenu ccm.hata hivyo hongera umeongea points kwa mara ya kwanza
     
  7. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #7
    Jan 2, 2012
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Popo,siyo popo!kinyonga,siyo kinyonga,yaani simwelewi kabisa!hivi Shibuda ni mpinzani?
     
  8. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #8
    Jan 2, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    pamoja na kutoeleweka kwake mara nyingi,ila kwa hili kasema real! yuko sahihi kabisa mzee Magale
     
  9. nimie

    nimie JF-Expert Member

    #9
    Jan 2, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 523
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Shibuda anajua anachokifanya, kumbukeni ni toka akiwa ccm. Leo hii anajipya gani? sijui wanaomshangaa leo. Utakapofika utimilifu wa wakati tutajua.
     
  10. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #10
    Jan 2, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Kigeugeu!
     
  11. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #11
    Jan 2, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 538
    Trophy Points: 280
    Kweli mwaka mpya na mambo mapya ya muda
     
  12. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #12
    Jan 2, 2012
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Katika vita mbinu huwa hazifanani, na maisha ni vita (Tafakari) kwani maisha ni lazima yaendelee.
     
  13. K

    Konya JF-Expert Member

    #13
    Jan 2, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 914
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    ni kweli,sijua anasimamia upande gani,,
     
  14. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #14
    Jan 2, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280

    [​IMG]
     
  15. S

    Song'ito JF-Expert Member

    #15
    Jan 2, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 344
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Huyu bwana si sisiemu huyu au naota ninachokiona hapa? kahama lini tena toka CCM?
     
  16. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #16
    Jan 2, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    huyu ni kigeugeu but kwa hili atakuwa kaona mwezi.ameongea ukweli
     
  17. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #17
    Jan 2, 2012
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    walau hapa kaongea kiupinzani upinzani kuliko kauli zake za hapo awali
     
  18. M

    Molemo JF-Expert Member

    #18
    Jan 2, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    tapeli wa kisiasa
     
  19. sblandes

    sblandes JF-Expert Member

    #19
    Jan 2, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 1,346
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Yule kasema kweli lakini kwanini iwe leo?labda mwaka mpya na mambo mapya ,yawezekana kwenye payroll ya CCM wameikatisha.
     
  20. m

    matawi JF-Expert Member

    #20
    Jan 2, 2012
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hii picha nzuri sana inafanana sana na shibuda
     
Loading...