Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shibuda awashukia mawaziri wa JK

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by sulphadoxine, Jun 27, 2011.

  1. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #1
    Jun 27, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    MBUNGE wa Jimbo la Maswa Magharibi (CHADEMA) Bw.John Shibuda, amesema utendaji mzuri wa Waziri Mkuu, Bw. Mizengo Pinda, unavurugwa na baadhi ya
    mawaziri aliodai ni mzigo ambao hawana utashi na ari ya kuwatumikia wananchi na taifa kwa ujumla.

    Akizungumza katika mahojiano maalumu na gazeti hili mjini hapa, Bw.Shibuda alisema Bw. Pinda ana wakati mgumu katika kipindi cha uongozi wake kutokana na watendaji wabovu wasioitakia mema nchi.

    Alisema uwajibikaji ni sera nzuri iliyoasisiwa na Baba wa Taifa Marehemu Mwalimu Julius Nyerere, lakini viongozi waliopo wanatumia msemo huo kama wimbo ambao wanashindwa kuutekeleza kutokana na kugubikwa na ubinafsi.

    "Baadhi ya wasaidizi wa huyu mtoto wa mkulima ni mzigo kwa taifa letu, hawafai kabisa kuwa viongozi walipaswa kufukuzwa na kuondolewa katika uongozi..hawana nia njema na nchi yetu,"alisema Bw.Shibuda na kuongeza;

    "Nchi hii inatakiwa kuongozwa na viongozi waadilifu wenye utashi na uchungu na nchi yetu,"alisema Bw. Shibuda.

    Alifafanua kuwa baadhi viongozi kuanzia wakuu wa wilaya, wakuu wa mikoa,mawaziri na watendaji wengine serikalini walipaswa kutimuliwa uongozi kwa kuwa hakuna wanachokifanya.

    Alisema kuwa bashasha ya waziri mkuu inapotea siku hadi siku, kutokana na kugubikwa na mawazo ya ugumu wa kazi zinazomkabili mbele yake kwa kuwa baadhi ya wasaidizi wake wamemtupia majukumu peke yake.

    Akitolea mfano kauli hiyo Bw.Shibuda alisema kuna sera ya Kilimo Kwanza iliyorithiwa kutokana na falsafa za Kilimo ni Uti wa Mgongo , Siasa ni Kilimo na mengineyo mfano wa haya, lakini hakuna hata kiongozi mmoja ndani ya CCM ambaye anamuunga mkono waziri mkuu katika kupigania
    wakulima hali inayomfanya muda wote kukosa raha.

    "Suala hili la kilimo limetelekezwa kwa Rais Jakaya Kikwete na Waziri Mkuu Bw.Pinda, wengine ni propaganda kisiasa, wanachokijua ni kupiga vita maandamano ya CHADEMA," alisema na kuongeza kuwa, wakulima wanataka kusikia maneno yenye tija kuhusu kukosekana kwa pembejeo za kilimo,na namna ambavyo serikali imejipanga kuwapatia wakulima pembejeo kwa njia rahisi.

    Akitolea mfano wa ziara za CCM zinazofanywa na Katibu wa Itikadi na Uenezi wa CCM Bw.Nape Nnauye, kwamba zimelenga kuendelea kuwapumbaza wananchi juu ya kile kinachozungumzwa kuwa wapo viongozi mafisadi ambao hata hivyo hawachukuliwi hatua za kisheria zaidi ya
    kuzungumza majukwaani.

    Bw.Shibuda ambaye pia ni mjumbe wa kamati ya Bunge Mambo ya Nje,Ulinzi na Usalama alisema kuwa iwapo zingefuatwa sheria kama zile zinazofuatwa China na kwingineko,watu hawa wangepigwa risasi na kutoweka kabisa duniani na suala la kuzungumzia ufisadi lingekoma na kugeuka historia kwani hakuna mtu ambaye angethubutu kuhujumu mali za wavuja jasho.

    Alisema ziara za CCM kwa wananchi hazigusi matatizo yatokanayo na ukosefu wa pembejeo na jinsi serikali ilivyojipanga kupatia ufumbuzi tatizo la wakulima, bali kinachozungumzwa ni propaganda za kukipiga vita CHADEMA kutokana na jitihada zake za kuwaamsha wananchi kujua
    mustakabali wao.
     
  2. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #2
    Jun 27, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Gazeti gani???
     
  3. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #3
    Jun 27, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Craaap!! Hivi huyo Pinda kalifanyia nini taifa mpaka awe mtendaji bora??? Pinda na awe wa kwanza kujizuru
     
  4. F

    Froida JF-Expert Member

    #4
    Jun 27, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Shibuda anapaswa asimtenge Pinda na serikali yake manake yeye ndio kiongozi,kwa sababu ndio kiongozi wao
     
  5. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #5
    Jun 27, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hapa Shibuda amekonga nyoyo za wengi na mimi nafikiri kwamba ministers ought to do alot more. Wengi ni watu ambao unajiuliza wamekuwaje mawaziri. Hao wakuu wa wilaya na mikoa ndiyo usiseme.
     
  6. Ibra Mo

    Ibra Mo JF-Expert Member

    #6
    Jun 27, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 795
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Utendaji mbovu wa Pinda ulidhiirika pale alipozira kuchukua gari.
     
  7. j

    jhaule Member

    #7
    Jun 27, 2011
    Joined: May 25, 2010
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hongera sana shibuda, huyo nepi yeye anajua kupiga kelele za kuadaa wananchi sioni anachofanya.Hawezi kupambana na nguvu ya umma ataishia kupata haibu na kuzalauriwa, chadema wanafanya kazi nzuri ona mambo wanayofichua bungeni unaona kabisa jamaa wanaakili na kujali wananchi.ccm mwisho wao unakuja
     
  8. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #8
    Jun 27, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,430
    Likes Received: 929
    Trophy Points: 280
    Tanzania imeshafanywa shamba la bibi,propaganda nyingi utendaji 0,kuanzia juu mpaka chini mkuu mwenyewe kageuka mtalii,kila kukicha anaangalia nchi ya kwenda.
     
  9. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #9
    Jun 27, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Tuangalie hizo syllogism hapa chini:

    Mawaziri wote ni wabovu
    Waziri Mkuu ni waziri
    Waziri Mkuu ni mbovu

    Viongozi wote serikali ni wabovu
    Rais ni kiongozi mkuu wa serikali
    Rais ni mbovu

    Ni ukweli usiopingika kuwa kama tunataka kusema mawaziri wote na viongozi wote katika serikali ni wabovu basi hatuwezi kuwakwepa waziri mkuu katika ubovu kwa upande wa mawaziri na rais kwa upande wa viongozi.

    Kama tunamaanisha ubovu wa baadhi ya mawaziri na baadhi ya viongozi labda tunaweza kuwakwepa waziri mkuu na rais. Hata hivyo bado wanaweza kuingia katika ubovu kwa kutumia kofia ya baadhi.

    Hata hivyo iweje siku zote tuseme kuwa waziri mkuu anaangushwa na mawaziri kwa upande mmoja na rais anaangushwa na viongozi wengine wa serikali. Je, huyo waziri mkuu na rais wanajipambanua vipi na ubovu wa viongozi walio chini yao ambao baadhi yao waliwateua? Iweje walitoa maelekezo katika majukumu yao wa kazi na katika semina elekezi halafu leo tuwabebeshe lawama mawaziri na viongozi wengine huku tuwakwepa hao wa juu?
     
  10. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #10
    Jun 27, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Majira la leo 27/06/2011
     
  11. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #11
    Jun 27, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Viongozi wa bongo sio wakujiuzulu,inatakiwa wafukuzwe kama ben ali wa tunisia
     
  12. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #12
    Jun 27, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    sijui nini kifanyike kwa hawa watu " ila mgao unakera " miaka 50 baada ya uhuru sasa chini ya mipango lukuki mmmh !!!!
     
  13. Mkulima wa Kuku

    Mkulima wa Kuku JF-Expert Member

    #13
    Jun 27, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,245
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Mbona hutuambii umenukuu toka gazeti gani? au wewe ndiye chanzo cha habari hiyo? Haujui kuwa hiyo ni plegiarism?
     
  14. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #14
    Jun 27, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Mkuu lakini kumbuka Pinda alishiriki katika kuteua mawaziri, vinginevyo labda katiba haikufuatwa. Hivi waziri anakuwa na mkataba kwamba ukimfuta kazi kabla mkataba wake haujaisha atakupeleka mahakamani? Kama watu hawaperform si wafutwe?
     
  15. a

    alles JF-Expert Member

    #15
    Jun 27, 2011
    Joined: Oct 14, 2006
    Messages: 356
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuhusu Pinda, Shibuda anaturidisha enzi zile za siasa za REDET na baadhi ya media kwamba "Kikwete ni mzuri ila anaangushwa na wasaidizi wake". Kwa Nape yupo sawa, Anatumika kuwapumbaza wananchi, nakuwaongezea maisha magumu.Nchi sasa iko gizani kwa sera mbaya za CCM.Wao wanapita huko na huko bila haya kuwadanganya wananchi. Ni wakati sasa wananchi wawakatalie na kuwambia warudi huko huko walikotoka wakatekeleze Ilani ya vyama vyao.
     
  16. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #16
    Jun 27, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    I like the Kenyan style of performance agreements and performance appraisal for all ministers, judicial officers parastatal, government agencies and members of the executive. Ni lazima viongozi hawa wawe na score cards on which to gauge their performances. Ilivyo sasa waziri hana cha kumpima nacho kwa kipindi husika. Ndo maana akina Ngeleja can afford kupiga porojo halafu benchmarks wanazoweka hawatekelezi.
     
Loading...