Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shibuda aishangaa demokrasia ya CHADEMA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ngekewa, Jun 30, 2011.

  1. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #1
    Jun 30, 2011
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Msimamo wake
    Lakini Shibuda alilimbia gazeti hili jana atashangaa kama atatuhumiwa kwa maoni yake binafsi aliyoyatoa bungeni juzi juu ya kutaka wabunge waendelee kulipwa posho za vikao vya Bunge.

    "Nitashangaa kama nitaitwa na kiongozi yoyote wa kambi yetu ya upinzani au Chadema kwa tuhuma za kutoa maoni yangu huru niliyoyatoa bungeni jana (juzi), hata nilipokuwa CCM nilipenda kusahihisha palipokuwa na makosa".

    "Sitarajii Chadema kuna viongozi wanaweza kudidimiza demokrasia na uhuru wa kutoa maoni, wakati chama kinafanya maandamano kutoa maoni huru kwa Watanzania. Kama mimi sitakiwi kutoa maoni huru basi hakuna maana ya kuandamana kutoa maoni kwa Watanzania".

    "Tusitafute hila na visa kwa maslahi binafsi, tutambue kwamba mbunge anapozungumza bungeni anasema kwa maana pana kwa watu wenye mitazamo tofauti kwa lengo la kuleta fikra endelevu".

    Alisema kwamba hana habari kama wabunge wote wa Chadema walikutana na kukubaliana kuikataa posho ya vikao vya Bunge.

    Shibuda akifafanua zaidi suala hilo la posho japo kwenye Ilani ya Uchaguzi wa 2010 ya chama chake ilitaka kupunguza posho hizo za vikao pamoja na mshahara wa mbunge, alisema, "Ilani ya Uchaguzi ni mpango kazi wa kuendeleza programu ya chama kilichopo madarakani, kwa hiyo hivi sasa hapa bungeni bila kujali itikadi zetu wabunge tunaunganishwa na programu ya kuendeleza nchi, utawala bora na uongozi wa kuongoza fikra za Watanzania".


    Sijui!! Lakini kuna ka ukweli hapa na ndio maana wakubwa wa humu (Jamii Forum) hamleti mjadala!
     
  2. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #2
    Jun 30, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,793
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    huyu wa kumpotezea tu, sijui huwa natumia mvinyo?
     
  3. d

    dotto JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    yaonyesha kuwa Shibuda si mmojawapo wa CDM. Hana taarifa na yanayofanywa na WanaCDM kama wabunge. Yupo yupo tu kama mtu aliyekosea njia. Kama hayo ni maoni binafsi je na posho anachukua!!??
     
  4. M

    MAKAH JF-Expert Member

    #4
    Jun 30, 2011
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 1,599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kuna mtu mmoja, ambaye ana uzoefu na vichaa kwa muda mrefu, baada ya kuusikia mchango wote wa Mh Shibuda alinishtua aliponiambia kuwa Mh huyu ni kichaa. Eti mtu unaweza muona (seemingly) kuwa safi na mzima kumbe ka asili mia ka ukichaa kako juu.
     
  5. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #5
    Jun 30, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Imefika muda sasa Wasukuma kutoka kanda ya ziwa kuachana na CDM chama cha kikanda na kikabila, Shibuda ananyanyashwa kutoka na Usukuma wake angekuwa ametoka kaskazini wala usingesikia maneno yoyote ya kashfa! Shibuda nakushauri ili swala kawashitakie wazee wa Kisukuma kama ulivyomshitaki Wenje, kwa wazee wa Mwanza na wazee wakakuelewa kama Wenje ni Mkenya hawana tena shida nae amalize kipindi chake aende zake kwao Kenya, Wasukuma mnaona mnavyodharauliwa na CDM.Mbona kina Selasini wanaipongeza CCM kila siku ata siku moja hawajaguswa au kwa sababu ni Wachagga!.
     
  6. j

    juniorfeb18 Member

    #6
    Jun 30, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huyu muheshimiwa ana ka ugonjwa kanakoitwa BIPOLAR DISORDER.
     
  7. Rocket

    Rocket Senior Member

    #7
    Jun 30, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huyu wamtose tuu kwani hana pakwenda ss vi amekuwa anatoa msimamo tofauti na chama chake
     
  8. silver25

    silver25 JF-Expert Member

    #8
    Jun 30, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sHIBUDA BI mSALITI,
    SHIBUDA NI CHIZI
    SHIBUDA SI MTU WA KUWA CHADEMA
    SHIBUDA HAJUI SIASA ZA CHADEMA
    SHIBUDA HAIWEZI CHADEMA
    SASA SHIBUDA AFUKUZWE CHADEMA AENDE KWA MAFISADI NA WEZI WENZAKE CCM
     
  9. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #9
    Jun 30, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,417
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ushauri:
    CDM wanatakiwa kumuacha shibuda huko huko CDM lakini wamdhibiti kama alivyodhitiwa Samuel Malechela huko CCM.Asipewe na nafasi ya exercise anything for CDM kwisha hadi afike 2015 then mnatafuta teenager wa kisukuma MSOMI wa kileo pale Maswa anachukua jimbo kwisha!!!! Hakuna haja ya kuumiza vichwa huo ni mfupa uliomshinda fisi(CCM).Watanzania wanatakiwa kuelewa kuwa Maswa kwa sasa ni halali ya CDM hata CCM wanalijua hilo.Wale ni wasukuma bana wakisema Dasamaga they mean it.
     
  10. sumasuma

    sumasuma JF-Expert Member

    #10
    Jun 30, 2011
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    shibuda,shibuda ni mzigo kwa wananchi wa jimbo lake,tunasikitika sana sisi wana mapinduzi kuwa na kiongozi mwenye fikra potofu! angalia shibuda tutakumwaga!We are here for serious development! not jokes!
     
  11. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #11
    Jun 30, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,417
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    sHIBUDA amekuwa CCM muda sana na tena alikuwa mjumbe wa NEC na alikuwa akishinda kwa kura nyingi tu.Lakini ilifikia CCM wakagundua tatizo la shibuda na wakajitahidi kumkanya lakini hakujirudi.Ikafikia hali ya kutokuelewana na KAMATI KUU YA MKOA hadi RC.Hapo CCM wakasema basi na aende japo ni potential kwa chama mkoa.Hata CDM wakimtema hakuna atakayeshangaa mkoani SHY.kwa taarifa yako siasa za SHY kwa sasa zinahitaji mtu aliyekwenda shule, umma wa shinyanga unahitaji maendeleo na sisi ubabaishaji ndiyo maana CCM wamemwagwa.Shibuda must go, his service potential has started declining.
     
  12. M

    Michelle Hilton Senior Member

    #12
    Jun 30, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 141
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hahahaha mlimkaribisha kwa mbwembwe now mnamuona hafai,angalien isije ikawa sio yy hafai ball chama ndo hafai
     
  13. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #13
    Jun 30, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    huu ni uchizi. CCM walimnyanyasa kwa sababu gani? Unatufanya sisi wote humu ndani kichwa cha mwendawazimu?
     
  14. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #14
    Jun 30, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Mabata hujulikana kwa uharo!
     
  15. M

    Michelle Hilton Senior Member

    #15
    Jun 30, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 141
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jaman tatizo ni kuwa shibuda hakujua km akiingia cdm atatakiwa kufuata yote atakayoamriwa na ukoo wa mtei ndo maana anawapotezea
     
  16. Y

    Ye Nyumbai Senior Member

    #16
    Jun 30, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Wewe ni mgonjwa wa akili kama Shibuda!!
     
  17. Mswahilina

    Mswahilina Senior Member

    #17
    Jun 30, 2011
    Joined: Apr 7, 2008
    Messages: 171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu RITZ, wewe ndiye Mkabila na Mdini.
    Utavuna unachopanda.
     
  18. silver25

    silver25 JF-Expert Member

    #18
    Jun 30, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu jamaa si amefukuzwa CCM,, dah twajuuuuta kumfahamu
     
  19. Donyongijape

    Donyongijape JF-Expert Member

    #19
    Jun 30, 2011
    Joined: May 28, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Kutohudhuria vikao vya wabunge wenzake (km hoja ni kwamba hakuwemo kikaoni) wa chama ni kosa pia.na angeweza kuwasilisha mchango kwa njia ya maandishi..! na kama anafuata demokrasia kweli basi pia angefuata hata collective responsibility ambayo wabunge wengi walitoa msimamo wa pamoja katika kikao rasmi..! ameshindwa kutimiza wajibu wake katika Vikao rasmi anabwabwaja nje! hafai..afukuzwe!..
     
  20. JOHN MADIBA

    JOHN MADIBA JF-Expert Member

    #20
    Jun 30, 2011
    Joined: Jan 30, 2011
    Messages: 251
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shibuda anaajenda ya siri ndani ya CDM mchawi uwawa so ni wakati wakumuua Shibuda
     
Loading...