Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shibuda aichana serikali ya CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Jul 24, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    23 JULY 2012

    Na Benedict Kaguo, Dodoma

    MBUNGE wa Maswa Mashariki, mkoani Shinyanga, Bw. John Shibuda (CHADEMA), amesema nchi inaongozwa kwa misingi ya Mabepari na kusababisha Watanzania maskini kutengwa na maendeleo kwa sababu CCM haipo madarakani

    Bw. Shibuda aliyasema hayo mjini Dodoma jana wakati akizungumza na Majira kuhusu utoro wa wabunge ambao wengi wao kutoka chama tawala CCM, kukwamisha upitishaji Bajeti ya Wizara ya Kilimo, Chakula na Ushirika.

    Alisema Watanzania wanapaswa kutambua kuwa, CCM ambayo waliiamini kuongoza Serikali, haiko madarakani bali Serikali inajiongoza yenyewe kwa kutumia mifumo ya Kimagharibi badala ya msingi wa kuanzishwa kwa chama hicho.

    "Serikali hii inasema wawekezaji kwanza, kilimo nyuma ikitumia nembo ya CCM wakati ukweli ni kwamba, Serikali imeitenga misingi ya kuanzishwa chama chao, sawa na gari ambayo imetengenezwa China na kuwekwa nendo ya Uingereza.

    "Shabaha na malengo ya kudai uhuru wa Tanganyika ilikuwa kujenga misingi ya ustawi na maendeleo ya jamii, Taifa kushika hatamu za uchumi kwa masilahi ya uhuru ni maendeleo kwa taifa..dira hii ndio iliyoisukuma Tanzania kuunga mkono madai ya uhuru na ukombozi," alisema Bw. Shibuda

    Aliongeza kuwa, kwa misingi hiyo wananchi wa kawaida wataendelea kubaki maskini ndio maana wakulima wanateseka na bei ya mazao likiwemo pamba kutokana na Serikali kuwasahau.

    "Serikali inatekeleza siasa na sera za huisho la kufufua umangimeza na mabwenyenye, wamewageuza Watanzania malighali ya huduma ya utwana wa maisha bora Ulaya.

    "Uthibitisho juu ya hili ni mikataba mibovu inayopora rasilimali za nchi...maliasili za Tanzania zimechomwa mikuki ya mirija ambayo inafyonzwa na wawekezaji, Taifa linabaki na kuimba wimbo wa kazi ya mungu haina makosa kumbe ni kazi shetani Mungu tunamuonea," alisema Bw. Shibuda.

    Alisema inashangaza leo hii kuona mbunge akipewa Uwaziri, anabadilisha mienendo yake na kuwasahau walalahoi ambao ni Watanzania wanaotegemea kuongozwa.

    Bw. Shibuda alisema CCM inapaswa kuwa baba wa kuingoza Serikali ambayo siasa na sera zake, zimetelekezwa katika makabati ya vitabu.

    "Serikali hii sawa na chui aliyevaa ngozi ya kondoo...ukiona ngozi unajua ni ujamaa na kujitegemea kumbe ni mzimu wa chui ambao unateketeza rasilimali na maliasili kwa mapambio ya kuwaita wawekezaji, rasilimali zetu zinapelekwa nje na mabebari.

    "Thamani ya rasilimali ndio bima ya maisha bora kwa kila Mtanzania na mkulima wa pamba, nchi haitaweza kusunga mbele kwa dhamira ya kuwa na Taifa huru la ujamaa na kujitegemea kwa sababu vitendo vya viongozi kuongoza njia ya safari ya kufaidi uhuru na maendeleo na kujitegemea," alisema.

    Alisema viongozi wana tabia na matendo yasiyokubalika hata na dini zao hivyo Watanzania wanajazwa ujinga wa hewala si utumwa kwa dhana ya utandawazi unaobarikiwa na vifuniko vya diplomasia za uchumi ambazo ni nusu kaputi za kulala usingizi.



     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    CCM jiangalieni hata Mpenzi wenu Shibuda anawaona nyie MABEPARI mnajali wawekezaji...
     
  3. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #3
    Jul 24, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Ameamua kuchafua kijiwe chake kinachoongozwa na kampeni manager wake?
     
  4. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #4
    Jul 24, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Mnafiki utamjua tu. Anabadilikabadilika kama kinyonga!
     
  5. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #5
    Jul 24, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,434
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    shibuda kigeugeu
     
  6. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #6
    Jul 24, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,183
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    Shibuda again!!
     
  7. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #7
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 180
    Huyu bwana haeleweki!!!!
     
  8. S

    Sheshejr JF-Expert Member

    #8
    Jul 24, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 435
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona simuelewi......
     
  9. K

    Kishalu JF-Expert Member

    #9
    Jul 24, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 571
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    anamtuzi kapteni wake rais J.M.Kikwete.Naomba mshauri huyu Mh Shibuda amwendee huyo rafiki yake ampe huo ushauri sio kusema kwenye magazeti wakati alishatangaza nia ya kugombea urais na akimwomba ampe compani
     
  10. M

    MKALIKENYA JF-Expert Member

    #10
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,198
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Hayo mambo akaongee na yule DHAIFU kampeni manager wake.
     
  11. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #11
    Jul 24, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Wala hajaichana kwa nia mbaya. Anasema ccm inapaswa kuwa baba wa kuiongoza serikali. Hapo ana maana gani? Unategemea mtu kama zitto, wenje, mnyika, n.k wangesema hivyo? Kwa nini asiseme kuwa chama kilichoko madarakani, kiwe ccm au cdm kinapaswa kuwa baba wa kuiongoza serikali?
     
  12. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #12
    Jul 24, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    usipoteze muda kutaka kumwelewa huyu mzee maana utakavyo mwelewa leo kisho sivyo..
     
  13. Gwangambo

    Gwangambo JF-Expert Member

    #13
    Jul 24, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 3,665
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    If u can not beat them, join them.
     
  14. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #14
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,858
    Likes Received: 5,249
    Trophy Points: 280
    Kinyonga
     
  15. D

    Determine JF-Expert Member

    #15
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 27, 2012
    Messages: 256
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Shibuda ana degree gani? Kiswahili chake kizuri.
     
  16. J

    JohnQcarney Member

    #16
    Jul 24, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hongera Shibuda. Ni kweli ni aibu kwa Bunge la nchi kama Tanzania, tena Bunge la Bajeti kuwa na viti tupu kama ambavyo huonekana katika Luninga. Hawa Waheshimiwa sijui huwa wanakwenda wapi.

    Hata kama wanakuwa na dharura za kibinadamu, ukifanya hesabu kitakwimu nagundua kuwa Bunge huwa na asilimia chache sana ya Wabunge.

    Sasa je tatizo ni urefu wa taarifa za bajeti au ukali wa Spika unachangia kuwafanya waheshimiwa wabunge wamuachie viti wazi ili abaki na wachache wanaoweza kuvumilia lugha yake kali?

    Ni vyema Waandishi wa habari wakamfuata Katibu wa Bunge ili alitolee ufafanuzi suala hili. Nia aibu na inaudhi, hasa unapolinganisha mahudhurio yao Bungeni na kiasi kikubwa cha pesa wanachopokea kwa ajili tuu ya kuwepo Bungeni.

    Wanahabari mliopo jamvini, tafadhalini mtafuteni Katibu wa Bunge ajieleze tatizo ni nini na kwa ushauri wake na kanuni walizonazo nini kifanyike, na kwa nini hakifanyiki?
     
  17. m

    mamajack JF-Expert Member

    #17
    Jul 24, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Whether kigeugeu au nini mie sijali!ameongea ukweli kabisa. Mnamuona shibuda ka adui yenu mnapoteza mda bure,hawa watu wapo kwenye jamii na tunaishi nao and wakati mwingine wanatusaidia hata kujua udhaifu wetu,kupitia shibuda tumejua misimamo ya watu kibao,waropokaji tumewajua pia.

    So, pamoja na mapungufu ya shibuda,stil anahaki ya kupongezwa akisema kitu kizuri.usitake kila mtu awaze unachopenda wewe,utapoteza maana ya ubinadamu.
     
  18. Kiherehere

    Kiherehere JF-Expert Member

    #18
    Jul 24, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,698
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ng'ombe kaota ndevu
     
  19. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #19
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hata kinyonga ana afadhali...
     
  20. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #20
    Jul 24, 2012
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Mnafiki utamjua tu! ameishiwa nyimbo
     
Loading...