Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sheria zinasemaje juu ya kugawana mali kwa wanandoa wanaotalakiana?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Brooklyn, Jul 11, 2011.

  1. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #1
    Jul 11, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Wadau kuna issue imeibuka hapa, dada mmoja kaniomba ushauri juu ya mambo yafuatayo;

    1. Je iwapo mahakama ikatoa kibali cha kutolewa talaka, mtalakiwa (mke) ana haki ya kugawana mali ambayo mtalaka (mume) aliichuma kabla ya ndoa yao kufungwa?

    2. Kama mtalakiwa alikuwa ni mama wa nyumbani (hafanyi kazi yoyote inayomwingizia kipato), je ana haki ya kugawana nusu kwa nusu mali yote ambayo ilipatikana wakati wakiwa wanandoa (wanaishi pamoja)?

    3. Je mtalakiwa ana haki ya kugawana mali ambazo zimechumwa na mtalaka katika kipindi ambacho tayari mtalakiwa alikuwa haishi na mtalaka lakini kabla ya ndoa yao kuvunjwa rasmi mahakamani? (i.e. ni miaka miwili imepita toka mke aondoke kwa mume, je mali iliyochumwa katika kipindi ambacho mume alikuwa peke yake lakini kabla ya kutolewa talaka)

    Naomba mwongozo wa kisheria wadau ili niweze kumsaidia huyu dada.
     
  2. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,904
    Trophy Points: 280
    Na hili nalo ni neno, wewe mwache mkeo tu, hakuna cha kuwa alikuwa mama wa nyumbani au mfanyakazi, hakuna cha mali ulitafuta mwenyewe, mgao ni pasu bin pasu, kama nimekosea wanasheria naomba msaada wenu.
     
  3. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #3
    Jul 14, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Tafuta Advocate yeyote atakusaidia, usikwepe gharama!
     
  4. mbasajohn

    mbasajohn JF-Expert Member

    #4
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 14, 2009
    Messages: 248
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ninavyojua mali ambazo watakuwa na haki ya kugawana n zile zlzochumwa pamoja wakiwa bado wako kwenye ndoa.
    Kuhusu mali ambazo zmechumwa kabla mnaweza kugawana lakn wakati mwingne hamwez kugawana, mfano mwanamke akiwa alisain prenup. Lakn kesho ntarud na jb lenye ushahd wa ksheria na vfungu.
     
Loading...