Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sheria zetu tunatungiwa na wasio wanasheria

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bujibuji, Dec 17, 2009.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Dec 17, 2009
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,153
    Likes Received: 5,352
    Trophy Points: 280
    Bunge letu ndio chombo mama cha kutunga sheria.
    Lakini wengi wa wabunge hao sio wanasheria,
    je hili ndilo linalotupelekea kuwa na sheria zenye wingi wa mapungufu?
     
  2. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #2
    Dec 17, 2009
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    mara nyingi Serikali inapeleka Muswada wa sheria Bungeni ukiwa tayari umeandaliwa kisomi na mabingwa wa sheria pale wizara ya katiba na sheria kwa ushirikiano na ofisi ya mwanasheria mkuu na kwa kupewa mwongozo wakitaaluma kutoka katika taaluma husika inayotungiwa sheria, mfano sheria ya wanyamapori,ni lazima kuwe na kamati ya wanataaluma hiyo ambao wao wataclear all doubts za kisomi ndani ya fani husika, na kamati hiyo ya kitaaluma/technical staff inakutanaga na wadau wa sekta husika kupata maoni yao, kisha muswada huo ukiishakupitiwa na mkundi yote ndio hupelekwa kwenda kupitishwa na wabunge, kwa ujumla ofisi ya mwanasheria mkuu ndo inapaswa kuwajibika kama sheria husika hakukidhi haja, na hapo wabunge watasema walipotoshwa na ofisi hiyo, kama ambavyo Chenge anavyolaumiwa leo.
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Dec 22, 2009
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,153
    Likes Received: 5,352
    Trophy Points: 280
    Na sheria zetu za ardhi.. Madini na nyingenezo mbona zimejaa uvundo?
     
  4. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #4
    Dec 22, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    hivi ni lazima WABUNGE WOTE WAWE LAWYERS?
     
  5. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #5
    Dec 22, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kwa hiyo ni mabunge mangapi unayo yajua wewe yamejaa wanasheria? Na je una shauri sifa moja wapo ya kuwa mbunge ni kuwa mwanasheria? Kazi ya mwanasheria siyo kutunga sheria bali kutumia sheria ambazo tayari zipo.
     
Loading...