Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sheria ya uchaguzi katika anga la Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Apolinary, Mar 17, 2012.

  1. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #1
    Mar 17, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,681
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Katika kipindi cha kuandaa katiba mpya nchini Tanzania kama mhimili wa dola,na vyombo vingine vya serikali pamoja na wananchi. Ni vema watanzania tukapendekeza sheria ya uchaguzi iwe kama ifuatayo 1)kila mwananchi aliyejiandikisha kwenye daftar la kudumu la wapiga kura ni lazima apige kura 2)mwananchi yeyote atakayeacha kupiga kura atakabiliwa na faini ya shilingi za kitanzani 90elf 3)atakayeacha kupiga kura wawe na sababu za msingi 4)wasimamizi wa mchakato huu watakuwa wenyeviti wa kata na vijiji nk NAWASILISHA!
     
  2. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #2
    Mar 17, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    dawa ni elimu ya uraia watu wajue wajibu wao. enforcement ya shera hii itakuwa ngumu maana asiyetaka kupiga kura hata akilazimishwa kwenda kituoni na hao wenyeviti anaweza kutumbukiza karatasi tupu na hutaweza kumjua ni nani.

     
  3. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #3
    Mar 18, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,681
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    naona ingefaa zaidi ili kuweza kuleta mabadiliko ya nchi
     
  4. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #4
    Mar 18, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Mkuu, kwenye katiba hiyohiyo kuna uhuru wa kuchagua au kuchaguliwa, kupiga au kutopiga kura ni hiari ya mtu. What if wagombea wote siwataki? Nakuwa neutral. Huwezi kuweka fine kwa mtu asiepiga kura kuna mambo mengi yanafanya mtu asipige kura, labda siku ya uchaguzi iwe public holiday kwa siku tatu, maana hata kwa siku mzima bado watu hukosa kupiga kura kwani muda huwa umeisha. Cha muhimu ni elimu ya uraia.
     
Loading...