Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sheria ya kugombea ubunge irejewe?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Son of Africa, Aug 6, 2011.

  1. Son of Africa

    Son of Africa JF-Expert Member

    #1
    Aug 6, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 233
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sheria ya kugombea ubunge kuanzia mwaka 2015 irejewe? Kwamba bila qualifications zifuatazo iwe stop?
    1. Sharti uwe na shahada moja yoyote
    2. Usiwe na uraia wa kuandikishwa?
    3. Usiwe na Account yoyote nje ya nchi?
    4. Uthibitike hujawahi kutuhumiwa na umma kuhusika na biashara yoyote serikalini i.e kupewa zabuni ktk biashara baina yako na serikali kwani ndo mwanya wa ufisadi.

    KAZI NI KWENU
     
  2. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #2
    Aug 6, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ole sendeka atakubali kweli hii sheria ipite?
     
  3. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #3
    Aug 6, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono hoja.
     
  4. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #4
    Aug 6, 2011
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    nitunga mkono hoja(son of africa) utakapo oanisha @ moja ya kigezo no umuhimu wake
     
  5. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #5
    Aug 6, 2011
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    nitaunga mkono hoja(son of africa) utakapo oanisha @ moja ya kigezo no umuhimu wake
     
  6. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #6
    Aug 6, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Naunga mkono 100% na zaidi!
    Lameck Airo asiwe mbunge tena Rorya kwani ni darasa la nne!
     
  7. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #7
    Aug 6, 2011
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Ni wazo zuri ila halisaidii kupunguza ufisadi. Kwa sababu zifuatazo

    1. Watu watatafuta degree hata za miezi mitatu, ila sidhani elimu ndiyo inatoa kiongozi msafi au bora, bali ni combination ya elimu na maadili
    2. Uraia mbona watu wana-forge tu?

    Mimi ningependelea kuachana na yote hayo bali sheria ilenge katika kuhakikisha uchaguzi unakuwa huru na haki. Unapokuwa na system inayomuhakikisha mgombea wa CCM kushinda kwa vyovyote inamjengea kiburi mtu huyu na kuelekeza unyenyekevu kwa chama ili kisikate jina lake badala ya wananchi ambao ndiyo wanatakiwa kuwa na ultimate decision ya nani awe kiongozi wao.

    Kwa Tanzania ya leo na uelewa wa watu ulivyoongezeka, ni dhahiri kuwa mtu yeyote mwenye tuhuma hawatamchagua na kwenye hili ni kwamba CCM inapoteza uongozi wa nchi. Ninaamini kabisa kwa mzalendo hasa hataangalia masilahi ya chama bali ya nchi na wananchi. Chama kinaweza kuwa genge la waroho wa mali wanaotumia siasa na uongozi kama sehemu ya kujitajirisha ila nchi haiangalii kundi bali ni aggregate society.
     
  8. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #8
    Aug 6, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Naunga mkono hoja.
     
Loading...