Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sheria-UDSM: WANAWAKE vipi?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by VUTA-NKUVUTE, Jul 26, 2012.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Jul 26, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,468
    Likes Received: 2,673
    Trophy Points: 280
    Wahadhiri wa kike wa Sheria-UDSM ni wachache sana. Wanabanwa na GPA(kwakuwa inatakiwa 3.8 na zaidi). Tangu mwaka 2007,hakuna Mhadhiri hata mmoja wa kike aliyeajiriwa.Hakuwa pia hata mwanafunzi mmoja wa kike aliyefika wastani wa 3.8 tangu mwaka huo.

    Hadi sasa,UDSM upande wa Sheria ina Wahadhiri wanapita 60.Lakini kati yao,wanawake ni wafuatao tu: 1. Dr.T. Ackson-ambaye ni Naibu Mkuu wa Kitivo 2. Dr. Asha-Rose Migiro 3. Dr. Mwaipopo 4. Miss Asina Omari 5. Miss Lucy Eusebio 6. Miss Massabo.Basi. Waliobaki wote ni wa kiume.

    Wanawake vipi jamani? GPA hii ni kubwa? Fungukeni....
     
  2. Ipycalypse

    Ipycalypse JF-Expert Member

    #2
    Jul 26, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 3,062
    Likes Received: 1,587
    Trophy Points: 280
    Ngoja waje wadadavue.
     
  3. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #3
    Jul 26, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,633
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    Sijui utaratibu wa sasa, lakini zamani ukiwa na GPA inayotosha unabaki pale kuwa TA. nasikia sasa mtindo huo hakuna hata kama umepata GPA ya 5.0 mpaka uombe ukubaliwe/ukataliwe. Zamani ilikuwa ni sheria kubalki pale ukiwa na stipulated GPA. Si ajabu wanapata lakini wanakataliwa, ukiweka na rushwa, rushwa ya ngono etc!!!
     
  4. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #4
    Jul 26, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,468
    Likes Received: 2,673
    Trophy Points: 280
    Mkuu utaratibu bado ni huohuo.Wote wanaopata 3.8 huitwa kwa ajili ya Uhadhiri.Ni formality tu kuita na kumsikiliza.Hakuna aliyewahi kuachwa. Tatizo kwa miaka mingi sasa hakuna mwanamke aliyefika 3.8 na kuendelea...
     
  5. MFYU

    MFYU JF-Expert Member

    #5
    Jul 26, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 507
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tulia ni NAIBU MKUU WA KITIVO?
     
  6. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #6
    Jul 26, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,468
    Likes Received: 2,673
    Trophy Points: 280
    Ndio (Associate Dean kwa kimombo)...
     
  7. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #7
    Jul 26, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,633
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    Then hapo kuna tatizo, lazima kuliangalia. If needs GPA ishushwe kidogo ingawa wasomi watakuwa mbogo and hata mhusika inaweza kumjengea inferiority complex katika community of academicians!!!
     
  8. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #8
    Jul 26, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sio hivyo...sasa hivi mpaka uombe, watakuambia unastahili kubakia lakini wanakuambia wanaangalia budget waliyopewa kuajiri waalimu wapya...zamani walikuwa wanaruhusiwa kuajiri moja kwa moja...lakini sasa hivi sivyo hadi tume ya utumishi ...nina evidence lakini siwezi kukupa humu!
     
  9. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #9
    Jul 26, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    ..aise mi napita..mangwini uwanja wenu...
     
  10. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #10
    Jul 26, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    ..aise mi napita..mangwini uwanja wenu...
     
  11. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #11
    Jul 26, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,468
    Likes Received: 2,673
    Trophy Points: 280
    Nasisitiza: hakuna aliyeomba akiwa na 3.8 ya UDSM halafu akakosa. Ni utaratibu tu huo wa kuita na kuchuja. Kimsingi,huchujwa wa Vyuo vingine tu. Issue ni kuwa kwa miaka mingi hakuna mwanamke aliyepata 3.8 na kuendelea ya UDSM...
     
  12. Aqua

    Aqua JF-Expert Member

    #12
    Jul 26, 2012
    Joined: Jul 23, 2012
    Messages: 1,143
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Exams are not perfect way to measure someones ability,huwa sipendi sana kumkosesha mtu kazi coz of GPA.Hii imesababisha nowdays baadhi ya vyuo watu wana GPA kubwa ila hawagongi vitu.Sheria sijui siku hizi,zamani walikuwa hawatumii semister system.I mean mitihani yao inafanyika mwisho wa mwaka so wengi hawaperform vizuri coz paper zinakuwa nyingi.Mi naamini ktk uwezo wa mtu "kudeliver" vitu na si GPA ingawa si wote wenye GPA kubwa hawagongi vitu.wengine wana GPA ndogo coz walikuwa faithful na kuna watu wana GPA kubwa ila ni za collabo aka featuring(walidesa).So mtu awe interviewed aangaliwe uwezo wake wa kudeliver.Someone's ability to solve problems is seen when the problems occur and not otherwise.
     
  13. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #13
    Jul 26, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Kwa nini wasichana/wanawake hawafikii hiyo GPA ya 3.8? Ni hapo UDSM tu au ni vyuo vyote kwa fani ya sheria?
     
  14. d

    daisy Senior Member

    #14
    Jul 26, 2012
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 130
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    sio kweli kuhusu rushwa ya ngono na nakuomba ukanushe hilo, hao uliowataja wamepata hizo nafaisi za kubaki pale on merits and not otherwise.
     
  15. Brine

    Brine JF-Expert Member

    #15
    Jul 26, 2012
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    napita tu
     
  16. MFYU

    MFYU JF-Expert Member

    #16
    Jul 26, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 507
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ..jamani LAW someni koote but sio UDSM! ka unataka utoke na ki.g.p.a cha ajajb ajbu,jipeleke mule! He he he he! Yan pale ni mchakamchaka mwanzo mwisho! Inatia hasira,lakin ndo ivo ngumu kumeza..! Ila mwsho wa cku,una kua compitent...itazingua ktk kupata kazi cuz of g.p.a
    kwanza COURSE WORK =20%,EXAM FINAL=80%! wakati vyuo vngne 50% kwa 50%!

    ila m2 aktaka gpa za maana..MU,SAUT,Tumain,Ruco..!
     
  17. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #17
    Jul 26, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    tuangalie hata bidii huko vyuoni wanasoma kwa bidii?
     
  18. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #18
    Jul 26, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,468
    Likes Received: 2,673
    Trophy Points: 280
    Mpigamsuli,karibia Maktaba kuu ya UDSM ujiridhishe..
     
  19. Wi-Fi

    Wi-Fi JF-Expert Member

    #19
    Jul 26, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,827
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    mpigamsuli kuna mtu aliomba upigwe ban, vipi ukupata ka-request kutoka kwa mods??? :yawn:
     
  20. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #20
    Jul 26, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    vuat-nkuvute,nije maktaba kuu ya udsm? nijiridhishe kama mabint wanapiga msuli au la! labda wapo maktab wanasoma udaku?
     
Loading...