Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sheria ndani ya dini ya Kikristo (Mahakama)

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Mwiba, Jul 18, 2012.

  1. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #1
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Naulizia tu ,je ndani ya dini ya kikristo zimo sheria ,mfano sheria za kumhukumu mwizi endapo atakamatwa,sheria za mwanamke iwapo atazini au ataonekana sio bikira siku ya mwanzo ya kukutana na mumewe ikiwa hajawahipo kuolewa,sheria za mavazi kwa wanawake na hata waume ,sheria zinazohusiana na urithi.kama zipo mnaweza kuziorodhesha mbili tatu hapa,ili tupate muongozo au ufunuo.Na je hapa duniani ipo mahakama yeyote ya kikiristo.

    Naona kuna msukumo wa kujadili kisiasa ndani maamuzi ya dini ya kiislamu kutaka iwepo mahakama ya kadhi ,je na wenzetu ndugu zetu wa karibu kabisa wa dini ya kikristu ,nao iwapo wanazo sheria wanaweza kuanzisha mahakama ambayo itaweza kushughulikia misingi ya sheria za dini yao.
    Naomba kuwakilisha hoja na natanguliza samahani ikiwa itaonekana nimemgusa mtu.
     
  2. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #2
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kadhi courts are special for brain dead idiot religion.
     
  3. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #3
    Jul 18, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Hawana utaratibu wa kuingilia uhuru wa waumini wake kanisa halina mahakama hiyo ni kazi ya serikali
     
  4. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #4
    Jul 18, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    kuna amri za mungu na za kanisa. anaezikiuka anakwenda kuungama kwa padri. pia kuna 'canon laws' lakini hakuna mfumo wa kimahakama.
     
  5. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #5
    Jul 18, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nime google nikakumbana nazo ntaziweka kidogo-kidogo ili zifahamike au zifafanuliwe na wajuzi:

    Don't let cattle graze with other kinds of Cattle (Leviticus 19:19)
     
  6. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #6
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Msingi wa sheria za nchi za mgaharibi,
    ni biblia.
    Kuna mambo mengi yaliyo ongezwa,
    kutokana na maendeleo ya Science na Teknolojia,

    Elimu aliyo itoa Yesu hatujaitumia hata robo,
    tukiwa na dispute tunakwenda kwa Kaisari,
    Mahakama za kikristo za nini?

    Tunampa Kaisari vilivyo vyake na Mungu tunampa vilivyo vyake.
     
  7. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #7
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Nia yangu si kukusaidia wewe kuonyesha tabia na malezi yako hapa, suali lipo wazi na wala hakuna dini nilioitukana au kuita wajinga ,hivyo kuwa mstaarabu ,ungeliweza kujibu kirahisi sana kama huna unalolifahamu ndani yake ,tatizo inaonyesha ni wale wacheza hakunaga ,huna elimu inayoweza kukusaidia ,basi upo upo tu.samahani sana .
     
  8. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #8
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Ungetumia bible ya kiswahili iliyopo onlene ningefarijika sana.
     
  9. L

    Liky Senior Member

    #9
    Jul 18, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 175
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mwenye ruhusa ya kumhukumu mwanadamu ni Mwenyez MUNGU pekee,kwanini utake kumhukumu mtu kwa uzinzi wake mwenyewe.mwachie yeye na Mungu wake maana hakuna aliyekamilika
     
  10. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #10
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,746
    Likes Received: 4,604
    Trophy Points: 280
    Mwiba mambo ya dini peleka jukwaa la dini, mods please hii thread wapelekeeni wapenda dini zao kwenye jukwaa lao la dini.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. m

    markj JF-Expert Member

    #11
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 1,485
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    wewe sio mpungati bali ni mpungwati!
     
  12. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #12
    Jul 18, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ngoja niitafute.
     
  13. Kertel

    Kertel JF-Expert Member

    #13
    Jul 18, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 1,963
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Na asie na dhambi awe wa kwanza kumtupia jiwe.....
     
  14. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #14
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Kaisari ni nani ? Hili jina nimekuwa nikilisia sana ,,vya kaisari tumuachie kaisari ,something like that ,ila chimbuko lake bado sijalijua .

    unasema sheria zipo nyingi sana au elimu aliioitoa Yesu haijatumiwa hata robo,unajua sijaona hizo sheria ndio nikaulizia ,na sikutaka kujua zote bali hizo au kwa hayo mambo niliyoyaainisha hapo mwanzo ,kuwepo kwa sheria ni kwa ajili ya kutumika katika maamuzi ,kuna wale wanaokwenda kutubia kanisani ,ambapo niliona katika filamu juzi inayoonyweshwa ITV..The woman with a steel heart kama sikosei hilo jina na hili la mkenya wa Ulimboka, bila ya shaka ni sheria ndio inatumika kumkubali anaetubu.

    Ila mambo niliyoyahitaji nilikuwa na hamu nayo kuyajua.
     
  15. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #15
    Jul 18, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kazi kwelikweli...Ndiyo maana wengine tunasema hata kama ni Dini basi mjaribu kwenda na wakati. Kuna sehemu imeandikwa na mwanaume naye lazima awe bikira au ni wanawake tu? Mbona wanawake wanakandamizwa sana kwenye mfumo wenu? Hebu niambie, utajuaje mwanamke ni bikira mara ya kwanza ukifinya naye tendo la ndoa? Najua utasema ni lazima anatoke damu kidogo anapopoteza ubikra wake. Lakini ubikira maana yake ni mara ya kwanza kuanza kufanya kile kitendo. Wasichana wengine wanapoteza ubikira hata kwenye michezo na wengine wamezaliwa bila hata ya kuwa na hymen.
    Lijitu linaweza kuoa halafu likampa talaka mke wake mpya kwa sababu siyo bikira kumbe ni bikira kweli.
    Hii kitu imewafanya dada zenu wengi kufanya tendo la ndoa kinyume na maumbile kuilinda hiyo bikira.
    Badilikeni bana!
     
  16. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #16
    Jul 18, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mambo ya Walawi 19:19
    Mtazishika amri zangu. Usiwaache wanyama wako wa mfugo wakazaana kwa namna mbalimbali; usipande shamba lako mbegu za namna mbili pamoja; wala usivae mwilini mwako nguo ya namna mbili zilizochanganywa pamoja.
     
  17. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #17
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    mkuu naona unatuwacha ! Nani atupiwe jiwe kwa kosa gani ? Usione shida kumwaga ukweli ni dhahiri kuwa unajua mengi lakini unabania.
     
  18. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #18
    Jul 18, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mambo ya Walawi 19:27
    Msinyoe denge pembe za vichwani, wala msiharibu pembe za ndevu zenu.
     
  19. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #19
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    God wanted Israelite to maintain the best breed of animals they had.
    My be because from the breed they were get more milk an meat.
    crossing with the breed they dont know might have degenerated the best breeds of their animals.
    Hapa si mahali pake thought.

     
  20. M

    Mmwaminifu JF-Expert Member

    #20
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 1,055
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mkuu Zomba habari za kuamka? Samahani unaweza kunifafanulia maana ya huo msitari uliokuja nao?
     
Loading...