Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

sheria inasemaje kuhusu wafanyakazi wa ardhi wanaojipimia ardhi kinyume cha sheria?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Rich Dad, Jul 11, 2011.

  1. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #1
    Jul 11, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Sisemi kwamba mfanyakazi wa ardhi hatakiwi kumiliki ardhi. Ninazunumzia tabia ya baadhi yao kujimilikisha ardhi kinyume na taratibu kutokana na kwamba wao wanakuwa na advantage ya kupata information sahihi mapema zaidi juu ya miradi mbalimbali.
    Na kinachofanyika ni wao kuwahi eneo husika mapema zaidi, na kuwashawishi wananchi wawauzie ardhi kwa bei sawa na bure ( at a give away price). Baada ya hapo vikipimwa wanauza kwa bei ya juu sana. Na utakuta kuna mtu mmoja anamiliki viwanja hata zaidi ya ishirini.
    Je, sheria inasemaje?
     
  2. G

    GECHA Member

    #2
    Dec 31, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nenda katoe maoni kwenye Katiba Mpya. We unadhani wao wawe wapangaji tu hadi lini? Mimi sio mfanyakazi wa ardhi lakini ebu angalia twiga anauzwa mzimamzima (sijui aliingiaje kwenye ndege), madini yanasafirishwa ndani ya mchanga, fedha zinaibwa na zimefichwa nje halafu wanasema 'mwenyewe' hajulikani, n.k wewe unazungumzia habari ya kiwanja labda tena cha kimara, mbezi luis, pugu, mbagala au kongowe. Fikiria zaidi!!!!! Na hivyo vya Kariakoo, city centre, upanga, mikocheni, oysterbay, masaki, Jangwani beach n.k. ni vya wafanyakazi wa ardhi?
     
  3. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #3
    Dec 31, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,500
    Likes Received: 3,634
    Trophy Points: 280
    Hivyooeeeeee!!

    Aisee i need a friend anayefanya kazi Ardhi mara hii hii.....:glasses-nerdy:
     
Loading...