Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

SHeria inasemaje kuhusu kukojolea kitabu cha dini?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by emalau, Oct 15, 2012.

  1. e

    emalau JF-Expert Member

    #1
    Oct 15, 2012
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 964
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 45
    Wanajanvi jana asubuhi nilikuwa nikifuatilia matangazo ya Channel 10, nikamuona bwana mkubwa wa nchi akiwapa pole wakiristu ambao makanisa yao yamechomwa moto na kuporwa, Moja ya vitu alivyosema ni kwamba kukojolea kitabu cha dini ni kosa. Ingawa nakubaliana naye kuwa kwa utamaduni tulioujenga wa kuheshimiana na kosa lakini nikajiuliza sheria inasemaje kuhusu hili au iko kimya? Ndo maana nikalitupa hapa janvini waliobobea katika sheria watupe ushauri.

    Nawakilisha.
     
  2. WA MAMNDENII

    WA MAMNDENII JF-Expert Member

    #2
    Oct 15, 2012
    Joined: Jun 5, 2010
    Messages: 274
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    wadau wa sheria msaidieni muungwana au kimya ndo tuseme sheria nayo ipo kimya kuhusu hilo swala?
     
  3. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #3
    Oct 15, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hapa tunatumia Sheria au sharia?
     
  4. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #4
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,764
    Likes Received: 1,874
    Trophy Points: 280
    Amesema SHeria........ndio maana majibu hakuna
     
  5. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #5
    Oct 15, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hilo lilikuwa swali la nyongeza mkuu!
     
  6. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #6
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,764
    Likes Received: 1,874
    Trophy Points: 280
    SHeria ≠ Sharia and is ≠ to Sheria

    :eyebrows::eyebrows::lol::lol:
     
  7. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #7
    Oct 15, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Adhabu ni viboko kumia na viwili .....
     
  8. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #8
    Oct 15, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kakojolee kitabu cha imani za watu mbele yao halafu utajuwa sheria na hukumu yake.
     
  9. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #9
    Oct 15, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Akawaonyeshe watoto wenziwe shule na ikawefundisho kwa waoto watukutu kama yeye.
     
  10. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #10
    Oct 15, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mkuu si ujibu sharia inasemaje!?
     
  11. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #11
    Oct 15, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    umeleta hoja nzito japo wengi tunaweza kuichukulia kirahisi mkuu.
    nafikiri kuna vitu viwili: sheria na kanuni. Kuna mambo ambayo kulingana na mfumo wa maisha yetu haya baadhi ya vitu vinakuja 'automatically' lakini sio kwamba ni sheria. Mfano wote tumezoea kuwa ukitokea masiba jirani unalazimika kushiriki lakini sio lazima. Au tumezoea (wengi wetu) kuwa kazi zinaanza saa mbili asubuhi na kumalizika saa kumi jioni lakini inaweza kuwa tofauti na maeneo mengine ya dunia ambapo nao wana kanuni zao za maisha. Hizi ndizo zuinazaa kanuni ya kuheshimu dini na imani za wengine.
    Kitu cha muhimu katika dini ni kuwa mahusianao ya Mungu na Binadamu yako moja kwa moja wala hayapaswi kupitia kwenye kundi au watu fulani ndio yakufikie kama muumini, muhimu ni kusoma Kitabu Kitakatifu alafu anaamua atekeleza vipi zile sheria na ndio maana waumini wa imani moja wanatofautiana katika utekelezaji wa sheria za kiroho. Ikitokea mtu akapiga msitari kuwa kila muumini awe au asishuke (bottom line) 'kiasi fulani cha imani' hapo ni kuingilia kazi ya Mungu.

    Kulingana na hoja hii ni bora tukaachana na mambo ya sheria (maana nadhani haiko wazi sana) na kufuata sheria za Vitabu Vitakatifu amabapo vinampa muumini uhuru wa kuviheshimu au kutoviheshimu (it has been left to the individual to decide) na ndio maana kuna mamilioni ya binadamu hawana dini.
    Mfano huyo mtoto aliyekojolea Msahafu baada ya kujifunza kutokana na makosa ikitokea kesho akawa muumini safi hata kuwazidi hwa wanaomshambulia itakuwaje??? ...ukichukulia kwamba bila kubishana na mwenzake haya yasingetokea.
    Vitabu Vitakatifu vyote vina Ujumbe wa Mungu lakini staili inayotumika kuuwakilisha kwa mhusika ndio inamfanya aukubali au aukatae: jiulize kwa nini wewe ni Muislamu na sio Mkiristo; kwanini ni Mbudha na sio Mkatoriki; ni kwa nini ni mpagani na wakati makanisa, misikiti, mahekalu nk yako wazi??
     
  12. JUST

    JUST JF-Expert Member

    #12
    Oct 15, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 554
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    mimi ninaibandua sheria husika na kuibandika

    ni kifungu cha 125 cha Kanunu ya Adhabu cap 16

    " Any person who destroys, damages or defiles any place of worship or any object which is held sacred by any class of persons with any intention of insulting the religion of any class of persons or with the knowledge that any class of persons is likely to consider such destruction, damage or defilement as an insult to their religion is gulity of an offence"

    wenye lugha zao watafsiri kwa faida ya wote
     
  13. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #13
    Oct 15, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    heshima yangu kwa jf inazidi kuongezeka kwa mambo kama haya.
    kwa maana hiyo aliyekojolea msaafu ametenda kosa lakini na waliovunja makanisa na magari wana mashitaka ya kujibu pia lakini tofauti ni kuwa mmoja ana miaka 12 lakini wengine ni >18. Sasa napata picha

     
  14. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #14
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Na wale waganga wa kienyeji wanaotumia msaafu kuganga njaa??
     
  15. betlehem

    betlehem JF-Expert Member

    #15
    Oct 15, 2012
    Joined: May 9, 2012
    Messages: 5,989
    Likes Received: 386
    Trophy Points: 180
    Itabidi itumike sherie inayoshughulika na kudhibiti masuala ya kudhalilisha mtu mwengine.kutukana mtu mwengine au kufanya uchochezi unaohatarisha amani ya taifa.lakini ikithibitika kama muhusika ni mtoto atatakiwa achapwe viboko 10 kila siku kwa muda wa wiki 2;yaani vitano asubuhi na vitano jioni kwa muda wa wiki moja.
     
  16. j

    joel amani Senior Member

    #16
    Oct 15, 2012
    Joined: Nov 22, 2011
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa hatuelewi yupi aliyekosea zaidi mtoto aliyekojelea kitabu kitakatifu au wakubwa wenye kujua sheria na wakabomoa makanisa?
     
  17. Nipisheni

    Nipisheni Member

    #17
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 15, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    The matter before me is very complicated since the owner of this land has pronounced that this this is a felony offence.How?
     
  18. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #18
    Oct 15, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,872
    Likes Received: 5,274
    Trophy Points: 280
    Aliye fanya hivyo ame fanya kosa kisheria kwani katiba na sheria zi na tambua uwepo wa dini na uhuru wa kuabudu bila kuingiliwa.

    Kila mtu yuko huru kuabudu, kwa hiyo inapo tokea mtua ana kashfu au kufanya kitu kibaya juu ya dini ya mwenzie sheria ina fata mkondo.

    Kwa huyo ilio fanya hichi kitendo kwanza tutambue ni minor kwa hiyo ata pewa adhabu kulingana na umri wake na pia kuna jela za watoto;pia viboko!

    Lakini hii ni defamation

     
  19. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #19
    Oct 15, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,712
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Tujuzeni Kur'ani inasemaje kuhusu mtu asiye Mwislaamu ama asiye na udhu kupokea/kupewa kitabu kitakatifu?
     
  20. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #20
    Oct 15, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    :deadhorse::deadhorse::deadhorse::deadhorse::deadhorse::deadhorse::deadhorse::deadhorse::deadhorse::deadhorse::deadhorse:
     
Loading...