Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sheria inasemaje kuhusu kosa la kupiga.

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Zabron Erasto, Aug 22, 2011.

  1. Z

    Zabron Erasto Member

    #1
    Aug 22, 2011
    Joined: May 29, 2011
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanajamii rafiki yangu tuko nae kazini ameshitakiwa na mkewe kwa kosa la kupiga na kumjeruhi jino, jino limelegea. Yuko nje kwa dhamana. Je sheria inasemaje kuhusu adhabu ya mtuhumiwa. Ni kifungo cha muda gani ama faini kiasi gani? Je ni zipi haki za aliyejeruhiwa anazopaswa kulipwa? Je mshitakiwa anaweza kuepuka adhabu ya kifungo kwa kigezo cha mfanyakazi? Natanguliza shukurani.
     
  2. Kibukuasili

    Kibukuasili JF-Expert Member

    #2
    Aug 22, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 855
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mkurya?
     
  3. the havenot

    the havenot Member

    #3
    Aug 23, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Kumpiga mkeo au mtu yeyote ni kosa la jinai.upon being proved beyond reasonable doubt,can attract fine or imprisonment or both.kuwa mfanyakaz isnt a defence.though can be used as mitigatn factor
     
  4. Z

    Zabron Erasto Member

    #4
    Aug 24, 2011
    Joined: May 29, 2011
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    If imprisonment for how long. and what will be the effect of his contract.[Government contract]
     
  5. MwanaCBE

    MwanaCBE JF-Expert Member

    #5
    Aug 24, 2011
    Joined: Sep 23, 2009
    Messages: 1,612
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Ungekuwa mkweli kwa kusema ni wewe umempiga mkeo hadi kumng'oa jino ungepata msaada haraka. Mwanaume katili wewe!!!
     
  6. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #6
    Aug 24, 2011
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kweli huyu labda ni wewe mbona unataka jua haraka haraka?

    Ukiulizia polisi watamwambia au kama ana lawyer wake.
     
  7. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #7
    Aug 25, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,997
    Trophy Points: 280
    that is a buttery.................lakini matatizo ka haya huwa yanaishia kwenye tribunal tu huyo mkeo nae mpana
     
  8. Z

    Zabron Erasto Member

    #8
    Aug 25, 2011
    Joined: May 29, 2011
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi ningesema tu .Mwana CBE. bado natafuta mchumba ndani na nje ya forum. nahofia kumpoteza rafiki kipenzi.
     
  9. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #9
    Aug 25, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mshikaji wako noma....yaani mtoto wa kike kampelekea 'kerub' ya uso?! Yaani mkeo akikuhudhi saaaana akastahili kupiga, unamchapa vikofi vya 'masaburi' tu, baasi!
     
  10. H

    Hute JF-Expert Member

    #10
    Aug 27, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,499
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    anaweza kufungwa kifingo kama cha miaka si zaidi ya saba. grievous bodily harm, angalia penal code utaona vizuri. however, kwasababu ya ni wanandoa, namshauri apeleke kwa maprosecutor ombi la kuomba kufuta kesi kwa sababu kuwa ameshapatana na mumewe na labda kwa minajiri ya watoto ili wasiathirike anaomba kesi ifutwe ili mumewe arudi home kulea watoto.kesi inaweza kufutwa kwa minajili kama hiyo. si shauru wanandoa wawe wanapelekana mahakamani na kwenda kutoa ushaidi ili mumewe au mkewe afungwe, watoto je? utalea peke yako? na ukifanya mchezo atafungwa kweli. kuhusu huyo aliyesema anaweza kupewa fine, labda kama atakuwa mahakama ya mwanzo ambako mimi penal code yao au mweneno wao ma mashitaka huwa siufuatilii sana, hapo hamna altenative ya fine, ni kifungu tu.
     
Loading...