Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sheria inasemaje kuhusu kesi ya madai?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Ruhazwe JR, Aug 16, 2011.

  1. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #1
    Aug 16, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Ndugu zangu wana jamii forums ninaomba kufahamishwa juu ya kesi za madai kuanzia procedure za kufungua kes.ninadaiwa milion 3 ambazo niliazimwa na rafiki yangu wa karibu,wakti tunakopeshana tulienda kuandikiana kwa wakili wa kujitegemea,tulipofka pale wakili alidai hata kama tunapeana kindugu lazima tuweke kiwango cha riba endapo siku itazidi kwa siku ya marejesho.badaye mambo yakaeniendea vibaya ambapo hadi sasa sijaweza kurejesha mkopo na nipo namuuguza mke wangu ambaye anamtoto wa miez tisa.napigiwa simu na mtu ambaye simjui anadai yeye ni ndugu wa anaye nidai ananitafuta akiwa na RB ya kunikamata.naomb kujua haki zangu ni zp ingawaje nadaiwa ktk hl.nielimishen sina ufahamu wowote juu ya elimu ya sheria na nifanye nin maana nipo mbali na natafutwa kwa RB ukizingatia itakua ni mara ya kwanza kwenda pors na mahakam
     
  2. B

    Bongemzito Senior Member

    #2
    Aug 17, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ukishashitakiwa kwa kuwa tayari unao mkataba wa kimaandishi na ambao umepitishwa na mwanasheria hapo huna ujanja lazima utiwe hatiani na masharti utayopewa na mahakama utatakiwa udiclare pato lako ili uweze kulipa kwa awamu mpaka umalize deni la watu.....
     
  3. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #3
    Aug 17, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
     
  4. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #4
    Aug 17, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Nashukuru kaka,je watazingatia sana uwiano wa den na kipato?mfan naweza kupata lak2 kwa mwezi watanikadiliaje
     
  5. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #5
    Aug 17, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,153
    Likes Received: 16,125
    Trophy Points: 280
    The standard of proof is different. All you need is the preponderance of the evidence.
     
  6. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #6
    Aug 17, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    Ruhazwe, kwanza kudaiwa sio kosa la jinai bali la madai hivyo hiyo RB isikutishe wala huwezi kutiwa ndani.

    Aliyekushitaki atakuwa amekusingizia kesi ya wizi wa kuaminiwa lakini kama ni kudaiwa tuu sio kosa la kufunguliwa RB as if wewe ni mhalifu.

    Dawa ya deni ni kulipa tuu, nakushauri kuwa mkweli kwa mdai wako mwambie your situation ya sasa na mpe commitment kuwa una nia ya dhati ya kulipa deni lake.

    Kwa vile deni ni la muda mrefu, hivyo riba itakuwa imeliongeza mara dufu, kwanza lipa ile principal halafu omba waiver kwenye riba ili aipunguze to a reasonable ammount ambayo unajua utamudu kulipa.

    Inawezekana ni wewe ndio umemfikisha mdai wako hapo alipofika kwa kutokuwa mkweli na longo longo nyingi.

    Just feel good wala usijisikie vibaya kudaiwa. Hata hao matajiri unaowajua wewe, wana madeni lukuki.
     
  7. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #7
    Aug 17, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
     
  8. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #8
    Aug 17, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    pasco nashukuru sana kwa mchango wako,unanipa moyo,na kujiona si mpweke.nashukuru na kama una yakunijaza tena na zaidi am waiting for
     
  9. Quinty

    Quinty JF-Expert Member

    #9
    Aug 18, 2011
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama alivyosema Pasco kesi ya madai haihusiani na RB ya polisi. Itakuwa huyi ndugu yako ametoa taarifa za wizi au utapeli. Kama unavyosikiaga msemo wa mtaani kwamba mdaiwa hafungwi...huu msemo unaukweli 80%. Kisheria kinachotakiwa kufanyika ni huyo mdai wako kukuandikia hati ya nia ya kukushtaki kwa kushindwa kulipa deni ndani ya muda mliokubaliana kimkataba na baada ya muda atakao ainisha kwenye hati tajwa. Mara nyingi huwa ni siku 14 au 30 au yaweza kuwa zaidi. Ndani ya huo muda uliotajwa kwenye hati ya nia ya kukushtaki waweza ijibu kwa kumuomba akuongeze muda au waweza kupinga deni ama riba au waweza kukaa kimya. Muda ukiisha mdai wako atakupeleka mahakamani na utapata hati ya kuitwa mahakamani (summons) na nakala ya hati ya mashtaka (plaint), Hapo una siku 21 za kujibu kama wataka au waweza kaa kimya ukisubiri siku ya kusikiliza kesi kufika na kesi kuanza kusikilizwa. Mkataba mlioandikishana kwa wakili utakuwa ushahidi kwamba kweli alikukopesha pesa ambazo ulitakiwa kulipa ndani ya muda fulani. Kesi ikiisha na ikaonekana umeshindwa kesi basi hukumu itakuwa ulipe deni na gharama za usumbufu (kama zipo). Baada ya muda kupita na ukishindwa kulipa deni ataomba kukaza hukumu na kukamata baadhi ya mali zako, au kuomba fungwe mieze sita.
    Pole kwa matatizo ila ni ya kawaida na yasikutie hofu ni vitisho tu. NB Polisi wakija na RB waambie hakuna kosa la jinai ila ni madai na awana haki ya kukukamata. Cha muhimu uwe na nakala ya mkataba mlioingia ili kuwashawishi polisi
     
  10. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #10
    Aug 18, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
     
  11. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Do!Quinty unatisha mkubwa,nashukuru kwa maelezo yako ya kina.je endapo atakua ameripot tofauti kama vile wizi/utapeli nitatumia njia gani kukanusha?

    Nashukuru sana na ntazidi kuwafahamisha zaidi
     
  12. E

    Emanuel Mwasote Member

    #12
    Nov 8, 2015
    Joined: Sep 2, 2013
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    da, wadau mko juu. naomba msaada pia
    kuna jamaa nlifanya naye kazi, nikamkabidhi aendeshe Bajaji,ndani ya wiki akaondoka na 40000, na tairi sh 80000 na spanner 20000. yangu 2014 October, namdai kiheshma hanielewi.
    sheria inasemaje?
     
  13. daud donasian

    daud donasian Member

    #13
    Nov 8, 2015
    Joined: Nov 6, 2015
    Messages: 79
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 25
    Angalia mahakama isifikie kupiga mnada mali zako,
     
  14. dolevaby

    dolevaby JF-Expert Member

    #14
    Nov 12, 2015
    Joined: Aug 25, 2013
    Messages: 6,333
    Likes Received: 1,870
    Trophy Points: 280
    Nimegundua jambo watanzania ni waoga na tunadhuliwa haki zetu kwa kutojua SHERIA ...ndg mleta mada sijui mpaka leo mmefikia wapi manake uzi huu ni wamiaka mingi.....MTU anaekudai lkn anajifanya kujua kukupeleka Polis kwa utapeli manake hiyo ni Jinai banana nae Mahakamani....utamtupa kwesi ya utapeli then unampandisha yy Mahakamani kukufungulia KESI ya Uongo ikibidi unamtajia Fidia kubwa Kumfilisi ili akili imkae sawa kitu ambacho watu wengi hawajui...Polis hawafungui KESI za madai ukienda pale sanasana wakikuona hujielewi wanakwambia wamBakie kesi mdai wako wakiamini wee utawapoza Hela...ikiwa wanajua wee utashindwa Mahakamani lkn wameshakula kwako
     
Loading...