Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sheria inasemaje kuhusu haya?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Paul S.S, Jan 13, 2011.

  1. P

    Paul S.S Verified User

    #1
    Jan 13, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Ni matumaini yangu kuwa nimelileta hili swala huku nikiamini ntapata ufafanuzi wa kisheria kuhusu utata uliojiri Arusha na kupelekea kutokea fujo zilizosababisha vifo.

    Kwanza, naomba kueleweshwa juu ya uhalali wa diwani Chitanda, je sheria na taratibu zinasemaje kuhusu madiwani wa viti maalum?, mbona akina owenyo walipigia hai?

    Pili, je sheria zinasemaje iwapo wajumbe wengine watasusia uchaguzi wa halmashauri, hapa namaanisha ni idadi gani inaruhusiwa kuendelea na uchaguzi hata kama wengine hawapo?.

    Tatu, je nihalali polisi kuzuia mkutano au maandamano kisheria iwapo kutokana na vigezo vyao wataona kunahitaji la kufanya hivyo?

    Nne, je ni halali kiongozi wa kisiasa kuamrisha wafuasi wake kwenda kituoni kuwachukua waliokamatwa?.

    Ninaomba tafadhali tulijadili kisheria zaidi na si kisiasa kama linavyo jadiliwa ktk majukwaa ya siasa. naamini hii iatatusaidia wengi kujua sababu ya mkasa mzima uliojiri.
    Nawasilisha
     
  2. M

    Mayu JF-Expert Member

    #2
    Jan 13, 2011
    Joined: May 11, 2010
    Messages: 592
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Kwa swali lako la kwanza huyu apa msajili wa vyama vya siasa na ufafanuzi wa kisheria, namnukuu.

Anasema ufafanuzi walioupata juu ya uhalali wa wabunge hao wa viti maalum waliokuwa wakilalamikiwa na vyama vyote viwili ni kwamba, sheria inawatambua wabunge kama madiwani wa sehemu wanazotoka na inaendelea kufafanua chama kinachowakilishwa na mbunge wa viti maalum, kitakuwa na haki ya kumpangia kazi sehemu yoyote isipokuwa hataruhusiwa kufanya kazi katika eneo lingine.
    

     
  3. P

    Paul S.S Verified User

    #3
    Jan 13, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Nashukuru kwa jitihada zako, ingawa naona kama bado sijashiba na jibu hilo
     
Loading...