Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sheria hizi!!! Ukiua unaachiwa

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Aloysius, Jul 21, 2011.

  1. Aloysius

    Aloysius Member

    #1
    Jul 21, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 83
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuna kitu tukiita defence; sio kila anye Ua uadhibiwa; tunaangalia makusudi, je umekusudia au la! zifuatazo ni utetezi unaoweza kukuacha huru nakuacha watu wakisingizia rushwa:

    1. Provocation (kutiwa hasira na aliyedhuriwa. 2. Mistake (kukosea mfano kukosea kufyatua risasi mtu ambaye akupaswa kwa kutokujua) 3. Insanity (wazimu wa muda) 3. Self and property defense (kujiami au kuami mali).
     
  2. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #2
    Jul 21, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Usidanganye raia na watu wasiojua sheria, defence hizo ulizozitaja pamoja na nyingine hazimfanyi mtu aliyeua kuachiwa huru kama unavyotaka watu waamini bali effect yake ni kupunguza ukali wa kosa toka kuua kwa kukusudia ( murder) to a lesser offence of Kuua bila kukusudia
    ( manslaughter).
     
  3. Mau

    Mau Senior Member

    #3
    Jul 22, 2011
    Joined: Apr 8, 2009
    Messages: 176
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwa kuongezea Mwanzilishi wa thread hii amesema (uwazimu wa muda) ni vyema angetumia neno Uwazimu, manake wengine wanaweza wakaelewa kuwa defence hii inaaply kwa wale wa uwazimu wa muda tuu (temporal insanity) hata vichaa wa muda mrefu inaweza ikatumika kuwapunguzia makali ya kosa.
     
  4. Aloysius

    Aloysius Member

    #4
    Jul 28, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 83
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Fanya tafiti, utagandua kuwa manslaughter inaweza kumuacha mtu huru mpaka kumfunga maisha. Haujakosea hata hivo kuatahadharisha hao uliowaita "hawajui Sheria".
     
  5. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #5
    Jul 28, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Defence yoyote ya murder haiwezi kumfanya mtu awe huru sana sana itapunguza adhabu toka kunyongwa hadi kifungo na nikisema kifungo kutok kifungo cha maisha mpaka kifungo cha masaa.

    Kuacha huru kabisa haiwezekani, conditional discharge au absolute discharge ianwezekena.

    Soma Vizuri
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Jul 28, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,215
    Trophy Points: 280
    Pia, kwenye manslaughter kuna voluntary manslaughter na involutary manslaughter na zote hizi zina adhabu tofauti tofauti.
     
  7. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #7
    Jul 28, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,642
    Likes Received: 3,357
    Trophy Points: 280
    Nadhani pa kuanzia ni kuthibitisha kuwa haya yametokea:
    1. Mens Rea
    2. Actus Reus
    Ukisha thibitisha kuwa hayo yametokea/hayakutokea , then hapo unaanza ujanja wa kucheza na maneno- Uanasheria ni elimu ya kupingana na haki!!!!!!!!!!!!!!!
     
  8. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #8
    Jul 28, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,507
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160


    Hapo pekundu - nimeachwa kwenye mataa - nisaidie kwa kutumia lugha rahisi.

    Hapo pa blue iwapo ni kweli - sijui nimshauri kijana wangu anayetaka kusomea sheria aachane nayo!
     
  9. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #9
    Jul 28, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,642
    Likes Received: 3,357
    Trophy Points: 280
    Aloysius saidia hapo pekundu.
    Mwache kijana asome sheria. Shaaban Robert alisema hivyo katika kitabu chake kimoja-(nadhani ni kile cha maisha yangu na baada ya miaka 50?????-sina uhakika)
     
  10. Aloysius

    Aloysius Member

    #10
    Aug 1, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 83
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi mumesahau kesi ya yule kijana hapo Kisutu yuko wapi sasa. Uelewa wangu ni kuwa anaweza kushikiliwa kama akiprove hizo defense vema kwa kumlinda yeye na sio adhabu, kama anaweza kuepusha kudhuriwa atakuwa huru.
     
Loading...