Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sherehe za Mei Mosi Tanga, JK mgeni rasmi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lion's Claws, May 1, 2012.

  1. L

    Lion's Claws Member

    #1
    May 1, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Leo ni siku ya wafanyakazi duniani. JK atazungumza na wafanyakazi kupitia sherehe za mei mosi. Atakuwa na jipya la kuwaambia wafanyakazi maana amekuwa hatekelezi ahadi zake?

    Amesahau alipowaambia wafanyakazi akili zao wachanganye na za mbayuwayu wakati wa mgomo wao na kuwaambi wagome hata miaka minane kamwe hawataongezewa mishahara?

    Leo mshahara uko palepale wakati mfumko wa bei ni mkubwa na wafanyakazi wanakatwa kodi kubwa kuliko hat wafanyabiashara.
     
  2. Lyceum

    Lyceum JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2012
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 733
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    Wafanyakazi wana maisha magumu sana. Si ajabu kuwa hadi leo tarehe 1 wapo ambao hawajapata mishahara. Mei 1 ya tz ni hadaa kwa wafanyakazi. Uliza wafanyakazi wa udom
     
  3. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #3
    May 1, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hey,
    Nimekuwa nafanya analysis
    Thamani ya mfanyakazi wa umma imeahuka kwa mshahara kiduchu.
    Ndio maaana ufisadi umeongezeka.... Mtu akipata kazi ni kufikiria jinsi ya kuiba....

    Nilienda kijijini kwangu, afisa mtendaji anapokea rushwa kama hana akili mzuri

    Wafanyabiasha menoooo njeeeeee
    Wanapiga faida kama kawa, kodi hawalipi ama ni kidogo!! Biashara za magendo ni kibao, tena wanashirikiana na viongozi wa siasa!!!

    Mfanyabiashara wa ana capital milioni 20 kodi kwa mwaka analipa elfu 90
    Mfanyakazi mshahara laki tatu kodi kwa mwezi 15,000/=

    Nchi ovyoooooo

    Poleni wafanyakazi hasa walimuuuuuuuu
     
  4. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #4
    May 1, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hivi sherehe zinafanyika wapiiiiii?????
     
  5. S

    STIDE JF-Expert Member

    #5
    May 1, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Yaan utashanga ataongea ugoro wake huo na wake (cuf) zake watashangilia!!

    Mimi nashindwa kuelewa sijui Tz inatumia mfumo gani wa utawala yaani serikali ime-fail kila nyanja! Hivi Kikwete leo utasimama jukwaani kuwaeleza nini wafanyakazi wa Tanzania kwa jinsi unavowanyonga!? Mfumko wa bei, ujira mdogo, kodi kubwa na mazingira mabovu ya kazi?

    Yeye utamuona akitabasamu tu as if nchi iko salama! Ajira hakuna kwa vijana bado mmeanza kutuchinja kama ng'ombe! Hivi Kikwete aliingia Ikulu kufanya lipi!!??

    Kikwete nchi huiwezi STEPDOWN!!
     
  6. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #6
    May 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Atasema amepandisha kwa % kadhaa
     
  7. M

    Malolella JF-Expert Member

    #7
    May 1, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 368
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Naomba kufahamu mfanyakazi anapaswa kutozwa kodi asilimia ngapi ya mshahara wake? Nimeongea hivyo kwani capitalist mmoja kaniajiri na ananikata kodi %14. Basic yangu ni 550000 so nakatwa 77500. Je ni sahihi?
     
  8. Lyceum

    Lyceum JF-Expert Member

    #8
    May 1, 2012
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 733
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    Mkuu sidhani kama ni sherehe. Ni hadaa tupu. Udom hadi leo hawajapata mshahara. Ni hadaa, na hizo hadaa zinafanyika Tanga
     
  9. Arvin sloane

    Arvin sloane JF-Expert Member

    #9
    May 1, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    kodi kubwa sana tunakatwa inabidi serikali ipunguze kodi ni mzigo kwa mfanya kazi wa serikali watafute vyanzo vingine vya mapato kwa mfano wanaopangisha hawatoi kodi kabisa, wafanya biashara wengi wana kwepa kodi kwa nn wasiwabane wakwepa kodi waongeze mapato kuliko kumpora mfanya kazi kamshahara kake wakati hata hakatoshi.
     
  10. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #10
    May 1, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Kauli mbiu ya Mei Mosi mwaka huu "Mishahara duni, kodi kubwa na mfumko mkubwa wa bei ni pigo kwa wafanyakazi" Maadhimisho kitaifa yanafanyika jijini Tanga na mgeni rasmi atakuwa Rais Jakaya Kikwete.
     
  11. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #11
    May 1, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Kila siku ni Jei Ef Day.. Enjoy mamii...
     
  12. fige

    fige JF-Expert Member

    #12
    May 1, 2012
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 377
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pamoja na kodi kubwa lililo kubwa kuliko yote ni tofauti kubwa ya mishahara.

    Tutaongea kila neno kuhusu vipato lakini kama kuna wachache wanayamudu maisha kwa unono wa vipato vyao ni kazi bure.
    Pili ni faraja ya watu wachache waipatayo kwa njia mbadala isiyo rasmi iitwayo UFISADI.

    Wafanyakazi wengi huridhika kupitia ka udhalimu hako.Wengi hata wanapoomba kazi hawaulizi mshahara huuliza mianya ya rushwa.

    Tatu,tupiganie kuimarisha uchumi na thamani ya fedha yetu kwa kudhibiti raslimali zetu na kupromote kilimo kwa kuongeza uhuru wa soko na kuongeza viwanda.

    BILA KUDHIBITI UFISADI KILA KITU NI KAZI BURE NI SAWA NA KUJAZA PIPA LENYE MATOBO KIBAO.
     
  13. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #13
    May 1, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    bila kudhibiti mfumuko wa bei nyongeza itaishia kuchohea ongezeko la bei na ugumu zaidi wa maisha
     
  14. Amyner

    Amyner JF-Expert Member

    #14
    May 1, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 2,397
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Kweli kabisa TANMO
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #15
    May 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Mbele vyama dhaifu vya wafanyakazi huku vikihujumiwa na UWT (Usalama Wa Taifa)....
    Kila siku kelele zitendelea kuwa hizi hizi...
    Full kupotea hii nchi
     
  16. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #16
    May 1, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,571
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    hahaa TANMO... Me nlidhan jf day ni 2nayoweza meet wanajf wa eneo hucka tukabadilishana mawil matatu ama nakosea?
     
  17. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #17
    May 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,905
    Trophy Points: 280
    Mei mosi enzi za mwalimu sasa ni ufisadi hadi kwenye mei day.
     
  18. Junior. Cux

    Junior. Cux JF-Expert Member

    #18
    May 1, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 5,041
    Likes Received: 642
    Trophy Points: 280
    kwa hyo mi hainiuxu.!??? sym 2 u, ckkuu njema..
     
  19. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #19
    May 1, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
  20. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #20
    May 1, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
Loading...