Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sherehe ya miaka 50 ya Uhuru wa Uganda-Maonyesho ya Kivita

Discussion in 'International Forum' started by Lambardi, Oct 9, 2012.

  1. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #1
    Oct 9, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,553
    Likes Received: 2,060
    Trophy Points: 280
    Wana JF heshima kwenu,
    Leo majirani na ndugu zetu wametimiza miaka 50 ya uhuru wa nchi yao,twawapongeza sana kwa maendeleo waliyofikia na mapinduzi mengi yaliyopita hapo katikati.

    Nimeshtushwa kidogo nilipoona show kubwa na ya muda mrefu ya ndege zao za vita,kubeba vifaa zikirindima kwenye anga la mji wa Tololo (kama sijakosea)...nikajiuliza maswali mengi sana,kwa nini wametuonyesha uwezo wa jeshi lao zaidi?au kuna mambo ya chini ya kutunishiana na nchi jirani??ni mtazamo wangu napenda kujua!
     
  2. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #2
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Kodi yao wanaitumia vizuri! wananunua silaha nzito! sisi ni ufisadi kwenda mbele tunanunua mabomu chakavu hatimaye yanalipuka yenyewe. tunanunua chopper chakavu,moja ilianguka usa river na kumuua mke wa Brigadier General! Shimbo anatuhumiwa kula fedha za askari walioenda kulinda amani somalia.
     
  3. M

    M.L. Senior Member

    #3
    Oct 9, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hawamtishi mtu, takwimu za kiintelegensia ni kwamba kati ya nchi tatu;tanzania, Uganda na Kenya. Kenya ndiyo inajeshi bora na lenye zana za kisasa kivita. Inafuatiwa na na Uganda ya mwisho ni Tanzania.
    Pia silaha zao walikuwa wanamwoonesha Besigye(mpinzani wa Mseven), Kagame na Joseph Kabila.
     
  4. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #4
    Oct 9, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,553
    Likes Received: 2,060
    Trophy Points: 280
    Isije kuwa wanatunishiana na Kenya hasa ugomvi wao wa kisiwa cha migingo!!
     
  5. B

    BINARY NO JF-Expert Member

    #5
    Oct 9, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Honestly speaking UGANDA kwa sasa wapo mbali sana kijeshi na sidhani km TZ tunaweza kuwafight nao kwa sasa...Inshort ata DAVIS MWAMUNYANGE nae alikuepo ktk sherehe hizo na ameona jinsi Uganda walivyo na fighter jets za kisasa different types ware displayed eg Mig and Sukhoi za kisasa achilia mbali types of copter and attacking copters....So ni somo tosha kwetu kwani sisi ndege zetu za kivita yani ni zakizamani sana helcopters ndo hatuna kabisa zaidi ya kale kamoja ka police...TZ ina magari makubwa ya kijeshi logistic military vehicle kazi yake kubwa ni kubeba mahindi na kusafirisha wanajeshi tu....
     
  6. N

    NOD JF-Expert Member

    #6
    Oct 9, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 241
    Likes Received: 136
    Trophy Points: 60
    Uwezo wa jeshi haupimwi kwa idadi ya ndege! Tanzania bado wana jeshi imara na experienced than all the 4 States in EAC
     
  7. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #7
    Oct 9, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Acha uwoga
     
  8. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #8
    Oct 9, 2012
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Vijana wa siku hizi wamejaa uoga...
     
  9. G

    Gangi Longa Senior Member

    #9
    Oct 9, 2012
    Joined: Feb 5, 2010
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    watu hawajui kama kuna fukuto chini kwa chini kati ya Kenya na Uganda! Pale Kibaki kaonyeshwa hata kama wametungua ndege nne za Uganda bado wanazo nyingine!
     
  10. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #10
    Oct 10, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Silaha zinasaidia ila Vita ni Spirit ya wanajeshi wenyewe.
     
  11. N

    Nonda JF-Expert Member

    #11
    Oct 10, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,856
    Likes Received: 1,165
    Trophy Points: 280
    Wananchi je Uganda wana huduma bora za kijamii?

    Hali ya umaskini ikoje Uganda?

    Unafikiri Uganda wanaelekeza matumizi za fedha ya walipa kodi kwa kiwango cha kutosha katika sekta za kupunguza ugumu wa maisha kwa mwananchi mlalahoi? (miradi ya maendeleo)

    Je matumizi haya ununuzi wa silaha sio ya kulinda utawala wa Museveni?
     
  12. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #12
    Oct 10, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 6,992
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    asante kwa kunijuza kama unajua mengi zaidi tiririka mkuu
     
  13. B

    Bukyanagandi JF-Expert Member

    #13
    Oct 10, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 6,443
    Likes Received: 2,315
    Trophy Points: 280
    Lengo lake ndilo hilo mkuu, lakini watu hilo hawalioni!!!
     
  14. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #14
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,553
    Likes Received: 2,060
    Trophy Points: 280
    Najua kuwa Uganda wana aim kumtoa Kenya kuwa no 1 kwenye uchumi na mengineyo...ina maana wame aim higher than no 2 ambapo ndio tulipo sisi TZ;ni mtazamo mzuri kuwa na malengo ya juu zaidi!!
     
  15. gobore

    gobore JF-Expert Member

    #15
    Oct 10, 2012
    Joined: Aug 17, 2009
    Messages: 729
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Ni kweli UPDF wako kwenye process ya kutengeneza the most capable airforce in EA na jamaa Museveni ananunua brand new equipments sio kulinganisha na waKenya wanadai ndo modern zaid wakati kila kitu second/third hand! Zile Sukhoi gunshis ni fourth generation ila bado training wako nyuma kumbuka Copter ya John Garang na juzi wameangusha nyingne nne ila hawawawezi vijana wa Maj Gen Ulomi
     
  16. Davie S.M

    Davie S.M JF-Expert Member

    #16
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 686
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    watajijua
     
Loading...