Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sheikh yahya awaonyesha njia watoto wa babu seya

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by eRRy, Feb 24, 2010.

  1. eRRy

    eRRy JF-Expert Member

    #1
    Feb 24, 2010
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 1,064
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    [​IMG]
    Sheikh Yahya (aliyeketi katikati) akiwakabidhi Francis (kulia) na Mbangu kitita cha 100,000/= muda mfupi baada ya kuwasili nyumbani kwake.​


    Akizungumzia utabiri wake dhidi ya hukumu iliyotolewa hivi karibuni katika Mahakama ya Rufani jijini Dar es Salaam, Shekh Yahya alisema, alijua wazi kwamba tatizo hilo lingetokea lakini alidai kuwa lilitokana na sababu za kimila (za akina Babu Seya).

    Alisema, anachokiona yeye ni upuuzwaji wa matambiko, kisomo au dua za kikwao, zilizotakiwa kufanywa na Babu Seya zamani, ndiyo matokeo ya mateso wanayoyapata hivi sasa huko gerezani.

    Alitawaka watoto hao kutafakari kwanza maisha ya gerezani huku wakiziacha akili zao zitulie, kabla ya kuingia katika hatua ya pili ya kuhangaikia baba na ndugu yao watoke gerezani.

    Alisema, baba yao anatoka katika ukoo wa kifalme ambao hutumia jina la Mbangu, lakini kuna mambo muhimu kufuatana na familia na mila za Kabila lao, ambayo mzee wao (Babu Seya) alitakiwa kuyakamilisha zamani, lakini hakufanya hivyo.

    “Hakuna mbaya wa tatizo hili, kuna mambo ambayo mzee wenu aliyapuuza katika ukoo wenu, kwahiyo jambo kubwa kwenu kwasasa ni kumuombea na siyo kumuombea yeye tu bali ni kujiombea wote pamoja.
    “Mnapaswa kumfanyia sadaka, msome kisomo kabla hajatoka, kwa mila za kwenu. Msije mkasema labda tatizo ni dansi, maana kama ni dansi mmeanza kuimba miaka mingi kabla, ila tatizo ni hilo la kusahau au kupuuza mila.

    “Nimefurahi kuwaona, pumzikeni kwanza, halafu siku zijazo nitawaita na kuwaelekeza vizuri juu ya jambo hilo,” alisema Shekh Yahya.
    Aidha mtabiri huyo aliwapatia vijana hao fedha kiasi cha shilingi laki moja kwa ajili ya kuwasaidia katika mahitaji yao.
    Juni 25, 2004, Babu Seya na wanaye, walihukumiwa kifungo cha maisha jela, baada ya kukutwa na hatia ya kuwaingilia kimwili watoto wadogo kumi.
     
  2. RayB

    RayB JF-Expert Member

    #2
    Feb 24, 2010
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 2,755
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Atawachanganya tu vijana wa watu huyu mzee
     
  3. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #3
    Feb 24, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    ina maana Shekhe Yahya anathibitisha Babu Seya hawana hatia???????????????
     
  4. eRRy

    eRRy JF-Expert Member

    #4
    Feb 24, 2010
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 1,064
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=axj2tvrENbs"]http://www.youtube.com/watch?v=axj2tvrENbs[/ame]
     
  5. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #5
    Feb 24, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    anawasaidia hao vijana kisaikolojia watulie...........................
     
  6. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #6
    Feb 24, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Wizi mtupu.anazidi kuwaongezea majini ya kuwachanganya zaidi.Poleni zenu akina nguza,naona kama mmeingia choo cha kike.
     
  7. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #7
    Feb 24, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    badala ya kwenda kanisani kumshukuru Mungu kwa kuwatendea huo muujiza, nyie mnaenda kuyashukuru na kuongea na majini ya shekh yahya, utafuteni uso wa Mungu kwanza oooohooo!
     
  8. Noname

    Noname JF-Expert Member

    #8
    Feb 24, 2010
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 1,269
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    huyu Shekhe Yahya ana abudu majini sio?
     
  9. eRRy

    eRRy JF-Expert Member

    #9
    Feb 24, 2010
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 1,064
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    yap!
     
  10. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #10
    Feb 24, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    vijana mtafuteni mungu acheneni na huyo kizeee atawachanganya na maneno mengi ata hizo hela alizo wapa kueni makini kwani akikupa na mkono wa kulia anachukua na mkono wa kushoto usanii mtupu
     
  11. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #11
    Feb 24, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,977
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Aaah wacheni wamuaminio huyu babu wazifuate njia zake!!
     
  12. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #12
    Feb 24, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 145
    sheikh yahya hawezi kuonyesha njia kwa mtu yeyote.................sote tunajua kuwa YESU ndio njia ya kweli na uzima na mtu hawezi kumwona mungu bila kupitia kwa yesu....................bora hao watoto waokoke wamjue yesu watafanikiwa
     
  13. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #13
    Feb 24, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 145
    nasikitika kwamba mpaka sasa bado kuna watu wanaomwamini huyu sheikh feki ambaye waislamu wamempinga vikali
     
  14. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #14
    Feb 24, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,977
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Jile79 nakubaliana na wewe,but suluhisho si kuokoka tuu,hawa watoto nawashauri wasitetereshwe kiimani,wasimame kwenye imani yao kwani Mungu anasikiliza maombi ya kila amwaminie sio tuu walokole,kuhusu huyu babu nahisi yuko mbioni kufungua dhehebu lake,sababu kila kukicha atataka kuwalisha imani wale wenye imani haba!!
     
  15. Kilbark

    Kilbark JF-Expert Member

    #15
    Feb 24, 2010
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 558
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Wamepewa laki watatoa milioni. Subiri uone.
     
  16. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #16
    Feb 24, 2010
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    huyu mzee kashajifanya mungu mtu
     
  17. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #17
    Feb 24, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    na atawachanganya si kidogo ...maji na mafuta havitangamani hata kidogo
     
  18. vivian

    vivian JF-Expert Member

    #18
    Feb 24, 2010
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ujumbe mzuri sana kaka!! ila avator inakulet down m2 wangu. Yule jamaa noma
     
  19. SHUPAZA

    SHUPAZA JF-Expert Member

    #19
    Feb 24, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Yote ni yote chamsingi wametoka kama ni nani au nani poa ilimradi watoke wote kwa sasa nampa big -up aliweza kuwasaidia hawa madogo kutoka jela wakili nguli mzee marando na wengine wote walioonyesha way foward much respect buddy!
     
  20. M

    Mama Joe JF-Expert Member

    #20
    Feb 24, 2010
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,510
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    mhhhhhhhhh kweli kuacha asili ngumu sana, wasipoangalia watarudi kulekule, masharti ya hawa sangoma ndio yaleyale..............
     
Loading...