Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sheikh Yahya ashitakiwa Mahakama Kuu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Sep 29, 2010.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Sep 29, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0

    Wana-JF:
    Hii ni sehemu ya mwisho ya stori ya ‘Dr Slaa atabiriwa kifo’ katika Tanzania daima ya leo.

    ….Wakati huo huo Makama Kuu jijini Dar es Salaam imeombwa kumkamata na kumshitaki mnajimu Sheikh Yahya Hussein kwa kutoa kauli ya kitisho kwamba yeyote ambaye angeshindana na Rais Kikwete katika kinyang’anyiro cha kura ya maoni ya urais ndani ya CCM angefariki dunia ghafla.

    Taarifa za kuaminika zilizolifikia gazeti hili jana zilisema Paul Mhozya, ambaye ni mwalimu mstaafu wa taasisi ya elimu nchini, ndiye aliyewasilisha ombi hilo Mahaka Kuu akitaka Sheikh Yahya ahukumiwe kwa kukiuka sheria ya makosa ya ushirikina na uchawi ‘Witchcraft Act’ aliyodai inakataza kitendo cha mtu kutumia uwezo wake katika mambo ya kishirikina kutisha wengine.

    Ibara ya tatu ya sheria hiyo inasema: “Mtu yeyote ambaye, kwa kauli au kwa matendo anajipambanua kuwa na nguvu ya uchawi au kutishia kuitumia au kuegemea katika matumizi ya kichawi juu ya kitu chchote cha kichawiu au dhidi ya mtu yeyote, amefanya kosa.”

    Kesi hii inayogusa suala lililogubikwa na utata mkubwa ni ya pili kufunguliwa na Mhozya, baada ya kufungua kesi nyingine mwezi Julai mwaka huu akitaka jina la Rais Jakaya Kikwete liondolewe katika orodha ya wagombea urais kwa madai ya kukiuka matumizi mabaya ya madaraka na Katiba ya nchi.

    Kwa ombi hilo Sheikh Yahya ikiwa anaweza kupatikana na hatia anaweza kufungwa miaka saba jela au kulipa faini isiyopungua sh elfu moja.

     
  2. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #2
    Sep 29, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0

    Nadhani it's high time mtu huyu akapandishwa kizimbani kwa 'uchochezi'.
     
  3. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #3
    Sep 29, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,822
    Likes Received: 1,083
    Trophy Points: 280
    Mlinzi wa Rais apandishwe kizimbani ovyo ovyo, This is TZ my friend!!!
     
  4. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #4
    Sep 29, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Thank you.
    Sheikh amekuwa akighilibu watu wengi sasa yamemfikaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
     
  5. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #5
    Sep 29, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    huyu si ndo katuma majini kumlinda JK..
     
  6. M

    Msharika JF-Expert Member

    #6
    Sep 29, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 934
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Huyu atapandishwa mahakamani endapo jk atashindwa kura na kuzimika tena tu.
     
  7. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #7
    Sep 29, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapandishiwi mtu mahakamani, kwa kosa gani? Yaani kutabiri kifo cha mpinzani wa mteja wake?
     
  8. Z

    Zero One Two JF-Expert Member

    #8
    Sep 29, 2010
    Joined: Sep 16, 2007
    Messages: 9,394
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Pongezi kumfikisha mbele ya sheria fisadi wa amani, hakai kutishia uchawi waTZ mwanzo wanaThithiemu wakaogopa kuingia kwenye mchakato wa kinyang'anyiro cha U Prezida, leo tena kaja na kimbwaga kingine
    WaTZ tunaomba amani yeye kakalia uchawi uchwala
    MWAKA HUU HATUDANGANYIKI NG'OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO
     
  9. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #9
    Sep 29, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Well ni vizuri tukiendelea kufuatilia thread hii tuone kama kweli atakamatwa. Kisheria maneno yake yanamfanya aweze kushitakiwa lakini kwa Tanzania hii sidhani.
     
  10. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #10
    Sep 29, 2010
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,840
    Likes Received: 3,005
    Trophy Points: 280
    Hakuna Jaji/Hakimu wa kusikiliza shauri la mlinzi mkuu wa Rais ahaa ahaa ahaa.
     
  11. k

    kwamwewe JF-Expert Member

    #11
    Sep 29, 2010
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,199
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mpandisheni mahakamani kama hamkuliona jini disguising as yahaya hussein likileta kasheshe
     
  12. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #12
    Sep 29, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mnataka kututoa katia mada ya uchaguzi,tumewashtukia hamna jipya!
     
  13. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #13
    Sep 29, 2010
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Sipendi kweli kusikia jina la hili ****, sheikh yahaya.....so stupid and devilisH!
     
  14. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #14
    Sep 29, 2010
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Mlinzi wa rais!!!
    CCM bana, yaani secret service (ya TZ) hawatoshi tena?
     
  15. k

    kwamwewe JF-Expert Member

    #15
    Sep 29, 2010
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,199
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Secret service ni visible lazima pia iwepo invisible service , na ndio hii ya majini ya shehe yahaya na huyu yupo tokea enzi za yule aitwaye Baba wa Taifa , NYERERE
     
  16. E

    Edo JF-Expert Member

    #16
    Sep 29, 2010
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 728
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hiyo faini ya elfu moja????
     
  17. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #17
    Sep 29, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    MTAAMBIWA LETENI USHAHIDI substancial!...sijui itakuwaje, wakati uchawi hauna ushahidi wa kuonekana na macho!Halafu anaweza akampiga juju hakimu atakayesogeza pua mahakamani kushughulikia kesi hiyo!
     
  18. Kisoda2

    Kisoda2 JF-Expert Member

    #18
    Sep 29, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 961
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    hii ndo tz bana!
    mwivi wa kuku miaka mia,mwivi wa mabilioni na matumizi mabaya ya madaraka,kesi ndogo tu itaisha...ccm oyeeeeeee!!
     
  19. K

    Kishazi JF-Expert Member

    #19
    Sep 29, 2010
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 449
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Mwaka huu watanzania wameamua kumuomba Mungu kisawasawa. Hivyo, hakimu atalindwa na Mungu aliye hai, jemedari wa vita, asiyeshindwa na nguvu za giza...!!!
     
  20. M

    Msharika JF-Expert Member

    #20
    Sep 29, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 934
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mungu si binadamu aseme uongo, lazima tumpate kiongozi asiyeishi kwa ulinzi wa majini.
    Mungu tupe hekima.
     
Loading...