Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sheikh Farid na wenzake wanyimwa dhamana

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by M-bongotz, Oct 22, 2012.

  1. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #1
    Oct 22, 2012
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Yule kiongozi wa kikundi cha UAMSHO Z'bar na wenzake leo wamepandishwa kizimbani wakituhumiwa kutoa maneno ya uchochezi na kusababisha vurugu ambapo hakimu aliyekuwa akisikiliza kesi hiyo amewanyima dhamana mpaka Alhamisi kwani kuna vipengele ambavyo mawakili wao walivipinga kikiwepo cha kila mtuhumiwa kuwa na wadhamini wawili ambapo mmoja wao ni lazima awe mtumishi wa serikali.

    Wao wanapinga kwamba serikali ndio iliyowashitaki sasa iweje waambiwe walete mdhamini ambaye ni mtumishi wa Serikali.

    Hakimu atatoa maamuzi ya hoja hizo Alhamis hivyo viongozi wa UAMSHO wamekwenda rumande.

     
  2. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #2
    Oct 22, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wanavuna walichopanda, hao si wa kuhurumia hata kidogo.
     
  3. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #3
    Oct 22, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,470
    Likes Received: 802
    Trophy Points: 280
    Safi sana.
     
  4. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    safi sana
     
  5. C

    Cha-phile Member

    #5
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 20, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hao lengo lao ilikuwa wajifiche ili wafuas wao wadai wametekwa na serikal na wapate sababu ya kuanzisha fujo, wakiigiza kuwa Viongoz wao waachiwe ili hali wamewaficha, bahat mbaya mipango imebuma
     
  6. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,189
    Likes Received: 3,475
    Trophy Points: 280
    hao ilibidi wapelekwe tu jela miaka wataambiwaga hukohuko.
     
  7. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #7
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Kesi imefikishwa leo Mahakama kuu ya Zanzibar na Imeahirishwa hadi Alhamisi.

    Mashtaka yanayomkabili Sheikh Farid na wenzake;


    • KUTOA MANENO YA UCHOCHEZI
    • KUSABABISHA VURUGU ZILIZOTOKEA MIEZI MIWILI NYUMA.

    Mawakili wake walilamika kuwa upande wa serikali umeshindwa kuwapatia order paper ya washtakiwa.
    Vile vile walilalamikia Jinsi Jeshi la polisi wanavovunja sheria kwa Kuwazuwia Mawakili hao kuonana na wateja wao ambao jambo ambali=o ni kinyume cha sheria.

    Ugumu wa Dhamana;


    • Mawakili imetaka mahakama kuondoa baadhi ya vipengele vya DHAMANA ikiwemo kuwepo kwa barua ya sheha kwani masheha wakifatwa hujifanya wana vikao na hawataki kutoa.
    • vile vile kuondoa kipengele cha kuwepo mdhamini mmoja ambae ni mfanyakazi wa serikali. wanasheria hao wamesema haiwezekani ikawa serikali ndio inawashataki halafu lazima awepo mdhamini ambae anafanya kazi serikalini.
    Baada ya makubaliano hayo Jaji ambae aliepangiwa kesi hiyo amesema kutokana na ugumu wa kesi hiyo ameiahirisha mpaka siku ya ALHAMISI wiki hii.
     
  8. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #8
    Oct 22, 2012
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kutekwa hamna?
     
  9. k

    kasuku1 Senior Member

    #9
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 19, 2012
    Messages: 124
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama kweli shehe farida alijificha hakutekwa na kikatokea kile kilichotokea zanziba anastahili kuchukuliwa hatua kali za kisheria manake mtu kama huyu anahatarisha amani ya nchi
     
  10. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #10
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    hamna hiyo
     
  11. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #11
    Oct 22, 2012
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa hivyo walimteka au alijeiteka? Kama alijiteka mbona hakufunguliwa kesi?
     
  12. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #12
    Oct 22, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,690
    Likes Received: 938
    Trophy Points: 280
    safi sana. wakany.e.e debe
     
  13. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #13
    Oct 22, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Kwa hiyo wamepewa dhamana au imeshindikana
     
  14. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #14
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    hapa kuna maswali mengi kuliko majibu. Polisi walishasema hakutekwa, so alijiteka nyara huyu mtu.
    swala ni kwamba sasa aseme alikuwa wapi? labda ndio sababu anafunguliwa kesi ya uchochezi maana ile kujiteka nyara pia ni sehemu ya kuchochea watu wafanye vurugu
     
  15. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #15
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    yuko korokoroni bado hadi atimize masharti ya dhamana ambayo mawakili wake wanasema ni magumu kutekelezeka
     
  16. takashi

    takashi JF-Expert Member

    #16
    Oct 22, 2012
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 909
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Serikali ilimteka sheikh Farid ...na sio vinginevyo.
     
  17. Majita

    Majita JF-Expert Member

    #17
    Oct 22, 2012
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 580
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Serikali imekosea.Pamoja na makosa hayo Wangewashtaki kwa mauaji ya askari
     
  18. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #18
    Oct 22, 2012
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi sidhani kama watawafunga. maana mwanzo UAMSHO walisema kama kiongozi wao hataonekana nao maaskofu hawataonekana tena ndio maana baadhi yao wakakimbia. sasa wakiwafunga utasikia UAMSHO wanasema na wao watawafunga maaskofu mpaka wenzao watoke. sijui kama serekali itapenda Askofu apate tabu yoyote hapa tz
     
  19. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #19
    Oct 22, 2012
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    marais wtu wa sasa wanahekima kubwa . Marais wote ni waislam. na kawaida ya muislam anaamini akitawala vibaya kwa kufuata matakwa ya wacahche huko aendako atakutana na Muumba wake ambae ananguvu kuliko yeye. tofauti na tawala za Mkapa
     
  20. b

    bagamoyo JF-Expert Member

    #20
    Oct 22, 2012
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 3,109
    Likes Received: 755
    Trophy Points: 280
    Amiri Sheikh Faridi kwa usalama wake asijetekwa au kujiteka basi ni jambo la busara anyimwe dhamana na mahakama hadi kesi itakapo katiwa hukumu maana tumeona madhara kwake mwenyewe Amiri na raia akipotea vurugu mtaani.

    Bora umma wote wa Zanzibar na Tanganyika tujue Amiri yupo rumande salama salimin hadi mwisho wa kesi na wanaompenda Amiri wampelekee chakula na mahitaji mengine rumande ili akishinda kesi atokee mtaani akiwa ni mzima wa afya tele kuendelea na harakati zake.

    Ile wenziwe wengine ruksa dhamana maana wao si hatari kwa usalama wa raia na mali zao.
     
Loading...