Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sheikh Farid Hadi Ahmed akizungumza na Waandishi wa Habari nje ya msikiti wa Mbuyuni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kakke, Jun 1, 2012.

  1. Kakke

    Kakke JF-Expert Member

    #1
    Jun 1, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,718
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    [h=1][​IMG]Sheikh Farid Hadi Ahmed akizungumza na waandishi wa habari leo nje ya msikiti wa Mbuyuni
    [/h]


    Mahojiano ya Sheikh Farid na Waandishi wa Habari – Msikiti wa Mbuyuni
    Baada ya shukrani kwa Mwenyeenzi Mungu anasema Uislamu umefundisha uadilifu na heshima na hivyo uislamu hauhusiki kabisa na sala hilo
    Sisi kama viongozi wa dini tunakanusha kuhusika na uchomaji wa makanisa na tunalaani uharibifu wa mali za watu na tunalaani vitendo vilivyofanywa na jeshi la polisi
    Uislamu haujakataza waislamu kuishi na watu wasiokuwa waislamu
    Sheikh Farid anasema vyombo vya habari havikutenda haki bali vimekuwa vikifanya kazi kwa kutumikia upande mmoja Jambo ambalo kimaadini ni kosa


    sheikh farid anasema amekamatwa imamu wa msikiti na kuingizwa katika gari kwa nini wakati sheria za kumkamata mtu
    sheikh farid anasema watu wameingia mitaani na kuanza kufanya huduma mbali mbali ni nani aliyefanya mambo hayo? hayo ni shindikizo kutoka chama tawala na walisema wazi kwamba haiwezekani waendeleea na mihadhara ya kiislamu na iwapo haitasita basi wapo vijana watajitokeza kufanya fujo
    na hilo limetendendwa na vijana wanaojulikana na hao wanajulikana waliofanya hivyo jeshi la polisi limetoa taarifa zao
    Salma Said wanasema kwamba pamoja na kuwa na dhamira ya kufanya mkutano lakini kumefanyika matendo vya uvunjifu wa amani jee kulikuwa na uvunjifu wa amani uliofanywa na jumuiya ya uamsho?
    jeshi la polisi wanasema uongo kuwa wamezima maandamano wakati sio kweli hajakamatwa
    taarifa za jeshi la polisi ni uongo mtupu na sio kweli, wanasema lugha za matusi kwa viongozi, nani tumemtukana cd zetu tunazitoa kila pahala na umepewa uhuru na cd tunaziuza kila pahala na zipo mitaani
    jeshi la polisi wanasema uongo kuwa sisi tumezuwia njia. kwa hakika sisi hatujazuwia njia sisi hatutaki uongozi mnatushangaza sana, akili gani hiyo jamani
    jeshi la polisi mnatwambia kuwa tumetembea na vingora, sasa tunawauliza hivi vingora vya dulani vinakushughulisheni? hivi kweli vingora vyetu vinawashughulisha? wakati sisi tumetembea kwa usalama na kuweka usalama njiani kwa lengo la kuchunga amani na sio jengine
    jeshi la polisi linasema tumewachoma watu kwa ncha kali. nani kachomwa kwa nchi kali sio kweli sisi tumejaribu sana kuwaambia watu wasichokozeke
    jeshi la polisi linasema kuwa sisi tumewatuma watu wavamie vituo. hiyo ni vibaya sana hakuna mtu aliyetumwa na sisi wallahi wametupigia simu vijana vipi sheikh tuvamie vituo vya polisi tukawaambia hapana chagueni vijana wawili watatu mwende polisi kuulizia sheikh wenu kwa nini akakamatwa





    1. zenj 01/06/2012 kwa 5:57 um · Ingia kujibu
      jeshi la polisi linasema kituo cha polisi kimevamiwa, kwani kimevamiwa vipi heu watupe jawabu wamevamiwa vipi?. mheshimiwa sheikh kuwa makini na usikubali kupewa taarifa zisizo sahihi
      sheikh farid. jeshi la polisi linasema kuwa polisi wanatutafuta kwa gharama zozote,
      sheikh farid mimi niliitwa na jeshi la polisi na nikatakiwa nende polisi na sikumpa taarifa mtu yeyote kwa ajili ya kuwa sikutaka amani ivunjike,
      kiufupi hivyo ndivyo ilivyoendelea na taratibu zetu zitaedelea kama tulivyozipanga
      sisi nguvu yetu ni kumuelekea mola wetu na tunafanya ibada kucha nzima
      ssi tutafanya maandamano na tutaomba kibali na huo ndio uhuru wetu, jumapili tutafanya mikutano kama kawaida, hii jumuiya imesajiliwa rasmi na inafanya kazi kwa taratibu za kisheria ibara ya 29 kila mmoja ana uhuru wa mawazo na uhuru wa dini bila ya kuathiri sheria zinazohusika kazi ya kueneza dini na shughuli za mtu binafsi, jumuiya imeshafanya taratibu zake kwa jeshi la polisi lije kutulinda na sio kwa sababu nyenginei
      makamo makuu ya polisi ipo bara na sio hapa. na hili ndio moja ya kero za muungano na hii ni moja ya dharau pia
      watu wanawasiwasi sijui kwa sababu gani au wanadhani yakifanikiwa haya mimi ndio nitakuwa amiri jeshi mkuu?




    2. zenj 01/06/2012 kwa 5:58 um · Ingia kujibu
      Tunawaambia waanchi na viongozi kwamba tumeshafanya mihadhara mbali mbali, mikutano makongamano na kila kitu kwa salama na amani na hilo tumeshafaya sana na wanatoa wito kwamba mje kwa wingi
      gazeti la mwananchi limesifiwa
      Gazeti la zanzibar leo limeandika uongo kuhusu sheikh Nassor Bachu na wenyewe wameshatoa taarifa kwamba wamekerwa na watakwenda mahakamani
      sheikh farid anasema lengo la itikafu ni kuwaombea dua wananchi wote waliofikwa na maafa
      kuna vijana wamekamatwa na watu hao hawana uwezo
      leo hii inamwambia mtu atoe fedha au apatiwe dhamana unadhani watazipata wapi wakati mtu fedha ya kula hana mnamwambia akatoe fedha
      masheha na tawala za mikoa
      jeshi la polisi muwe makini mmewakamata watoto wao, chungu nzima kuna familia hapa watoto wao wapo ndani lakini wazee watashindwa kuvumilia kwa hivyo tunakuombeni mahakama na jeshi la polisi kuwa makini katika hayo
      sheikh amemaliza na sasa ni wakati wa kuuliza masuali,




    3. zenj 01/06/2012 kwa 5:59 um · Ingia kujibu
      Anauliza juma mohammed kutoka idara ya habari maelezo: sheikh mmezungumzia mambo mengi lakini mmetwambia kuwa kuna watu wamechoma makanisa ni watu gani kutoka kikundi gani na wanatoka katika kikundi gani? na suali jengine ni lini jumuiya zitafikia kikomo katika kutoa elimu na katiba? na suala la tatu ni jee jumuiya zote zina kauli moja kuhusiana na madai yenu?
      mwandishi wa daily news Sariboko anasema tume ya katiba ndio itakayokuja kukusanya maoni kwa nini mnashindwa kufuata subira mkasibiri tume ya katiba?
      mwandishi mwengine wa TBC, Juma Bwegege anauliza tokea tafrani hizi zimetokea jumuiya ya uamsho ilipewa kibali kuendesha mihadhara na imejiingiza katika kisiasa kuongelea mambo ya muungano, suali la pili uchomaji wa makanisa lakini wale wafuasi wanajinasibu kuwa ni jumuiya ya uamsho na wakati mwengine wanasema watanzania bara waondoke nchini jee jumuiya inakubali kwa kutoa matamko kama hayo?
      zamu ya mwandishi wa mwaanchi, Eliyas Msuya, kuhusu majina ya wachomaji kanisa mnaweza kuyatangaza? na kama kuna vijana wa umoja wa vijana jee mnaweza kututajia majina yao? suala jengine ni waraka umetolewa ambao nyinyi ni wapemba jee nyinyi asili yenu ni nini?
      Munir Zakaria kutoka chanel 10: rais alisema jumuiya yenu inatoka katika mstari na mnaingia katika kazi za siasa na sio dini, unazungumzia muungano kabla ya katiba mnataka watu wajadili muungano kama wanautaka au hawautaki jee uislamu unasemaje ukinambia mimi unataka kuuvunja muungano? na mimi sitaki uvunjike muungano kwa sababu mfano mimi nimezaliwa ndani ya muungano mfano watu kama mimi tupo maelfu ya watu hawataki kuuvunja muugano, tuangalie wale wazanzibari waliopo huko bara, jee kuna muungano wa unguja na pemba? na mwsho huu muungano ni wa kihistoria na ulikuwepo tokea zamani




    4. zenj 01/06/2012 kwa 6:00 um · Ingia kujibu
      khatib suleiman kutoka gazeti la habari leo: uamsho inanasibishwa na chama cha siasa jee ni kweli? lakini jengine ni kuwa hao vijana wa ccm hebu tufafanulie
      mohammed mhina wa jeshi la polisi: tunaomba mtujulishe kuhusu kuchomwa makanisa lakini pia mtujulishe ni kina nani waliokuwa wakiweka magogo njiani na kuwasha moto
      mwinyi sadallah kutoka nipashe: jumuiya ya uamsho unasema hamuhusiki na vurugu sasa mtawasaidiane walioathirika na tokea kutokea kwa hilo mmekwenda kuwapa pole? mjadala wa katiba bado haujaza na haya matukio hamuoni kuwa haya matukio yanayotokea kuwa amuoni kuwa mnafanya kazi za bure?
      Jacob anatoka hits fm anauliza: jumuiya ya uamsho kazi yake ni kueneza dini na siasa siasa na ndivyo ilivyosajiliwa kwa nini mnazungumzia suala la muungano, jumuiya inashutumiwa na moja kwa moja mmehusishwa lakini nyinyi mnakana sasa mnalizungumzaje suala hili?
      kuna watu wamevunjiwa baa na wamevunjiwa makanisa na wameumizwa sasa mnazungumziaje?
      mwajuma juma wa jumuiya ya uamsho anasema sijawahi kwenda katika mikutano wa uamsho lakini niliwahi kusikia katika mikutao ya uamsho au laa maana nilisikia kupitia radio nuur nikasikiliza kuwa mnautaka muungano au hamuutaki? na jengine nikasikia kuwa wanawataja viongozi wakisema nyerere laanatu llah jee hao ni uamsho au ni watu wengine waliojinasibisha na uamsho? naomba kupata ufafanuzi




    5. zenj 01/06/2012 kwa 6:00 um · Ingia kujibu
      masuala yalioulizwa jumla kama 15 na yanaanza kujibiwa
      sheikh farid anajibu kuhusu suala la kuchomwa makanisa anasema sisi tunalaani vikali kushomwa moto makanisa sio makanisa tu hata katika nyumba kuchomwa hatukubaliani nalo, lakini hatuwezi kutoa majina lakini tunasema vipo vyombo husika wao watatoa taarifa sisi tutawasaidia kuwatafuta
      kuhusu mihadhara mpaka lini tunajibu kuwa mpaka kieleweke na tutaendelea kwa sababu katiba haina kikomo cha muda tutaendelea mpaka tuseme tumefanikiwa zanizbar imepata heshima yake na mamlaka yake
      suala la jumuiya ni ukuem, maimamu, uamsho, markaz, zanzibar islamic center, jumuiya ya omar abdulaziz,
      suala la tume kwa nini tususibiri,jibu ni kuwa ndnai ya katiba ya zanzibar tunasema ipo wazi tuna haki ya kisheria, mtu au asasi yoyote ambaye atataka kufanya programu za elimu atoe taarifa katika tume pamoja na kueleza chanzo cha fedha lakini siku hizi sisi hatufanyi kazi hiyo hiyo tumeshamaliza ssi tumekwenda katika hatua nyengine kabisa




    6. zenj 01/06/2012 kwa 6:01 um · Ingia kujibu
      sisi tundai kura ya maoni na hilo sio jambo geni hasa hapa znz imeshawahi kufanyika maana tumewahi kuwa na kura ya maoni,
      Sheikh farid anasema kila mzanzibar anayo haki ya kushiriki
      katiba yetu inasema tuna haki kwa sababu kila raia ana haki ya kutoa na kupokea maoni kwani sheikh sio raia?
      uislamu na sini hakuna tofauti kwa sababu uislamu ni mfumo kamili sisi hatuna ya mungu mpe mungu na kaisari mpe kaisari hayo sisi yetu sisi uislamu ni mfumo kamili
      na ukitaka kujua zaidi kaangalie katika miaka ya dharuba kitabu cha aboud jumbe ameelezea kuhusu dini na siasa na akasema huo wimbo umeandaliwa na watu maalumu na amaeelezea kwamba hakuna tofauti dini na siasa na ukipenda kusema huyo ni mnafiki wa yote
      sheikh farid, kelele yetu sio ya bure sasa tumeamka
      kuhusu suala la kuwa sisi tunawafukuza watu wa bara hilo sio kweli, sisi hatujamfukuza mtu na wapo wazanzibari walioowa bara sisi sio maadui kati yetu kwa sababu sisi na watanganyika ni ndugu na hilo halina mjadala
      Na hao ni ndugu zetu na damu hatuwezi kuwa maadui zetu,
      ssi tuna historia kubwa sisi na watanganyika hatuwezi kutengena nao lakini tukivunja mungano tunazidi kupendana na watakuwa wametusaidia sana kwa sababu kila mmoja awe na nchi yake
      kuhusu suala la vijana wa ccm ndio wao wanahusika kwa sababu walikuwa wakisema wazi kabisa kuhusu suala hilo walisema waziwazi kwamba watatupiga
      kuhusu kabila sisi sote ni wazanzibari na tunafuata katiba na katiba ya zanzibar inasema kila mzanzibari ana wajibu kuhifadhi, kulinda na kuhifadhi uhuru wa zanzibar, sisi tunasema sote ni wazanzibari hatuna muda wa kutengana sisi ni wamoja bila ya kujali huyu anatoka wapi,
      hayo ni maneno ya kachorora ambao hawana kazi za kufanya na wanaeneza maneno ya ovyo ya kuwataka wapemba waende kwao




    7. zenj 01/06/2012 kwa 6:02 um · Ingia kujibu
      kuhusu suala la uamsho kuwa kinafadhiliwa na chama cha kisiasa jibu ni kuwa sisi hatuna mtu yeyote anayetuongoza wala chama cha siasa n
      kuhusu uongozi wetu, sisi tunachaguana katika utaratibu wetu maalumu wa kuchaguana na kwa hivyo sisi hatukatae tukipewa uongozi
      kuhusu suala la tutawasaidia vipi watu walioathirika tunasema sisi ni maskini hatuna uwezo wowote wa kuwasaidia lakini tunasema kwamba tumehuzunishwa sana na matukio hayo
      kuhusu suala la kuvuruga mchakato ndio sisi tunataka hasa mchakato uvurugike
      viongozi lazima watambue kwamba wananchi wanataka madai yao yasikilizwe na vongozi wao
      kuhusu suala la nani aliyekuwa akiweka magogo njiani, jibu ni kuwa ni wazanzibari wenyewe ambao wamechoka na hilo jibu ni la jeshi la polisi
      kuhusu mchakato, sisi tunataka kwanza tuletewe kura ya maoni ya kuuliza watu kama wanataka au hawataki muungano
      zanzibar sisi katiba tunayo na hatutaki katiba nyengine
      hakuna kulazimishana. kuna mbunge aliwahi kusema kwamba zanzibar ni koloni letu, serikali yote kimya basi kama wao wamefurahi sisi tumekasirika na hattaki majibu hayo na inatuuma sana
      kuhusu utaratibu wa kuitwa viongozi ni kuwa wanatuita na sisi huwa tunakwenda na wangekuwa wanatuita basi tunakwenda bila ya wasiwasi na hilo halina shida lakini hawafati taratibu
      kuhusu suala la kukaa na kamati kuhusu kero za muungano jibu kwa kweli sisi hatujadili kasoro za muungano
      kuhusu suala la kutaja viongozi kwa laana hiyo ni dua imo ndani ya quran na sisi tukimtaja kama ni kiongozi basi watu ndio wanaitikia hilo
      sheikh anamalizia na kusema laanatullah ni dua kutoka ndani ya quran
      na mwisho kabisa tunasema tutendewe haki maana na misikiti imepigwa mabomu na vyombo vya habari nendeni mkachukue picha




    8. zenj 01/06/2012 kwa 6:03 um · Ingia kujibu
      Watu wa zanzibar ndio wapole lakini kwa sasa hamna tena yakhe yakhe na ammi ammi,




    9. RHamad 01/06/2012 kwa 6:49 um · Ingia kujibu
      yapimen maneno jaman mjue kuwa tunachotaka ni nchi yetu tu na sio kumtenga mtu au kumbagua mtu wala ugomv



    [h=3]Leave a Comment[/h]
     
  2. Z

    ZIGZAG Member

    #2
    Jun 1, 2012
    Joined: May 31, 2012
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Saafi nimemkubali farid kuliko wazir asokua na wizara maalum alozungumza jana, lkn mm ningemuomba sheh farid kwakua wana wabunge na wananchi ndio waliowachagua ili kuja bungeni kudumisha muungano je? kwanini wasiwazuiye wabunge wao wasihuzurie vikao vya bunge.
     
  3. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #3
    Jun 1, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Shinikizeni kura ya maoni ipigwe kuhusu muungano tujue wasanii ni akina nani waungwana wetu wa uamsho!
     
Loading...