Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shehe Mkuu wa Tanzania awakataza Waislamu kushiriki maandamano ya kisiasa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ibange, Mar 22, 2011.

  1. i

    ibange JF-Expert Member

    #1
    Mar 22, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Namheshimu sana mufti na naomba ndugu waislamu mnisamehe kama nitakuwa nimewaudhi. nimemsikia mufti akilaani maandamano ya CHADEMA na akawataka maimamu nchi nzima walaani pia.

    Anasema uchaguzi umekwisha watu wakubali matokeo. Si siku nyingi zimepita alisema viongozi wa dini wasijihusishe na siasa. Je, haya anayozungumza si siasa? CHADEMA wanapinga matokeo? Mbona mauaji ya Arusha alifurahia?

    Namwonea huruma, CCM wanamtumia. Ila najiuliza, je, rais ajaye akiwa mkristo atakuwa anamtetea pia? Mnisamehe lakini
     
  2. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #2
    Mar 22, 2011
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,530
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    Hivi mpaka leo mkuu ulikuwa hujui kuwa bakwata ni kitengo cha ccm na mwasisi wake ni Mwal. Nyerere?
    Halafu bahati nzuri kwa ccm na mbaya kwa waisilamu, huyu shehe ana elimu ya kidini tu, elimu dunia kama waiitavyo, ni hakuna kitu. Sii ajabu ukiambawa kwa uaminifu kabisa hajui madhara ya kauli yake hiyo aliyoitoa.
    Yeye tu kaambiwa sema hivi na bila kutafakari kasema kama alivyoagizwa.
    .
     
  3. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,837
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    Mufti anatumiwa. Hakuna muislamu muelewa asiyejua hali halisi ya tz kwa sasa. Bei ya sukari ju, wote tunaathirika,muslims and christians respectively. Tatizo ni elimu dunia ndogo aliyokuwa nayo. Waislamu umefika wakati viongozi wa dini yetu wawe pia na elimu dunia ya kuchambua mambo plus elimu ya dini pia.
     
  4. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #4
    Mar 22, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    mufti wa Tanzania alitakiwa kuwa sheikh Gorogosi msomi hodari, mungu amlaze mahali pema peponi huyu aliyepo mhhhh sisemi
     
  5. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #5
    Mar 22, 2011
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    huyu nae ni walewale wauza kahawa
     
  6. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #6
    Mar 22, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,339
    Trophy Points: 280
    yeye anapata gari bure,diesel bure,nyumba bure ulinzi bure,posho bila jasho asitupotezee muda huyu mzee hana wala elimu yenye upeo wa kileo.bakwata ni tawi la ccm kama vile uvccm.
     
  7. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #7
    Mar 22, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,806
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    naomba kuuliza hivi kwa nini BALUKTA ilifutwa? Na je taasisi ya waislamu ni BAKWATA tu? Je na waislamu wengine wenye itikadi tofauti na hao wao wanasimamia wapi? Kwa upande wangu hao Viongozi wa BAKWATA siwaamini wameshindwa kuishinikiza ccm(serikali) iwape mahakama ya kadhi kama walivyoahidiwa afu bado wanaipigia debe! Wanaongoza waislamu kwa manufaa ya nani? No wonder ktk mgogoro wa msikiti wa ijumaa Arusha Bakwata wanasaidiwa na polisi kudhulumu baraza la wazee la msikiti,
     
  8. M

    Mtabe JF-Expert Member

    #8
    Mar 22, 2011
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huyo mufti hata elimu ya dini hana
     
  9. Gwota

    Gwota JF-Expert Member

    #9
    Mar 23, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 204
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    waislam ambao tunajua shida za nchi hii hayo anayosema yanaingilia sikio moja na kutokea jingine, Hatuna mda wa kutekeleza mawazo yake finyu.
     
  10. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #10
    Mar 23, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 24,594
    Likes Received: 3,927
    Trophy Points: 280
    Sipendi bakwata kama nisifoipenda chadema na huo ndo ukweli mwenye kauli twende kazi
     
  11. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #11
    Mar 23, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Elungata unataka kauli gani nawe umesema huo ndo ukweli wako? We lala tu, tumekusoma kabla hujaandika.
     
  12. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #12
    Mar 23, 2011
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wacha kutuzuga hapa! wakati tulipowaambia kuwa Nyerere mwaka 1968 huko Iringa aliasisi BAKWATA ambayo huyu Mufti anaiongoza, baada ya kuivunja jumuiya tukufu ya Waislamu(EAMWA) mlikanusha kwa matusi na kejeli kwa kumtetea huyo Baba yenu wa Taifa! leo unashangaa nini Mufti kuitetea CCM?

    Mufti na BAKWATA wanahaki kabisa kuitetea Serikali ya CCM kwasababu wao ni kitengo cha Serikali ndio maana Waislamu wengi hawamtambui huyu Mufti! Ubaguzi wa kidini mlianza wenyewe sasa jinamizi la ubaguzi litaendelea kuwatafuna!
     
  13. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #13
    Mar 23, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 24,594
    Likes Received: 3,927
    Trophy Points: 280
    nilale we unajua niko wapi saa hii?ila nashukuru umenisoma but am spoiling for a fight with someone ,so if you dont want stay out of da way
     
  14. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #14
    Mar 23, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    BAKWATA=Baraza Kuu la Waandamanaji Tanzania,cko pamoja nayo
     
  15. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #15
    Mar 23, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    SHEHE Mkuu wa Tanzania, Mufti Shaaban bin Simba, amewataka Waislamu wote nchini kutoshiriki katika maandamano ya wanasiasa yanaoendelea nchini kwa vile yanalenga kuleta uvunjifu wa amani.

    Mufti Simba ametoa agizo hilo alipozungumza na Baraza la Maulamaa lililowashirikisha mashehe na maimamu mbalimbali wa Tanzania katika Msikiti wa Farouk uliopo katika Makao Makuu ya Baraza Kuu la Waislamu wa Tanzania (Bakwata), Kinondoni jijini Dar es Salaam.


    Amewataka waumini hao wa Kiislamu kuvunja ukimya katika mambo mbalimbali yanayojitokeza nchini hususani yanayohusu mustakabali wa Taifa, na kuwataka mashehe na maimamu wa misikiti yote nchini kuwaasa waumini wa dini hiyo kuyapinga maandamano hayo kwa njia ya kistaabu ili amani idumishwe.


    Bila kutaja chama au wanasiasa wanaoendesha maandamano hayo, Mufti Simba amesema , kimantiki maandamano hayo si halali kwa kuwa yanaonesha waziwazi kudhoofisha nguvu za Rais aliyepo madarakani katika utekelezaji wa majukumu yake.


    "Sisemi ni wanasiasa wa wapi wanaochochea maandamano hayo kwa kuwa kila mmoja anajionea mwenyewe, wao badala ya kutetea amani wanageuka na kuwa wavurugaji wakubwa wa amani," amesema Mufti Simba leo.


    Aidha, amesema, hivi sasa Rais Jakaya Kikwete anaandamwa kutokana na imani ya dini yake huku waumini na viongozi wa Kiislamu wakibaki kimya bila ya kuyazungumzia masuala yanayojitokeza likiwemo hilo.


    Amesema, tofauti na uongozi wa marais wanaokuwa na imani ya Kiislamu, marais wanaokuwa na imani ya Kikristo huwa hawaandamwi kiasi hicho na hivyo kuleta tafsiri kuwa imani ya dini ndiyo chanzo cha yote yanayofanywa rais aandamwe.


    "Misikiti iungurume na wala isikae kimya, ukimya ufe na yalaani mabaya yote hayo pamoja na dini ya Kiislamu kufanywa tabaka la chini, tuamke na tushikamane kwa pamoja" alisema Mufti Simba.


    Amelaani mashambulizi ya baadhi ya Magharibi dhidi Libya, akisema kinaonesha ile ni vita dhidi ya Uislamu na siyo vinginevyo kwa kuwa ni kawaida ya nchi ya Marekani kuziandama nchi zenye Waislamu.


    Kuhusu Mahakama ya Kadhi, ameiomba Serikali kuharakisha mchakato wa uanzishwaji wake kwa kuwa ni moja ya nguzo muhimu ndani ya dini hiyo huku pia akiwataka maaskofu kuacha kuingilia kati suala hilo.


    Ameshangazwa kuona Waislamu wanapotaka kufanyiwa jambo lolote kunajitokeza ugumu kulitekeleza tofauti na dini nyingine, jambo alilosema halipaswi kufanywa hivyo kwa kuwa ‘wote ni watoto wa baba mmoja.'


    Source: Habari Leo
     
  16. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #16
    Mar 23, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,651
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Seen and noted.
     
  17. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #17
    Mar 23, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mambo mazito CCM, mwaka huu mpaka ieleweke
     
  18. maulaga

    maulaga JF-Expert Member

    #18
    Mar 23, 2011
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 472
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sasa hizo ndio siasa za udini ambazo madhara yake ni makubwa kuliko maandamano anayoyapinga kiongozi huyu. Mimi siamini kabisa kwamba raisi wetu ati anaandamwa kutokana na imani ya dini yake. Namuomba mheshimiwa raisi atoe tamko lakupinga upotoshaji huu wawazi. Amani itabomolewa na matabaka yaliyopo na matumizi mabaya ya raslimali za taifa.
     
  19. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #19
    Mar 23, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Interesting!
     
  20. K

    Kijallo JF-Expert Member

    #20
    Mar 23, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Cjaickia wakuu,kakataza khudhuria maandamano ya Cdm tu,au pamoja na ya vyama vingine?
     
Loading...