Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

She wants to Abort..!!!?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kayoka, Sep 9, 2012.

  1. Kayoka

    Kayoka JF-Expert Member

    #1
    Sep 9, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,307
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Msaada ndugu zanguni niko cross road mwenzenu.

    Tumedumu na mpenzi wangu kwa takribani miezi 9, tukaaminiana, tukapendana na kufanya kila kitu pamoja. August 25 akaniambia anajisikia kuumwa sana tumbo na uchovu mwili mzma. Nikamshauri twende hosptl kupima malaria, pregnancy,etc.

    Majibu yakaja kwamba ana mimba ya mwezi m1, kwa kweli kila mmoja wetu akatabasamu hasa mie ukizingatia ni uthibitisho wa ulijari wangu na kumhaidi kwamba ndiye mke wangu wa maisha. Cha kushangaza sana jana kaniambia kwamba anajiandaa kuitoa hiyo mimba coz hakuwa tayari kubeba mimba kwa sasa kwani malengo yake bado hayajatimia, kaenda kwa daktari kamwambia aende jumatano wakafanye hiyo kitu.

    Nimejaribu kumshauri asiitoe mimba yangu, hajui mungu kampangia nini juu ya uzazi wake hataki, kasimamia msimamo wake wa kuitoa.

    Swali langu kwenu, Je nitaweza kupata msaada wa kisheria kama atatoa mimba hii bila ridhaa yangu?

    Ushauri wenu pia.
     
  2. Kayoka

    Kayoka JF-Expert Member

    #2
    Sep 9, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,307
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Je sheria ya Tanzania inasemaje endapo mke ama mpenzi wako atautoa ujauzito bila ridhaa yako?
    Nini kifanyike ili kunusuru jambo kama hili?
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Sep 9, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    Huyo ni muuaji tu.

    Wakati mnamegana kavu kavu alikuwa hajui kinachoweza kutokea?

    Alikuwa hajui kama hayuko tayari kubeba mimba kwa vile malengo yake bado hayajatimia?

    Ni mjinga kiasi gani kutokujua athari za kumegana bila kinga?

    Mijanamke mingine haifai kabisa kuwa hai.

    Hivi mama'ake angemuua yeye ingali mimba yake iko changa angekuwa hai leo hii kufurahia kudinywa dinywa?

    Pambaaaf kabisa huyo mwanamke.
     
  4. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #4
    Sep 9, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Hakuna sheria itakayokulinda ndugu yangu. Umejipatia kimeo. Ungemueleza tu msimamo wako, na ningekuwa mie ndo weye ningeachana nae officially ili hata akifa huko kwenye process ya kutoa mimba na mie niende msibani kama mtu baki.

    Kuna wanawake wanapata mimba za nje ya ndoa na wanazitoa bila waume zao kujua. Nahisi ndo type hizi. Ukiendelea hapo ujipange kabisa huko baadae.
     
  5. A

    Anita Baby JF-Expert Member

    #5
    Sep 9, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 966
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 45
    Hana uhakika km utamuoa na anahc utamkimbia baada ya kuzaa coz wanaume nyie hamtabiriki!
     
  6. u

    uttoh2002 JF-Expert Member

    #6
    Sep 9, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,866
    Likes Received: 487
    Trophy Points: 180
    Kwa miaka hii hawa Dada zetu Kama Ana kupanda kweli kwa dhati, akipata Mimba yako hawezi kuitoa, huyo ajajicommit kuishi na Wewe! Pole, Ndo ukweli huo.


     
  7. brainiac89

    brainiac89 Member

    #7
    Sep 9, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    me nina mawazo tofauti kidogo! Inawezekana hyo mimba sio yako so anataka kupoteza ushahidi, watch out! Bt truly sijafurahishwa na utoaji wake wa mimba
     
  8. Kayoka

    Kayoka JF-Expert Member

    #8
    Sep 9, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,307
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ahasante kwa ushauri ndugu zangu. Ninachokiona mimi mwenyewd ni kwamba nahc kama anataka kuniaacha kwa mbinu hiyo, huenda kuna mwanaume mwenye mali, magari, etc kamdanganya anataka kumuoa solution kaona ni kuitoa mimba yangu ili awe huru na mambo yao.
    Mimi msimamo wangu nimemwambia kama atafanya hivyo nampeleka mahakamani tukakutane huko. Na nitahakikisha yeye, wazazi wake, huyo daktari na yeyote atakayehusika na kitendo hicho ataonja mkono wa sheria.
    Kwa kweli nampenda sana na hiyo ni mimba yangu ya kwanza kumpa mwanamke tangu nije hapa duniani halafu yeye anataka kuniulia mwanangu bila sababu.
     
  9. Kayoka

    Kayoka JF-Expert Member

    #9
    Sep 9, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,307
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hapana dada Anita.
    Nampenda ila sijui yeye kama ana upendo wa dhati kwangu, tumekuwa kwa mahusiano kwa miezi tisa, hata wazazi wetu wanajua hilo na tukapanga kwamba nikimaliza masomo yangu tufunge ndoa.
     
  10. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #10
    Sep 9, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ndio mchezo wake huyo, alishazoea.
     
  11. Kayoka

    Kayoka JF-Expert Member

    #11
    Sep 9, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,307
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    hata me namshangaa sana, kwa muda wote nipo nae tumetumia condom mara 2 tu, after that tukawa tunakulana bila sox na hiyo ni kutokana na yeye mwenyewe kudai kwamba eti condom zinamuumiza na kwa nini tutumia kama yeye ni mke wangu.
     
  12. Kayoka

    Kayoka JF-Expert Member

    #12
    Sep 9, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,307
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Sheria ya Tanzania inasemaje kama atautoa ujauzito wangu bila makubaliano?
    Au nifanyeje ndugu zangu.
     
  13. Kayoka

    Kayoka JF-Expert Member

    #13
    Sep 9, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,307
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Naomba tena kuuliza ndugu zangu:
    Kwa hapo eti nani mwenye hiyo mimba YEYE au MIMI??
    Nani mwenye maamuzi na hiyo mimba yeye au mimi?
     
  14. wiseboy

    wiseboy JF-Expert Member

    #14
    Sep 9, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,026
    Likes Received: 627
    Trophy Points: 280
    anataka kutimiza malengo yake kwanza, je amekuambia ni yapi hayo? tutonye nipate pa kuanzia
     
  15. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #15
    Sep 9, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wataalam wa sheria watakupa jibu sahihi, jambo hilo ni common sana kwa akina dada wa sasa.
     
  16. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #16
    Sep 9, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Sasa wewe kumbe mwanafunzi, kwa nini unafanya mambo ya wakubwa!
     
  17. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #17
    Sep 9, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Unakubalianaje na yeye atake kuimwaga damu ya mwanao asiye na hatia kirahisi hivyo? Mpe msimamo wako kuwa akiitoa unampeleka mahakamani na kisha umuonye na huyo daktari wake aachane na tabia za kukumbatia matukio kama haya, na badala yake ajikite zaidi kwenye kuwatibu watu na kuokoa maisha yao badala ya kuviua viumbe visivyo na hatia. Hiyo siyo kazi yake ya msingi.
    Kuwa na msimamo bwana.
     
  18. Kamanda Moshi

    Kamanda Moshi JF-Expert Member

    #18
    Sep 9, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 1,373
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Mkuu mbona hapa hamna tatizo kihivo??kwanza kama wazaz wanajua kuhusu uhusiano wenu plz anza kushitaki kwao.ongea na baba wa binti umueleze nini bint yao anataka kufanya,kisha kama utaona umuhimu mwambie na mama yake!second option zungumza na polisi unayemjua,ukimwambia wamtie jamba jamba!then wale polisi wamkamate wamwambie anachotaka kufanya na waende naye hospital kupima mimba!kisha aambiwe asain somewhere kuthibitisha ni mjamzito na akitoa then anawekwa ndan kwan amefanya uuaji!hii ni katika kumtisha tu ili asitoe maana sijui sheria kama ina lolote la kusema kwa hilo.
    Iwapo ataibeba hiyo mimba na kujifungua shukuru mungu tunza mtoto wako bt huyo sio mke wa kuoa kaka!
     
  19. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #19
    Sep 9, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,156
    Trophy Points: 280
    hapo kwenye red ndo sababu inayomfanya huyo binti atake kutoa mimba?
    unasema wewe ni mwanafunzi je mwanafunzi wa wapi? chuo au?
    najaribu kuingia kwenye mawazo ya huyo mwanamke...............

    • je ni mwanafunzi?
    • anasoma chuo au wapi?
    • una kazi/kipato?
    • mwanamke ana kazi /kipato?
    • mtamleaje mtoto? nguo malazi nk, au ndo mtategemea wazazi wenu?
    • je mwanamke anakuchukulia wewe kama mume au alikua anaegesha tu?
    • mwanamke anategemea nani? wazazi? labda kawaza ndo anawaletea mzigo wazazi wake ? je hali yao ya kiuchumi ikoje?
    • tabia zako zikoje? je ni husband material au la?
    • hayo malengo ni yapi?
    • je malengo yake yamekuinclude wewe?

    jikague mwenyewe, mkague mwenzio mpange mkakati kuanzia hapo, kutumia ubabe hakutakusaidia...kama mwanamke kaona hakuna future kwako.....kama kaona huna uwezo wa kumtunza yeye na mtoto, kama kaona una udhaifu fulani ambao haaki kudeal nao maisha yake yote mkiwa ndoani....

    mfanye aamini u baba bora...
    rekebisha ambapo si sawa, uokoe huyo kiumbe
    akigoma then zungumza na wazazi wake au hao polisi

    mwisho kabisa mlivyoamua kwenda kavu mlipima kujua afya zenu? au mlidanganyana tu kuwa mtaoana?
    na manajijua ni wanafunzi kwa nini kurukia mapenzi?
    na manaporukua mapenzi kwa nini hamtumii uzazi wa mpango? matokeo yake mnaleta mauaji ya bure?



     
  20. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #20
    Sep 9, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Mi sijajua unataka tukushauri nini,ameshaamua tayari,hivi unadhani ushauri wa JF unaweza kubadili mawazo yake?For what reason exactly?Kama hajakusikia wewe ni kupoteza muda hapa na bado wewe huyo huyo aliekukataa kukusikia at the first place ndo tunakushauri,kwaajili ya nini?
     
Loading...