Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

shangingi la Sh155milioni kwa Sh6 milioni

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by saitama_kein, May 15, 2010.

  1. saitama_kein

    saitama_kein JF-Expert Member

    #1
    May 15, 2010
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    KATIBU Tawala wa Mkoa wa Kilimanjaro, Hilda Gondwe anadaiwa kuomba auziwe kwa Sh6 milioni gari la serikali aina ya Toyota Landcruiser VX lililonunuliwa miaka mitatu iliyopita kwa Sh96 milioni.

    Mwishoni mwa mwaka jana, gari hilo lenye namba za usajili STK 1867 lililokuwa likitumiwa na Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro (RC), Monica Mbega lilikarabatiwa na kampuni ya Toyota ya jijini Dar es Salaam kwa Sh11 milioni.

    Kwa kawaida magari ya serikali huwa hayalipiwi kodi, lakini kama gari hilo lingenunuliwa kwa bei ya soko, kuingizwa nchini na kulipiwa kodi mbalimbali ikiwamo ile ya 0ngezeko la Thamani(VAT), lingekuwa na thamani ya Sh155.7 milioni.

    Shangingi lenye bei kama hiyo likiingizwa nchini linatakiwa kulipiwa Sh24 milioni kama kodi ya uagizaji (Import duty), Sh23.7 milioni kama VAT na Sh12 milioni ambazo ni kodi ya ushuru wa forodha.


    Source: Mwananchi


     
  2. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #2
    May 15, 2010
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    hospitali ngapi zingejengwa na iyo hela ya shangingi moja? hii ndo tz bwana.
     
  3. s

    sijafulia Member

    #3
    May 15, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kila mtu anakula urefu wa kamba yake jamani huyo mdogo sana
    anachofanya ukiangalia na wauwaji wa bot............................
    Mama ningekuwa mimi ningeizinisha mawili kabissa
     
  4. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #4
    May 15, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,266
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    CCM oye!:angry:
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    May 15, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    Nimechoka kushangaaa.....
    Mambo ya nchi hii ukiyafuatilia sana unaweza
    pata cancer.......

    Wacha wale tu.............
     
  6. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #6
    May 15, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Matumizi ya serikali ya ccm ukaifuatilia sana unaweza ku-data hivi hivi.
     
  7. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #7
    May 15, 2010
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    The cry of a defeated soldier! Mtawaachia tu...shida ipo wapi?
     
  8. Gamaha

    Gamaha JF-Expert Member

    #8
    May 15, 2010
    Joined: Jul 17, 2008
    Messages: 2,383
    Likes Received: 400
    Trophy Points: 180
    he he mi sishangai sana kwa sababu nimeona wangine wakiuziwa kwa two millioni toyota land cruiser tena inayokata mbuga kama kawaida, na usishangae ukisikia mwaka juzi huyo mtu aliuziwa nyingine kama hiyo au nissani patrol. zis is only in TZ bwana.
     
  9. SHUPAZA

    SHUPAZA JF-Expert Member

    #9
    May 15, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Jamani hii serikali vipi manake hili gari jipya kabisa hakuna hata value for money gari limetumika miaka 3 jamani RAS kilimanjaro
    unatuumiza we mama vipi lakini mbona hatukuelewi..........................
     
  10. saitama_kein

    saitama_kein JF-Expert Member

    #10
    May 15, 2010
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wakuu hawayaoni hayo...wao wanajua kubana mishahara ya wavuja jasho tu!!!
     
  11. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #11
    May 15, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hivi jamani tanzania aina wenyewe hivi akuna watanzania ni lini basi watanzania wataamka kutoka usingizini nilini watanzania wataanza kuwawajibisha watawala wao wanaowadanganya kama watoto inauma sana tena sana kila mtu kujigemea anavyotaka
     
Loading...