Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shangazi kaja na mchumba kutoka kijijini...Mwenzenu nipo dillema!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Gagurito, Jun 30, 2011.

  1. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #1
    Jun 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ni mwaka mmoja sasa umepita toka rafiki yangu kipenzi wa tokea primaly, sekondary mpaka chuo alipopata ajira ktk halmashauri fulani (sitaitaja jina) kama Afisa Utumishi. Takribani mwezi wa 6 sasa tangu rafiki yangu huyu anitake ushauri kwani amekua akisisitiziwa na ndugu zake wa pande zote wa upande wa baba na mama yake juu ya kuoa. Anamchumba wa kichaga aliyepo masomoni chuoni dsm mwaka wa 2 sasa akisomea mambo ya habari pale SJMC, Kifupi wanapendana na mimi pia nampenda shemeji yangu huyu kwa mapenzi ya dhati aliyonayo kwa rafiki yangu, siku zote nimekuwa nikiwatakia mema afikie lengo lao la kuishi pamoja(ndoa), majuzi kanipigia simu, kanipa taarifa kua shangazi yake mkubwa amekuja kutoka kijijini na binti ambaye amechaguliwa na ukoo kama mchumba/mke wake, shangazi yake amedai ujio wake ni kutimiza wajibu kama alivyoamuliwa na kikao cha ukoo pia akasema huko kijijini taratibu nyingine za ndoa zinaendelea. Jamaa kachanganyikiwa, ananiomba ushauri juu ya hili jambo, mimi nimeshindwa kumpa jibu coz sijui niegemee upande gani, shemeji yangu wa chuo namkubali, jamaa yangu sipendi agombane na ndugu zake pia.. Nimemwambia anipe muda then nitamjuza nin chakufanya.. Hapa alipo anasubiri ushauri wangu kwani tunaaminiana, tumeshirikiana, kusaidiana na kushauriana ktk mengi. Hapa nilipo nipo dillema ktk kutoa huo ushauri, jamani tusaidiane ktk hili, nini kifanyike hapo? Nimshaurije? Nawategemea sana ktk hili. Asanteni...
     
  2. BabyGal

    BabyGal Senior Member

    #2
    Jun 30, 2011
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 189
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Afanye kile moyo wake unataka!
     
  3. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 643
    Trophy Points: 280
    Suala la awe na nani ni la huyo jamaa yako,asimame kama mwanaume na awe na msimamo!
     
  4. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #4
    Jun 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Najua anampenda sana mchaga bt shinikizo la ndugu ndio tatizo!
     
  5. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #5
    Jun 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu msimamo gani? Kiafrika society/family ndio basic unity na mchumba watoka ndio mapenzi bora. Ktk hali hii kuchanganyikiwa lazima. Nipe ushauri mkuu!
     
  6. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #6
    Jun 30, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,240
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Jamaa yeye kabla gani hapa umeweka kabla la mchumba wa udsm..dadavua vizuri mzee
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    Jun 30, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    dah,hizi mambo bado zipo eeh? tz nayo kubwa mno,inabidi zitengenezwe majimbo huru kama marekani sasa!
     
  8. M

    Masuke JF-Expert Member

    #8
    Jun 30, 2011
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 4,583
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Hii dunia ukitaka kumfurahisha kila mtu utachanganyikiwa, mwambie achague kile anachofikiri kwamba ni kizuri kwake na kitampa furaha.

    kama anashindwa kuamua, mwambie amwambie shangazi yake arudi na huyo dada kule alikotoka naye na yeye atawajulisha baadaye mipango yake.

    Unanikumbusha mbali kidogo, mimi kuna brother yangu naye alitafutiwa mke na mahari ikawa imeshatolewa lakini jamaa alikataa na ilibidi mzee awe mpole na mahari ilirudi, sasa yeye anashindwa nini kuamua, cheo chenyewe afisa utumishi kama anashindwa kuamua mambo yake mwenyewe hao waajiriwa ataweza kuwaamulia mambo yao kweli.

    Baadaye soma signature yangu hapo chini halafu umfowadie.
     
  9. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #9
    Jun 30, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Aoe huyu aliyeletewa, mapenzi na kuzoeana kutaanza hukohuko kwenye ndoa.

    Ilikuwa hivyo, tulipoanza kuhama makwetu na kwenda sehemu nyingine kutafuta maisha ndipo tukaanza na sisi 'kutafuta' wa kuoa. Achukue mke tu, simpo!
     
  10. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #10
    Jun 30, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Ningemshauri Amege kwanza aona kama analipa! Maana totoz za Kijijini usipime hazijachakachuliwa sana.
     
  11. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #11
    Jun 30, 2011
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    ivi haya mambo bado yapo?
     
  12. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #12
    Jun 30, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,147
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    hii nayo kali...amrudishe huyo binti na shangazi kijijini then nae aende kuwaoiga msasa...ikiwezekana aende na mchumba wake wa UDSM kujitambulisha rasmi.
     
  13. m

    mareche JF-Expert Member

    #13
    Jun 30, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 475
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    amchukuwe mchga wake hata kama ndugu wayamtenga haijalishi ila afate miyo
     
  14. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #14
    Jun 30, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,293
    Likes Received: 3,068
    Trophy Points: 280
    afanye uamuzi kutokana na moyo wake unachotaka. Mwisho wa siku yeye ndo ataishi na mwanamke alomchagua c ukoo wala shangazi.

    Meanwhile amwambie shangazi arudi na huyo binti!

    Pia asimame kidete maana ana vita kali mbele yake.

    Halafu haya mambo mengine uduwanzi sana, raha ya maisha ufanye maamuz mwenyewe uanguke au kufanyikiwa mwenyewe sio watu watoke wanakotoka kuja kuharibiana maisha na taratibu!
     
  15. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #15
    Jun 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Jamaa ni msukuma kutokea huko shinyanga, kwao ni ngokolo shy-town!
     
  16. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #16
    Jun 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nijuavyo mimi haya ni mambo ya kizamani sana! Nayashangaa sana!
     
  17. CORAL

    CORAL JF-Expert Member

    #17
    Jun 30, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,139
    Likes Received: 165
    Trophy Points: 160
    Huyo rafiki yako atambue kuwa mke yeyote atakayeoa hataishi na shangazi yake, mjomba, wazazi au watu wengine wa ukoo. Ni yeye atakayeishi naye. Yeye ndiye atakayekabili uzuri na ubaya wa huyo mke. Kwa hiyo ni LAZIMA afuate chaguo la moyo wake hata kama sio chaguo la wazazi au ukoo wake kwa kuwa hayo ndiyo maisha yake yote yaliyobaki. Watu wa ukoo watapinga sana lakini baadaye watasalimu amri. Tusiendekeze vimila VILIVYOKAUKA tayari.
     
  18. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #18
    Jun 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu nimekupata, nitamwelekeza ktk hili. Tatizo sipendi kuwa sehemu ya matatizo yake, nawasiwasi na ushauri/task aliyonipa then nashindwa kumkwepa kwa hili!
     
  19. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #19
    Jun 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mmh! Vp huyu mchaga wake sasa? Ni mzuri wa tabia na sura, anajiheshimu na ni mstaarabu sana! Nahisi wataendana!
     
  20. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #20
    Jun 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hahahahahahaaaaa! Ushauri mtata huu, ndio zile lawama nisizozitaka!
     
Loading...