Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shame & Sad, muelekeo wa Z’bar inakoelekea ni mbaya na kama smz heikuangalia watatunakamisha.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by abdulahsaf, Jun 24, 2011.

  1. a

    abdulahsaf JF-Expert Member

    #1
    Jun 24, 2011
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    [h=1][/h]Written by Hassan10 // 24/06/2011 // Habari // No comments

    [​IMG]
    [​IMG]hali ngumu ya maisha na mzigo mzito wa Muungano.

    Hivi sasa mziko waliotubebesha Serekali ya Smz umekuwa mzito na siku
    hadi siku unazidi kutunamia, mimi nawabebesha lawama kubwa %75 viongozi
    waloko Serekalini wakiongozwa na Rais shein wanastahili kubeba lawama na
    jukumu kwa vile wao ndio washunga wetu na hawako tayari kutushirikishwa
    Wzanzibar ktk hatma ya Zanzibar inakoelekea kumezwa na kupoteza samani.
    Mimi ni mmoja ambao naungana na wezangu kuwa Muungano huu tunaokwenda
    nao ufe na tubakie nchi mbeli jirani zenye utamaduni tafauti, nasema
    hivi sio kwa kuwa sipendi Muungano no, hali ya Muungano tulionao ni
    mbaya ki-dini,kimila na kiuchumi wa Zanzibar.
    Tukija ktk Dini, hali ya Zanzibar inatisha kwa sasa,tumeletewa utamaduni
    na mila zisizo za ki-Zanzibar ambazo % 99 ya Wzanzibar ni waislamu na
    wenye mila zinazo fuata uislamu.
    Leo hii ukenda ktk Fukwe za Zanzibar utashindwa kujuwa kuwa uko Zanzibar
    au Itali Rome, ukija Mji mkongwe ndio usiseme hakusemeki utazani uko
    Manzese au sehemu zenye ushafu wa kuuzaa ..?
    Hili loto ni jukumu la viongozi wetu wa smz 75% wao ndio wakuwalaumu
    kutokana na kuwa na nyuso mbili na ubabe wao mkubwa tukandamiza na
    kuzidisha hazabu kwa Wzanzibar kutatua hatma ya nchi yao.
    Kila penye fursa ya Wzanzibar kushikamana na kujikombowa ktika minyororo
    ya ukoloni wa Tanganyika ndio viongozi wetu huzidi kujipendekeza na
    kuwa watifu kwa Tanganyika na kushindwa kuisimamia Zanzibar kiuzalendo,
    hubakia kulinda na kudumisha itikadi za chama huku Zanzibar na
    Wazanzibar wakizidi kunakamia kwa umaskini na kupoteza muelekeo wa
    ki-Zanzi cha Zanzibar katika dini.
    Kama kweli viongozi tulio wakabidhi nchi wanataka kuvunja Muungano na
    Zanzibar kuwa huru na kujiamulia mambo yake wenyewe basi mimi nasema
    Baraza la Uwakilishi wanaweza , na nikitu cha dakika tano tu, ikiwa
    Wawakilishi watasema kuwa Muungano basi basi hakuna wakuwalazimisha
    kwanguvu.
    Muungano sio kulazimishana nirizaa za pande mbili mmoja akisema basi
    inamana basi,lakini still viongozi wetu ni wanafiki na Muungano upo
    Zanzibar sio tena kwa ridhaa bali kwa kufosiwa na viongozi wetu wa smz
    kujipendekeza Tanganyika na kuhisi riski zao zinatoka Bara.
    Wanao sema kuwa tusiwalaumu viongozi wetu wa Smz na wao niwanafi vile
    vile,ikiwa wao ngoma imekuwa mzito kwao au wanaoneleana haya na
    Tanganyika kwa nini suala la hatma ya Zanzibar lisirudishwe kwa
    Wzanzibar wenyewe wakapiga kura ya maoni kuamua hatma ya nchi yao?.
    Lakini viongozi ni wanafi na wamekumbatia sana chama kwa maslahi yao
    binafi, kuna vituko vingi na viroja viongozi wetu wanavyo tufanyia,
    kwanza masuala makubwa ya mamuzi ya Wzanzibar huyakwepa kuwapelekea
    Wzanzibar wenyewe na Baadae hubabaisha na kuingiza ubaguzi.
    Jengine ni inapo onekana dalili kwa njia hii au nyingine ya Zanzibar
    kuhujumiwa au zururiwa hutokezea fisadi kwa kulinda maslahi yake binafsi
    , hujipendekeza Tanganyika kwa shabaha ya kuiasiri Zanzibar.
    Mifano iko mingi tu yakuwalaumu viongozi kutokana na uzaifu wao na ndio
    wakashezewa na W-Tanganyika na wakatunakamiza ss na Zanzibar kwa ujumla.
    hivi sasa kuna jungu linapikwa kuhusu Mswada wa Katiba? Zanzibar
    inasimama kama Zanzibar Tanganyika inasimama kwa jina gani? Tanzania?
    jee hii ni haki Tanganyika kuvaa Koti la Tanzania? ni lini au siku gani
    kuskia Wawakilishi wetu au SMz kusema Tanganyika irudi?.
    Kikubwa huambiwa Tudumishe na tulinde Muungano wa Tanzania na Zanzibar?
    jee Wzanzibar nipumba au wajinga kiasi gani kubadilishiwa kibao?tutafika
    wakati tutashekwa ktk ushirika wetu wa Muungano kuandikiwa Reciet kwa
    mshirika lakuwa sie.
    Mungu tubakiri na uwaangamize wenye zamira mbaya na Zanzibar
     
Loading...