Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shamba KUBWA LINAUZWA IRINGA.

Discussion in 'Matangazo madogo' started by Daniel Anderson, Aug 19, 2011.

  1. Daniel Anderson

    Daniel Anderson JF-Expert Member

    #1
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 879
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shamba kubwa lenye ukubwa wa ekari 300 linauzwa liko wilaya ya Njombe, kata ya Kifanya kijiji cha IHANGA.
    Bei ni sh. 60000/= kwa ekari.

    Simu: 0767122662/0654047387
    E-mail: dr.andersonds@yahoo.com
     
  2. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #2
    Aug 21, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,564
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Limepimwa?
     
  3. Daniel Anderson

    Daniel Anderson JF-Expert Member

    #3
    Aug 22, 2011
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 879
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    ndiyo mkuu. Na linafaa kwa kilimo cha cereals especially mahindi na pia mitunda na miti ya mbao.
     
  4. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #4
    Aug 22, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,261
    Trophy Points: 280
    ekari hizo 3000 mahindi nitaweza kuvuna gunia ngapi?
    kuna mto karibu hapo?maji ya kumwagilia?
    umbali mpaka barabarani?
     
  5. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #5
    Aug 22, 2011
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,076
    Likes Received: 137
    Trophy Points: 160
    Kasema lina ukubwa wa ekari 300 na sio 3000. Kwa bei aliyotaja, ina maana kulinunua lote unahitaji milioni 18. Si bei mbaya, ila inabidi mtu uwe tayari kuishi kijijini Ihanga. Na hilo sio rahisi. Tuliozoea kukaa mjini kwenye umeme (wa shida) na maji (ya shida), sio rahisi kuhamia vijijini. Na kuliendesha toka Dar ni kijitakia hasara.
     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Aug 22, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,261
    Trophy Points: 280
    kwa uzoefu wako eka hizo 300 unaweza vuna mahindi kiasi gani?

    bei mbaya,?bei nzuri ingekuwa ipi hapo?
     
  7. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #7
    Aug 22, 2011
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,076
    Likes Received: 137
    Trophy Points: 160
    Nimesema bei SI mbaya. Naomba usome taratibu. Uzoefu wa kilimo sina; ila nitaupata siku za karibuni (natarajia kulima, on a tiny scale).

    Kama kweli unapenda kuanzisha kilimo, on a medium scale, then this baby is for you. Ukubali kuishi kijijini lakini. Na mwenye mali hakupenda kusema umbali toka mjini (kama Njombe ni mji), kwa hivyo usitazamie uwe wa mjini tena.

    Usipime uvunaji kwa magunia, tumia tani. Tuwaulize wataalamu hapa kilimo cha kisasa cha mahindi kwenye ekari 300 kinaweza kuzalisha tani ngapi kwa mwaka. Watajibu, in their own good time.
     
  8. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #8
    Aug 22, 2011
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Duuu mkuu Ihanga, ndo bei zinazotembea sasa? Ni karibu na Kilocha seminary, sio? Shamba kwa sahivi lina mazao gani?
     
  9. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #9
    Aug 22, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Huyu boss leo kalewa futari ya kualikwa? mara aseme eka 3000 wakati imeandikwa 300, mara aseme bei mbaya wakati mtu kasema si mbaya. Duhh!
     
Loading...