Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shakassaling Kikwete

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mlenge, Mar 27, 2010.

?

Unadhani ni ipi hasa sababu ya JK kupembejea EAC?

Poll closed Apr 26, 2010.
  1. Sababu A: Hajui atendalo

    0 vote(s)
    0.0%
  2. Sababu B: Schadenfreude

    0 vote(s)
    0.0%
  3. Sababu C: Anajua mwenyewe

    0 vote(s)
    0.0%
  4. Sababu D: Hakuna sababu

    0 vote(s)
    0.0%
  5. Sababu A: Hajui atendalo

    0 vote(s)
    0.0%
  6. Sababu B: Schadenfreude

    0 vote(s)
    0.0%
  7. Sababu C: Anajua mwenyewe

    0 vote(s)
    0.0%
  8. Sababu D: Hakuna sababu

    0 vote(s)
    0.0%
  1. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #1
    Mar 27, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Comrades & compatriots,

    What questions would you ask our beloved President, Jakaya Kikwete, if you would get a rare opportunity for one-to-one interview?

    JK is one of the most important presidents Tanzania had had. His speech to parliament kickstarting his presidency was a masterpiece. He won many accolades, including mine, for that speech, saying "at last, Tanzania have got the president Tanzania needs." There is nonetheless one issue that remains unclear.

    Attached is the questions I would ask Hon. Kikwete, if I had one-on-one interview.

    Regards,

    Mlenge

    NB: Your thoughts?
     

    Attached Files:

  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Mar 27, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Kumshakasali Kikwete
    

    Mwaka mmoja au miwili hivi tangu uwe Rais, Jakaya Kikwete ulihojiwa na Shaka Ssali, wa
    Sauti ya Marekani, ambaye alikuwa ziarani Tanzania. Mahojiano hayo yalirushwa na televisheni
    za Tanzania. Baada ya mdajala wa muda, Shaka Ssali alikuuliza Rais Kikwete utaje jambo moja
    tu la maana kuliko yote ulilolifanya ndani ya huo muda uliokuwa madarakani.
    Hapo Rais Kikwete ukaanza kutaja orodha ya ‘mafanikio', lakini Shaka Ssali akakwambia
    hahitaji kile alichokiita kwa Kingereza, "shopping list" ("Kiswahili mrefu") ya hayo ‘mafanikio',
    bali umtajie jambo moja unaloona utawala wako umelifanya mpaka muda huo.
    Ilibidi Mheshimiwa Kikwete utaje jambo moja kubwa unaloona utawala wako umelifanya, na
    utakumbukwa na kupata heshima kwa hilo toka uingie madarakani.
    Ujenzi wa sekondari za kata ndio jambo la maana kuliko yote Rais Kikwete na serikali yako
    ilikuwa imefanya mpaka mnaenda mitamboni, ndilo jambo ulilolisema kwa Shaka Ssali.
    Suala muhimu hapa ni kwamba mahojiano hayo uliyafanya na mtu wa televisheni ya nje, na huyo
    alipata fursa ya kukuhoji Rais ‘mtu kwa mtu'. Fursa hiyo adhimu na adimu ni vigumu kupatikana
    kwa kina sisi Waandishi ‘chinga' tuitwao pia ‘makajanja'; vigumu pia na hata kwa wale
    ‘wenyewe', mradi tu ni wa vyombo vya habari ‘madafu'.
    Ndio maana hapa pa kufikirika nakuuliza Rais Kikwete masuali yafuatayo. Najua tofauti na
    Shaka Ssali aliyepata majibu yake palepale, sitarajii kupata majibu ya haraka, ila ni muhimu kwa
    vile punde si punde utamaliza muda wako wa kuwako madarakani (miaka kumi?), kwa hiyo
    utataka ukumbukweje?
    Maswali yatakayotumika ni ya mfumo wa shakasali -- : Jibu moja tu -- bila shopping list

    ("Kiswahili mrefu") kwa kila suali, katika masuali yafuatayo yaliyokolezwa wino:
    1. Kwa mujibu wa hotuba zako Rais Kikwete unataka Tanzania iwe chini ya Shirikisho la Afrika
    Mashariki. Kisha umesaini mikataba ya kuidhinisha hilo. Ni kwa sababu ipi moja
    inayokufanya uamue hivyo, na si kuamua kuitoa Tanzania kwenye EAC ili iendelee kuwa
    huru na kuendelea kuwa ni Jamhuri?

    [Ili kuhakikisha jibu lako linakuwa bayana, jibu hilo haliwezi kuwa ‘wananchi walitaka baada ya
    kuwauliza kwa kutumia Tume ‘ya Wangwe'. Jambo hili ni lako wewe mheshimiwa Rais. Kwa
    hili tutakuvika medali ya pongezi, iwapo ni jambo jema kama unavyosisitiza mara kwa mara, au
    tutakunanga kwa nyimbo na misemo ya kukusimanga ikiwa litakuwa jambo baya kama
    tunavyoona sisi wananchi. Ikiwa si sisi, basi ni historia itakayafanya hivyo.]
    2. Mojawapo ya sababu zinazotolewa kana kwamba ndio sababu ‘halisi' ya Tanzania kupelekwa
    kwenye EAC ni kwamba kwenye moja ya zile awamu zilizopita, ufisadi ulikithiri, kwa hiyo njia
    mojawapo ya kunyamazisha kelele hizi za ufisadi dhidi ya taifa, ni kulifuta hilo taifa lenyewe.
    Sababu nyingine inayotolewa ni kwamba awamu yako inaendeleza hayo kwa vile wewe lengo
    lako lilikuwa ni kwamba siku moja uwe Rais. Ushakuwa Rais. Mwisho wa reli. Ndio maana
    unasaini mikataba ya kulifuta taifa ambalo bila hilo huwezi kuwa Rais, au basi huwezi kuwa
    Rais mwenye madaraka yaleyale kama vile kwenye taifa (vyama vya wanafunzi, vya michezo, na
    vinginevyo, navyo pia vina ma-Rais, lakini hawana madaraka kama uliyokuwa umekabidhiwa).
    Ni sababu ipi moja ambayo inakufanya usaini mikataba ya EAC ambayo inakupunguzia
    madaraka wewe (Rais wa Tanzania), Bunge na Mahakama vilivyo chini yako, madaraka
    ambayo ulisubiri muongo mzima na zaidi ili kuyapata?
    3. Moja ya mambo ambayo yanaleta taabu kuyaelewa ni kwamba uamuzi huo wa kuipeleka
    Tanzania EAC iwapo unatokana na wewe Rais Kikwete, pamoja na serikali yako, Chama Tawala
    CCM, na watu wako wa karibu, kwamba hamuelewi mnachokisaini, wala mnachokipembejea.
    Mnadhani EAC ni ‘mbuga' nyingine ya ‘ulaji', ambayo watu waliokosa ‘ulaji' majimboni mwao
    wanaweza kujipatia ulaji huo huko EAC. Hamjui kwamba hili ni tanuri, mtego wa panya kuingia
    aliyekuwemo na asiyekuwemo. Hii tuiite "Sababu A". Ikiwa si sababu "A", inatatanisha kujua
    kwamba iwapo basi itakuwa ni kwamba wewe Rais wetu Kikwete, unajua fika madhara, madhila
    na mateso unayotuletea Watanzania kupitia EAC. Kwa inda, chuki na jinsi usivyotupenda wala
    kutujali Watanzania tuliokuchagua uwe Rais wetu, umeamua ‘kututosa‘ kwenye mateso ya EAC
    unayojua vema yatatokea. Unajua kwamba wewe na watu wako wa karibu hamuezi kuathirika.
    Kwa roho mbaya tu umeamua kutusaliti Watanzania. Hii ni "Sababu B". Utaona mheshimiwa
    Rais, kwamba, inatuwia vigumu kukubali "Sababu A", kwa vile hotuba zako ni nyingi, ndefu,
    ambazo unasifia EAC. Zinakuwa vigumu kuamini kwamba unazisoma tu kwa vile zimeandaliwa
    na wasaidizi wako, pasi na wewe kuelewa na kukubaliana na yaliyomo. Wakati huohuo wengine
    wanasisitizia kwamba "mtu mwenyewe anachekacheka tu, si ndio hayo anawachekea hata wale
    wanaochukua madaraka yake mwenyewe kupitia EAC! Mkwere yake kucheza ngoma tu, na
    ‘Uswahili', vitu vya msingi kama kutetea taifa hata kama wale wengine watanuna, hawezi!". Hao
    wanaleta utani wa kikabila kwenye masuala nyeti ya taifa. Tunawapuuza. Kwa upande wa
    "Sababu B" napo tunashindwa kuamini. Uliingia madarakani ukitaka "maisha bora kwa kila
    Mtanzania". Ungekuwa hutupendi, unatuchukia, ungegombea kwa kampeni ya "Bora maisha
    kwa kila Mtanzania". Kwa hiyo hii "Sababu B" nayo tunaipuuza. Tuambie basi mhe. Rais ni
    nini hasa sababu moja ya wewe binafsi kuchukua hatua ya kuipeleka Tanzania hatimaye
    kwenye EAC. Hii ndio "Sababu C", sababu halisi, ambayo itaondoa ‘manenomaneno'
    (Sababu A na Sababu B).

    Natanguliza shukrani.
    Ndimi,
    mfuasi wako mtiifu,
     
  3. Nkamangi

    Nkamangi JF-Expert Member

    #3
    Mar 27, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 642
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mr President, how do you live with yourself?
     
Loading...