Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shairi: Shati la rangi

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mbavu mbili, Jul 28, 2011.

  1. Mbavu mbili

    Mbavu mbili JF-Expert Member

    #1
    Jul 28, 2011
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 727
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 60
    SHATI LA RANGI

    Mgonjwa mwenzi kitanda,nafsi yanikumbukiza
    Wa miongo na si kinda,maovu yanichukiza
    Ukweli nitautenda,sitoita muujiza
    Navua shati la rangi, silitaki lina damu


    Weledi wanisikia,mamba huishi majini
    Si yakale nasimulia,wajitoa hatarini
    Tegoni walikalia,machuta vichwa chini
    Navua shati la rangi,silitaki lina damu


    Wachache wawasadiki,imani wamejivua
    Imejawa wazandiki,hakuna wa kunasua
    Porojo na unafiki,dini yao twaijua
    Navua shati la rangi,silitaki lina damu


    Upepo hauna dawa,kukinga wajisumbua
    Usimfadhili chawa,damu ataitumbua
    Kutowaamini dawa,mapema kuwapembua
    Navua shati la rangi,silitaki lina damu


    Ukijivua viatu,mibani waweza pita
    Adui ni mbwa mwitu,pinga na utamkita
    Kicheko chao cha kutu, cha kale na kimepita
    Navua shati la rangi,silitaki lina damu


    Tungo ya sita yatua,makenu nayaanika
    Joka ninalirarua,mdomo linaanika
    Nalitosa kulijua,upole likijivika
    Nalivua shati la rangi,silitaki lina damu
     
  2. Mbavu mbili

    Mbavu mbili JF-Expert Member

    #2
    Jul 28, 2011
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 727
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 60
    naomba maudhui yenu jamani
     
  3. C

    Choveki JF-Expert Member

    #3
    Aug 2, 2011
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ni shati ama ni gamba, ulivualo wakwetu?
    Ni wengi wavua gamba, utadhania ni chatu
    Rudia humu kugamba, kijiweni hapa kwetu
    Nakuhisia wakwetu, ulivualo ni gamba!

    Kama lako ni la mamba, halivuliki wakwetu!
    Jibu lisiwe la pumba, jibu moja si matatu
    Tujibu bila kutamba, pia tena na kwa utu
    Nakuhisia wakwetu, ulivualo ni gamba!

    Si joho bali ni gamba, kama hao wengi wetu
    Siyo shati bali gamba, na roho zenu za kutu!
    Vua koti hata gamba, jibadilishe na utu
    Nakuhisia wakwetu, ulivualo ni gamba!
     
  4. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #4
    Aug 2, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Narudi
     
  5. Fasouls

    Fasouls JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2011
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 899
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Hahahahahahahahahahahahahahahaha...hehehehehehehehehehehehe...hihihihihihihihihihihihihihihi...hohohohohohohohohohohohoho...kumbe ni chichiemu!
     
Loading...