Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shairi langu.....toka kifungoni(BAN)

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by CAMARADERIE, Sep 27, 2011.

  1. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #1
    Sep 27, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Namba nawe mlimwengu, pulikiza matamko
    Nikweleze neno langu, uzinduwe bongo lako
    Nayo nda M'ngu si yangu, na ayani haya yako
    Uwatapo haki yako, utaingiya motoni

    Simama uitete, usivikhofu vituko
    Aliyo nayo mwendee, akupe kilicho chako
    Akipinga mlemee, mwandame kulla endako
    Uwatapo haki yako, utaingiya motoni

    Amkani mulolala,na wenye sikio koko
    Isiwe mato kulola,natutizame twendako
    Tuwate na kuduwala,usingizi si mashiko
    Uwatapo haki yako,utaingiya motoni

    Teteya kwa kula hali, usiche misukosuko
    Siche wingi wala mali,sabilisha roho yako
    Unyonge usikubali, ukaonewa kwa chako
    Uwatapo haki yako, utaingiya motoni

    Siche kifaru na ndovu, wangazidi nguvu zako
    Wapempe kwa uwekevu, unusuru haki yako
    Siandame wapumbavu,kilicho chako ni chako
    Uwatapo haki yako, utaingiya motoni

    Cha mtu hakifitiki,kikafungiwa kiliko
    Huzuka kikawa hiki,kazana utwae chako
    Uwatapo yako haki,fahamu ni dhara kwako
    Leo na kwa Mola wako,utaingiya motoni

    Fumbuwa unyang'arize, uone duniya yako
    Bure sijiangamize,kuangalia wendako
    Utatupa upoteze,wende ambapo si pako
    Uwatapo haki yako,utaingiya motoni

    Kadhalika nako pia,huko ambako sikwako
    Huwezi kujitetea,wala huwi na mashiko
    Basi iwaze duniya,kwani ya kale hayako
    Uwatapo haki yako ,utaingiya motoni

    Kadi tamati shairi,sitii la ongezeko
    Mwanati iwa tayari, utete haki yako
    Unyonge usiukiri,Jifunge ufe kwa chako
    Uwatapo haki yako, utaingiya motoni
     
  2. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #2
    Sep 27, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Hakika ni ushari mzuri sana uliotungwa na Ahmad Nassir ( Malenga wa Mvita)
     
  3. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #3
    Sep 27, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    UZURI
    Uzuri Wa uso mwema
    Unavuta vitu vyote
    vya macho ya kutazama
    Walakini kwa kupima uzuri wa,
    tabia bora unapopita po pote

    uzuri kupita kupita huu
    katika hii dunia
    nawapa msisahau,
    Ni nzuri Wa tabia
    Ni johari ya heshima duniani
    kila mara

    Huendeshwa na tabia
    kama tabia Si njema,
    si ajabu kupotea.
    Kitu kilicho adhama ni tabia
    na busara

    Kwa kutengeza tabia
    Rai yangu na fikira
    Vyuo katika dunia
    Vingekuwa na tijara
    kwa kuwa nayo daima sera na
    tabia bora.


    From Malenga wa Mvita by Ahmad Nassir
     
  4. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #4
    Sep 28, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    NYANI AONE KUNDULE

    Funguweni masikizi, mupate yangu sikiya
    Ninenayo mumaizi, kesho musije kuliya
    Naeleza waziwazi, musije kosa sikiya
    Na uwe mwamko mpya, nyani aone kundule.

    Ni wa kale wanenele, katu haiwezekani
    Bara hadi maji male, mbinguni na duniani
    Nyani haoni kundule, hata kwa Kudura ipi
    Na uwe mwamko mpya, nyani aone kundule.

    Ela itawezekana, japo shime akitiya
    Apate kuzindukana, kwa mizani kujitiya
    Uzito wake kuona, bila tu kwa kukisiya
    Na uwe mwamko mpya, nyani aone kundule.

    Leo sikizi funguwa, hilino suwala tata
    Fanya hima kwiyelewa, kesho usije kujuta
    Nafusiyo kuelewa, kabula mwiya kupita
    Na uwe mwamko mpya, nyani aone kundule.

    Hata uwe jamadari, na tiara bega zima
    Usipo jitahadhari, "cheni" usimame wima
    Uizidishe fahari, ja aloumbwa kwa chuma
    Na uwe mwamko mpya, nyani aone kundule.

    Chunga unaposimama, kaguwa wako msingi
    Chunga usije terema, ukabiringa "biringi!"
    Jigange panapouma, japo mganga hagangi
    Na uwe mwamko mpya, nyani aone kundule.

    Hata uwe profesa, wajuwa duniya nzima
    Ama ni mwenyi mapesa, manoti ni chungu nzima
    Au mrembo kipusa, popote twakutazama
    Na uwe mwamko mpya, nyani aone kundule.

    Usinite mnafiki, kunirushiya matusi
    Lau japo hutosheki, usijawe wasiwasi
    Mbona kalamu hushiki, pamoya na karatasi?
    Na uwe mwamko mpya, nyani aone kundule.
     
Loading...