Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shairi la wacheza bao la kete

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Uloi nga Machi, Jan 4, 2012.

  1. U

    Uloi nga Machi Member

    #1
    Jan 4, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waungwana nauliza kama kuna mtu nakumbuka beti zote za shairi la WACHEZA BAO LA KETE WAONGO NA WAZANDIKI lililotungwa na Saidi Nyoka( Udogo si Hoja)? Natafuta Malumbano yao na Andanenga kuhusu kisa hicho tafadhali.
     
  2. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Ukilipata unipe nakala tafadhali. Nakumbuka kulisikia likiimbwa RTD linachekesha kweli kweli!
     
  3. U

    Uloi nga Machi Member

    #3
    Jan 4, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nazikumbuka beti chache zifuatazo:

    SAIDI NYOKA:

    Watu wajidanganyao, mbali msiwatafute,
    Ni hawa wacheza bao, mikononi wana kete,
    Kutwa mlo wao hao, ni kumeza meza mate,
    Wacheza bao la kete, waongo na wazandiki.

    Waongo na wazandiki, wacheza bao la kete,
    kitako hawabanduki, utadhani ni viwete,
    Hawalijui riziki, japo nusu ya mkate,
    Wacheza bao la kete, waongo na wazandiki.

    Nina mtaji husema, kumbe lofa kiokote,
    Kwenye bao kainama, hatoki lisimpite,
    Huku njaa yamuuma, awaza wapi nipate,
    Wacheza bao la kete, waongo na wazandiki.

    zingine sikumbuki.........


    ANDANENGA:

    Saidi usituvunge, kwamba dhambi kubadili,
    Michezo tusiipange, kwa majina mbalimbali,
    Wewe Nyoka au Kenge, kwako jina la asili?

    Zingine sikumbuki.............
     
  4. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #4
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Hivi vitu vitakuwepo makumbusho ya taifa. Kama havipo basi mkurungezi wa makumbusho ya taifa afutwe kazi mara moja.
     
  5. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #5
    Jan 4, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hiki kisa kilivuta watu wengi, hata mimi nilikisikia ila beti zake sina, tunashukuru kwa hizo beti chache ulizojaaliwa kukumbuka, ukijaaliwa kupata / kukumbuka beti nyingine twaomba uzilete jamvini
     
Loading...