Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shairi la Leo...........

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by CAMARADERIE, Aug 30, 2011.

  1. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #1
    Aug 30, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Fikiri zako fikira, ufikiri kila tendo,
    Fikiri lilo na dhara, ufikiri na Ia pendo,
    Fikiri lilo tohara, ufikiri na uvundo,
    Fikiri fikiri tendo, Ia amani na busara.

    Fikiri sana dunia, ina mzuri mdundo,
    Fikiri sana yalia, ina mzuri mshindo,
    Fikiri mwisho sikia, unapasuka msondo,
    Fikiri fikiri tendo, Ia amani na busara.

    Fikiri ndugu dahari, dunia ina mikondo,
    Fikiri hizi habari, ni kushuka na mipando,
    Fikiri dunia pori, chaka Ia uwi na kondo,
    Fikiri fikiri tendo, la amani na busara.

    Fikiri dau muundi, muunda dau muundo,
    Fikiri lende kilindi, daule likaze mwendo,
    Fikiri dau halendi, nguvu za dau upondo,

    Fikiri ninakariri, usiwe mwenye mfundo,
    Fikiri tena fikiri, kila ovu liwe kando,
    Fikiri mno hatari, ukiwa na mbovu nyendo,
    Fikiri fikiri tendo, Ia amani na busara.
     
  2. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #2
    Aug 30, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hongera sana
     
  3. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #3
    Aug 30, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,155
    Likes Received: 4,678
    Trophy Points: 280
    Kofia nakuvulia, Camaraderie hima,
    Ushairi metulia, Nakupatia heshima,
    Vina umevipatia, Pia nayo mizania
    Hakika nimefikiri, kabla sijakupongeza.

    Narudi kitandani, kufikiri kwa kina.
     
  4. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #4
    Aug 30, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mapenzi yana ran dunia!! Shairi linaran wap cjui!!!
     
  5. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #5
    Aug 30, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Fesi buku umkweli, mapenzi yanaraha duniani.
    Shairi sio kubeli, rahayake ipo kichwani.
    Tusi lete ufedhuli, tuyasomapo gazetini.
     
  6. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #6
    Aug 30, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Shahiri limeeleweka hasa kwa wenye akili timamu,
    Endelea kutujuza hasa kwa yale mema.
     
  7. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #7
    Aug 30, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    umeongezea verse?
     
  8. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #8
    Aug 30, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    ok na mm nna shairi languushikwapo shkamana kilichoko mfukoni mwako ndio chako, usipigie hesabu cha mwenzako!!!!
     
  9. Jidu

    Jidu JF-Expert Member

    #9
    Aug 30, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 1,054
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 160
    Camarade wa Luthuli,siyo yule wa kimango ,
    Usia ka warasuli,umefikia viwango,
    Sije leta ufedhuli,wakaharibu mpango,
    Ulonena ninakili,yamesheheni mafunzo
     
  10. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #10
    Aug 30, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Hongera zako,limekaa vizuri.
     
  11. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #11
    Aug 30, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mashallah! Shairi dhuri! nimelipendaaaa!
     
  12. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #12
    Aug 31, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Fikiri lililo mbele , la nyuma liweke kando
    Fikiri usiwe msukule, utakosa kaa na gando
    Fikiri acha kelele , kimya kimya uwe mwendo
    Fikiri hili na lile , uziepuke skendo

    Fikiri utafakari , dunia tambara bovu
    Fikiri utahadhari, usije acha makovu
    Fikiri kwa Indhari, uache wako utovu
    Fikiri usitahayari , epukana na uchovu

    Fikiria familia , yako ilokuzunguka
    Fikiria daharia, zinavyokupukutika
    Fikiria usijelia , usije ukaumbuka
    Fikiria zingatia, maisha yalivyochafuka

    Fikiria wenye njaa, kama wewe ushatoka
    Fikiria wanaotambaa, kama waweza kuruka
    Fikiria walivyozagaa , mayatima walochoka
    Fikiria kila saa, ni wapi uliposhika?
     
  13. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #13
    Sep 1, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,155
    Likes Received: 4,678
    Trophy Points: 280
    Hahahaha.......Fellow tablet katika kufikiri na kutafakari.......ngoja niendelee kumla mbuzi wa iddi kwanza.
     
  14. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #14
    Sep 1, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Titi la mama litamu,hata likiwa la mbwa,
    Kiswahili naazimu,sifayo iliyofumbwa,
    Kwa wasiokufahamu,niimbe ilivyo kubwa,
    Toka kama mlizamu, funika palipozibwa,
    Titile mama litamu ,Jingine halishi hamu.

    Lugha yangu ya utoto,hata sasa nimekua,
    Tangu ulimi mzito,sasa kusema najua,
    Ni sawa na manukato,moyoni mwangu na pua,
    Pori bahari na mto,napita nikitumia,
    Titile mama litamu,jingine halishi hamu.
     
  15. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #15
    Sep 1, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Fikiri ukila mbuzi, nyunyiza na pilipili
    Fikiri wake mchuzi, ndimu weka ya ukali
    Fikiri simtie nazi , itaharibu misuli
    Fikiri akigoma mbuzi, itumie four wheeli
     
  16. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #16
    Sep 1, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Namba nawe mlimwengu, pulikiza matamko
    Nikweleze neno langu, uzinduwe bongo lako
    Nayo nda M'ngu si yangu, na ayani haya yako
    Uwatapo haki yako, utaingiya motoni

    Simama uitete, usivikhofu vituko
    Aliyo nayo mwendee, akupe kilicho chako
    Akipinga mlemee, mwandame kulla endako
    Uwatapo haki yako, utaingiya motoni

    Amkani mulolala,na wenye sikio koko
    Isiwe mato kulola,natutizame twendako
    Tuwate na kuduwala,usingizi si mashiko
    Uwatapo haki yako,utaingiya motoni

    Teteya kwa kula hali, usiche misukosuko
    Siche wingi wala mali,sabilisha roho yako
    Unyonge usikubali, ukaonewa kwa chako
    Uwatapo haki yako, utaingiya motoni

    Siche kifaru na ndovu, wangazidi nguvu zako
    Wapempe kwa uwekevu, unusuru haki yako
    Siandame wapumbavu,kilicho chako ni chako
    Uwatapo haki yako, utaingiya motoni

    Cha mtu hakifitiki,kikafungiwa kiliko
    Huzuka kikawa hiki,kazana utwae chako
    Uwatapo yako haki,fahamu ni dhara kwako
    Leo na kwa Mola wako,utaingiya motoni

    Fumbuwa unyang'arize, uone duniya yako
    Bure sijiangamize,kuangalia wendako
    Utatupa upoteze,wende ambapo si pako
    Uwatapo haki yako,utaingiya motoni

    Kadhalika nako pia,huko ambako sikwako
    Huwezi kujitetea,wala huwi na mashiko
    Basi iwaze duniya,kwani ya kale hayako
    Uwatapo haki yako ,utaingiya motoni

    Kadi tamati shairi,sitii la ongezeko
    Mwanati iwa tayari, utete haki yako
    Unyonge usiukiri,Jifunge ufe kwa chako
    Uwatapo haki yako, utaingiya motoni
     
  17. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #17
    Sep 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Fikiri hii dunia, ni wapi ilipotoka
    Fikiri na jinsia, kisa cha kutenganika
    Fikiri viumbe pia, vile walivyoumbika
    Fikiri jee ngamia, nundule lahitajika?

    Fikiri na macho yake, yenye vizibo viwili
    Fikiri na mwili wake, kiu kustahamili
    Fikiri na kwato zake, moto wa jangwa himili
    Fikiri muumba wake, muweza wa kila hili

    Fikiri nae farasi, aendae akipuma
    Fikiri na yake kasi, nguvuze zenye kuvuma
    Fikiri na ufanisi, pale unapo mtuma
    Fikiri jitanafasi, jisogeze kwenye mema
     
  18. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #18
    Sep 1, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Tulikuwa tunapewa dozi hizi mashuleni........na Malenga wetu RTD!.......yule jamaa sijui kaishia wapi aliyekuwa akitusomea mashairi redioni
     
  19. data

    data JF-Expert Member

    #19
    Sep 1, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,578
    Likes Received: 1,496
    Trophy Points: 280
    Tafuta mistari mizuri ya kumsifu JAKAYA
     
  20. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #20
    Sep 1, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
Loading...