Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shairi (la kubuni)

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by funzadume, Jun 18, 2010.

  1. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #1
    Jun 18, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Hapo nilipo nalia sina pa kukimbilia
    Mke kanikimbia na watoto kachukua
    Sina pa kusemea dunia imeniinamia
    Ndugu tusiwatenge wagonjwa wa UKIMWI

    Nilipokuwa mzima, watu hawakunisema
    si Rehema si Fatuma, ambao wanisakama
    wanasema si mzima, utadhani wamenipima
    Ndugu tusiwatenge wagonjwa wa UKIMWI

    vipele vinanitoka, kujikuna nimechoka
    najiona takataka, mwili unaninuka
    kutembea ninataka, ila nguvu zimekata
    Ndugu tusiwatenge wagonjwa wa UKIMWI

    Hospitali nikienda, manesi wananiponda
    basi nikitaka panda, nazuiliwa na konda
    wajiona kama ganda, lililo njiapanda
    Ndugu tusiwatenge wagonjwa wa UKIMWI

    naomba wasamalia, mje kunisaidia
    kifo chaninyemelea, kaburi lanililia
    nuru yanipotea, fahamu zanikimbia
    Ndugu tusiwatenge wagonjwa wa UKIMWI

    nikienda maskani, wananiteta wahuni
    wote hawanitamani, nimepoteza thamani
    sitakiwi duniani, kwangu ni kaburini
    Ndugu tusiwatenge wagonjwa wa UKIMWI

    by Funzadume (mwana wa Washawasha)
     
  2. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #2
    Jun 18, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Pole sana funzadume, kwa hayo yaliyokupata,
    Huo ndio uanaume, kuvumilia matata,
    Umekanyaga umeme, mchana wa saa sita,
    Japokuwa umenaswa, JF hatutakutenga.
     
  3. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #3
    Jun 18, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Duh... Mwanakijiji yuko wapi aunganishe
     
  4. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #4
    Jun 18, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    kila nikikohoa watu wanaziba pua
    nikitaka kunyoa, vinyozi wanikimbia
    sina pa kukimbilia, naijutia dunia
    Ndugu tusiwatenge wagonjwa wa UKIMWI

    nilipopata sijajua, maana ni nyingi njia
    sindano za kuchangia , au nyembe kunyolea
    ngono sikuzembea, mpira nilivalia
    Ndugu tusiwatenge wagonjwa wa UKIMWI

    jaribu nawe kupima, huenda si mzima
    Kaburunye nimekusoma, asante kwa huruma
    achana na kina Halima, watakuambukiza ngoma
    Ndugu tusiwatenge wagonjwa wa UKIMWI
     
  5. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #5
    Jun 18, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    bado hajaamka si unajua dunia tunatofautiana masaa
     
  6. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #6
    Jun 18, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Hahahahaaa, umenikumbusha enzi zileeee:

    Karudi baba mmoja, toka safari ya mbali,
    kavimba yote mapaja, na kutetemeka mwili
    watoto wake wakaja, ili kumtaka hali
    wakataka na kauli, iwafae maishani

    akatamka mgonjwa, ninaumwa kwelikweli
    hata kama nikichanjwa, haitoki homa kali
    roho naona yachinjwa, kifo kinanikabili
    kama mnataka mali semeni niseme nini
     
  7. masharubu

    masharubu Senior Member

    #7
    Jun 18, 2010
    Joined: May 5, 2010
    Messages: 155
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kilio unacholia,funza tumekisikia
    Sina cha kukuambia,wewe sasa tangulia
    Dua tutakuombea,peponi kwendatulia

    Watoto tutawalea,na mama yao pia
    skuli wataingia,shaka hiyo ondoa
    Ada tutawalipia,pasi na kwabagua

    Masharubu ninalia,funzadume waondoka
    Wapitutakimbilia,machozi yanatutoka
    Jamvini Utapotea,yako yatasahaulika
     
  8. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #8
    Jun 18, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    shuka mistari tuendelee na shairi letu
     
  9. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #9
    Jun 18, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    nashukuru masharubu, umegonga sukurubu
    kwa Muumba natubu, nawafuata mababu
    jinsi navyopata tabu, kutokufa sina sababu
    Ndugu tusiwatenge wagonjwa wa UKIMWI
     
  10. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #10
    Jun 18, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Hongera Funzaadume naona sasa mtaanza kwenda sambamba na mwanakijiji na MJ1
     
  11. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #11
    Jun 21, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    thanks mpendwa
     
  12. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #12
    Jun 21, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Funzadume sikiliza, nikupe zangu nasaha
    Ngono uliendekeza, ukadhania ni raha
    kwa kweli umeteleza, imegeuka karaha
    Pole sana mwanakwetu, kwa hayo yaliyokupata

    Nakushauri mwenzangu, sasa hebu ugeuke
    Atakusamehe Mungu, Kama ukitubu kwake
    Ataondoa uchungu, hatakupiga mateke
    Mungu husamehe dhambi, ukitubu kwa ukweli

    Watafute walokole, wakufanyie maombi
    Mwasema wana kelele, lakini hawana dhambi
    Yamekutoka mapele, utapona kwa maombi
    Mungu aponya ukimwi, hata wafu afufua

    wamkumbuka jeska, yule dada wa haruna,
    alikuwa mwathirika, kwa maombi amepona
    jambo hili ni hakika, hata wewe utapona
    hebu ufanye haraka, usiwe na moyo mgumu

    hapa tamati nafika, nina majonzi moyoni
    uchungu umenishika, hili ni balaa gani
    funzadume wangu kaka, umenitia huzuni
    Mungu akusaidie, upone ugonjwa wako
     
  13. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #13
    Jun 21, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    shauri nimelipata, tatizo vipi tafika
    kufika kwa katekista, nauli zahitajika
    hela zimeshakata nakabiliwa ukata
    Ndugu tusiwatenge wagonjwa wa UKIMWI
     
  14. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #14
    Jun 21, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Eneo la tanganyika, pekazi pale ya kawe
    watu waliookoka, watakutoa kiwewe
    usije kudanganyika, ukaelekea msewe
    kama nauli ni shida, piga simu wakufate.

    namba za simu nataja, ziandike kwa makini
    sifuri saba sita moja, ile voda ya zamani,
    ukipiga watakuja, wewe uwe na imani
    dawa ya ukimwi moja, nayo ni jina la Yesu
     
  15. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #15
    Jun 21, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    imani inaponya, lakini kwangu hapana
    gonjwa lanisakanya, siwezi hata kuona
    nimekuwa kama nyanya, ningali bado kijana
    Ndugu tusiwatenge wagonjwa wa UKIMWI
     
  16. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #16
    Jun 21, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Mungu wetu anaponya, funzadume sikiliza,
    hata uwe kama nyanya, hili halitatiza,
    amemponya matonya, juma na hata Aziza,
    wewe nenda pale kawe, au wapigie waje
     
  17. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #17
    Jun 21, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    simu nilishauza, nipate kujiuguza
    kutembea kwanikwaza, nguvu nimepoteza
    tumaini nimepoteza, nakufa mie funza
    Ndugu tusiwatenge, wagonjwa wa UKIMWI
     
  18. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #18
    Jun 21, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Waelekeze nyumbani, kama simu umeuza
    wamo humu jamvini, waje shetani kumchakaza

    sema unaishi wapi, niliwalete maskani
    wakaa mtaa upi, nieleze kwa umakini
    watakuja na mshipi, wakutoe mautini
    Jina la Yesu kiboko, funzadume uamini
     
  19. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #19
    Jun 21, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Funzadume nimekuja, sio kukutia tabu
    majibu ninayo ngoja, sio kukupa sulubu,
    uliopata ugonjwa, haki unanipa tabu,
    Gonjwa hilo la ukimwi, wapi ulilipatia?

    Vyanzo vyake vingi kweli, kutwa hatwishwi ambiwa
    wewe msema ukweli, chanzo wakijuulia
    uliupata kwa mwali, au nao wezaliwa?
    Gonjwa hilo la ukimwi, wapi ulilipatia?
     
  20. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #20
    Jun 21, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    siwezi kukupa jibu, wapi nilipopatia
    labda kwenye ulabu, akili zilipotea
    ushauri wa tabibu, kinga nilitumia
    Ndugu tusiwatenge wagonjwa wa UKIMWI
     
Loading...